• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.2K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me.
    Co me nao biet tai Ha Noi co cho nao chua dut diem chung roi loan tien dinh khong?
    Toi nghe noi trong TPHCM co benh vien 175 chua bang dien cham khong biet dung khong?

• 1,603 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bạn ơi, mẹ đẻ mình bị rối loạn tiền đình mấy năm rồi, chữa các kiểu thuốc tây y, đông y đều ko khỏi hẳn. Nhưng mấy tuần nay uống thuốc lá ở trong Lang Nghĩa ở Hà Tây thì thấy đỡ đấy. Nhưng mà bạn bị rối loạn thì biểu hiện thế nào còn mẹ mình thì hay bị đau nửa đầu, đau lưng đau bả vai. mà chủ yếu là đau nửa đầu. thế mà uống đó vào thấy hết đau đấy,
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chi oi me chong em cung bi y nhu me chi vay, the chi cho em lươn dia chi cu the va chi dương di cho em voi

Cam on chi
    Thuy (Ha Noi)

• 1,603 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mẹ thuý&Ngoc à, đây là chỗ người nhà chị nên bác ấy ko bàn cho người lạ đâu, vì bác bảo bác ấy trước mắt là thuốc để điều trị cho người nhà trước đã. Chị đã cho địa chỉ mấy cô cùng trường và khi đến đó đều về tay ko vì bác bảo là hết thuốc. Nếu em cần thì chị sẽ lấy hộ cho em vì đợt này cũng lậy hộ mấy cô trong trường.

• 2,643 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Mụ Akachan nhà WTT hôm nay ngã bệnh nằm nhà rồi, mình gọi đt hắn bảo bs bảo bị rối loan tiền đình, rồi nhờ chị hỏi các mẹ wtt xem bệnh này là gì, rồi chữa ở đâu là tốt? vv.

Mẹ nào có thông tin gì thì cho chia sẻ cho Akachan với nhe.

Cảm ơn trước
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời

• 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cái bệnh này cho tới bây giờ-đối với bản thân em- thì chả có thuốc chữa. Bị đau đầu không tìm ra nguyên nhân thì BS nào cũng quy kết ngay là RLTD. Em đã đi khắp các BV, khám đủ BS rồi mà cũng chả hiểu sao hay bị đau đầu, BS cũng bó tay, chỉ dặn là nên ngủ nhiều, vậy thôi.
    Chị Thuý nói mẹ Akachan nếu thường xuyên hay bị đau đầu ko rõ nguyên nhân, ko phải viêm xoang thì mua Magie B6 uống ngày 2 lần, lần 1 viên đều đặn. Khi nào đau đầu thì pha 1 ly trà đường nóng uống và nằm nghỉ thì sẽ đỡ.
    BS nói là RLTD là do rối loạn cái dây thần kinh, nhất là đối với người hay bị mất ngủ, ngủ ko đủ sâu, ko đủ giấc nên máu lên não không đều nên có cảm giác nặng đầu, hơi choáng váng
    Chịu khó ăn bí đỏ cũng cải thiện được tí chút.
    Em khổ sở vì cái bệnh này cả chục năm nay rồi
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,557 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecarrot
    Cái bệnh này cho tới bây giờ-đối với bản thân em- thì chả có thuốc chữa. Bị đau đầu không tìm ra nguyên nhân thì BS nào cũng quy kết ngay là RLTD. Em đã đi khắp các BV, khám đủ BS rồi mà cũng chả hiểu sao hay bị đau đầu, BS cũng bó tay, chỉ dặn là nên ngủ nhiều, vậy thôi.
    Chị Thuý nói mẹ Akachan nếu thường xuyên hay bị đau đầu ko rõ nguyên nhân, ko phải viêm xoang thì mua Magie B6 uống ngày 2 lần, lần 1 viên đều đặn. Khi nào đau đầu thì pha 1 ly trà đường nóng uống và nằm nghỉ thì sẽ đỡ.
    BS nói là RLTD là do rối loạn cái dây thần kinh, nhất là đối với người hay bị mất ngủ, ngủ ko đủ sâu, ko đủ giấc nên máu lên não không đều nên có cảm giác nặng đầu, hơi choáng váng
    Chịu khó ăn bí đỏ cũng cải thiện được tí chút.
    Em khổ sở vì cái bệnh này cả chục năm nay rồi
    Chị BP ơi, bố chồng em phải dùng hoạt huyết dưỡng não thường xuyên như cơm & nước vậy.--> cũng đỡ nhiều.
    Em cũng chẳng rõ cụ có dùng thuốc gì thêm nữa ko, em sẽ confirm lại sau nhé
    Huhu ba em có nghề gia truyền - chích lể cũng chữa cho nhiều người rồi nhưng đến đời em thì thất truyền vì em 4 mắt. :4:
    Thỉnh thoảng em phải soi đèn sáng choang cả nhà để trổ tài chữa đau đầu+nhức mỏi cho chồng thôi. :4: (lưu hành nội bộ)
    Tớ về quê nơi không có internet roài!

