Bệnh người lớn

Sos! Kinh nguyệt nhiều sau sinh và đặt vòng.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.64K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 998 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Em sinh con được 10 tháng rồi, và em đã đặt vòng được 4 tháng, hôm nay là kì kinh t2 sau khi sinh con đến giờ. Nó ra nhiều khủng khiếp các mẹ ạ, cứ 2h em phải thay băng 1 lần, ướt đẫm luôn!Lúc nào em cũng có cảm giác máu ộc ra, ( sorry, nhưng em phải diễn tả như vậy để các mẹ hiểu), tháng trước cũng vậy nên em đã đi tiệm thuốc bắc lấy thuốc uống thì hết, tháng này em ko muốn lạm dụng thuốc, mà em sợ nó ko hết mà em lại chết vì mất máu!!!!!:Clown::Clown:

Xin hỏi các mẹ là do sau sinh rối loạn nội tiết nên bị vậy hay do em đặt vòng, hay là em bị u xơ gì đó ( huhu hy vọng là ko có), và có hết ko hay bắt buộc phải dùng thuốc, em ko đi khám được vì nhà ko có ai trông bé.Xin các mẹ tư vấn.
    Cục cưng của ba mẹ. Ba mẹ yêu con nhất trên đời
    !:Kiss::Kiss:

• 402 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Có thể bạn đặt vòng nên ra nhiều, mình lúc trước đặt vòng cũng ra nhiều, người xanh sao. Mình sợ quá lấy vòng ra, thì ko còn ra nhiều nữa. Nhưng phụ nữ sau sinh cũng ra nhiều nhưng ko nhiều bằng đặt vòng. Chắc ăn bạn đi bệnh viện kiểm tra xem sao

• 491 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Buomxinh Xem bài viết
    Em sinh con được 10 tháng rồi, và em đã đặt vòng được 4 tháng, hôm nay là kì kinh t2 sau khi sinh con đến giờ. Nó ra nhiều khủng khiếp các mẹ ạ, cứ 2h em phải thay băng 1 lần, ướt đẫm luôn!Lúc nào em cũng có cảm giác máu ộc ra, ( sorry, nhưng em phải diễn tả như vậy để các mẹ hiểu), tháng trước cũng vậy nên em đã đi tiệm thuốc bắc lấy thuốc uống thì hết, tháng này em ko muốn lạm dụng thuốc, mà em sợ nó ko hết mà em lại chết vì mất máu!!!!!:Clown::Clown:
    Xin hỏi các mẹ là do sau sinh rối loạn nội tiết nên bị vậy hay do em đặt vòng, hay là em bị u xơ gì đó ( huhu hy vọng là ko có), và có hết ko hay bắt buộc phải dùng thuốc, em ko đi khám được vì nhà ko có ai trông bé.Xin các mẹ tư vấn.
    Vậy thì do bạn k hợp với phương pháp này đấy, phải lấy ra thôi và tư vấn với bs thì hơn.

• 2,282 Bài viết

• 2,003 Được cảm ơn

Bạn đi bs kiểm tra đi. Chắc là không hợp đặt vòng rôi, mà lại sau khi sinh nữa. Mình cũng y như bạn, sinh xong đặt vòng, thế là tháng nào cũng kiệt sức, phải truyền nước, đạm... Được 6 tháng, k chịu nổi, biết là không hợp, mình ra viện nhờ BS tháo ra và khỏe lại bình thường. Thật khủng khiếp, 7-8 năm rồi mà nghĩ lại vẫn còn sợ cái chữ T bằng đồng ấy.

• 998 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Lấy cái vòng ra thì lại đau đầu tìm pp khác, ơn trời là sau khi ra nhiều khủng khiếp trong vòng 2 ngày là bắt đầu ít dần, và sau 1 tuần là hết, thỉnh thoảng cũng có dây dưa chút đỉnh, để theo dõi thêm, cám ơn các mẹ:Rose:

• 1,718 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mạn phép mượn topic của mẹ Buomxinh để hỏi về tình trạng của em. Em sinh con được 2 tháng rồi, bé không bú mẹ mà bú bình hoàn toàn và đây là lần kinh nguyệt đầu tiên, máu kinh ra rất nhiều, em phải dùng đến BVS cho bà mẹ sau sinh mới đủ. Các chị cho em hỏi như vậy có làm sao không ạ? Và em cần phải làm những gì? Sinh con đầu lòng nên em không có kinh nghiệm gì hết
    Ku Ben: NB: 3kg - 50cm
    12m: 11kg - 80cm

13m: 11,5kg - 82cm
    14m: 12kg - 86cm
    19m: 12,5kg - 88cm

24m: 13,8kg - 93cm

• 52 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

mình cũng đang bị ra nhiều, bé nhà mình được gần 5 tháng rùi đây là lần kinh nguyệt đầu tiên nhưng nó kéo dài quá, hôm nay là hôm thứ 7 rùi, mình thấy cứ nhẩm nhẩm đau bụng và nó cứ ra máu tươi mãi, mình lo quá không biết sao nữa, người cứ mệt mỏi và chóng mặt nữa

• 998 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

@Tí điệu &oneonenguyen: Rối loạn kn sau sinh thôi các mẹ ơi, ko sao đâu, mình đây nè có kinh lại sau sinh cũng bị vậy, từ từ rồi mọi việc sẽ trở lại như bình thường.

• 1,445 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Mọi người ơi đó là do vòng mà. Ngay trên cái tờ rơi ở viện nó ghi vậy mà: hiện tượng kinh nguyệt nhiều hơn trước khi đặt vòng. Còn nếu như bị rong kinh kéo dài, buồn nôn chóng mặt thì đi khám lại thôi ạ. Còn ai đặt vòng hầu như cũng vậy ấy nên em mới ngại. Đặt vòng thì an toan cực kì rồi nhưng bt mình đã nhiều, đặt vòng thì hok bít ra sao nữa.
    0 9 0 2 0 2 0 5 8 6 - 0 9 1 6 5 5 3 5 8 6 - 0 4 2 2 4 5 8 8 8 0
    Nơi mẹ ghi lại từng chút thay đổi của con - Tuti yêu thương
    http://vn.myblog.yahoo.com/lovely.tuti