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom
    Chị BP ơi, bố chồng em phải dùng hoạt huyết dưỡng não thường xuyên như cơm & nước vậy.--> cũng đỡ nhiều.
    Em cũng chẳng rõ cụ có dùng thuốc gì thêm nữa ko, em sẽ confirm lại sau nhé
    Huhu ba em có nghề gia truyền - chích lể cũng chữa cho nhiều người rồi nhưng đến đời em thì thất truyền vì em 4 mắt. :4:
    Thỉnh thoảng em phải soi đèn sáng choang cả nhà để trổ tài chữa đau đầu+nhức mỏi cho chồng thôi. :4: (lưu hành nội bộ)
    Me Chom Chom oi, Hoạt huyét duõng não có dùng cho tui tre trẻ như mình đuọc không nhỉ. Mình đã đau đầu ba ngày hôm nay rồ̀i, lúc nào đầ̀u cũng cứ ong ong, nằng nặng, khó chịu lắm. Nó không đau nhiều nhưng rất mệt.
    Các mẹ co cách nào thì mách giùm Mẹ Phong Chíp với nhé, xin cảm ơn!

• 1,603 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Phong Chíp
    Me Chom Chom oi, Hoạt huyét duõng não có dùng cho tui tre trẻ như mình đuọc không nhỉ. Mình đã đau đầu ba ngày hôm nay rồ̀i, lúc nào đầ̀u cũng cứ ong ong, nằng nặng, khó chịu lắm. Nó không đau nhiều nhưng rất mệt.
    Các mẹ co cách nào thì mách giùm Mẹ Phong Chíp với nhé, xin cảm ơn!
    Hoạt huyết dưỡng não có thể dùng tuổi chúng mình, nhưng cũng chỉ đỡ phần nào thôi chứ ko thể khỏi hẳn bệnh đau đầu đâu. Cái loại thuốc mà 1 số mẹ lấy của mình để tăng cân ấy có thể chữa khỏi hẳn bệnh đau đầu ( Vì bà ngoại mình đã chữa và khỏi hẳn rồi).

• 419 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Mình bị rối loạn tiền đình nặng lắm nhưng không đau đầu như các bạn đâu mà thế này: đang bình thường tự nhiên thấy chóng mặt, nằm xuống, nhìn lên trần nhà thấy quay cuồng, chao đảo, phải nhắm chặt mắt lại. Rồi nôn, thốc tháo, từ một đến ba tiếng đồng hồ liền tuỳ cơn nặng hay nhẹ. Sau đó cứ phải nằm chết dí một chiều như khi mới bị chóng mặt cho đến khi khỏi, thường từ 2 đến 5 ngày. Năm 7 tuổi mình bị trận đầu tiên nằm liền 3 tháng, sau đó cách 10 năm, 5 năm, 3 năm ,2, 1, nửa năm... bị một lần. Mình cứ chịu như vậy đến 62 tuổi thì có người mách tập quay cổ sẽ khỏi. Mình đã kiên trì tập từ 2, 3, 4... cái cho đến nay thì quay tha hồ và đã khỏi bệnh từ 6 năm nay. Bây giờ thỉnh thoảng chóng mặt nhưng chỉ hơi hơi thôi và không bị quay cuồng như trước. Mỗi lúc nghĩ lại bệnh ngày xưa mà thấy khủng khiếp. Kể lại chuyện này để các bạn yên tâm là đau đầu không phải RLTĐ. Thỉnh thoảng mình cũng bị đau đầu nhưng có nhiều lý do như cảm, huyết áp lên cao, suy nghĩ nhiều..., uống vài viên thần kinh hay paracetamol là khỏi ( đó là khi chưa bị HA cao chứ bây giờ thì không dùng được các loại trên ). Mình uống thuốc hạ áp có phản ứng phụ là đau đầu, mỗi bữa ăn một bát bí ngô là đầu nhẹ tênh.