• 0 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 564 Trả lời

31 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em bị bệnh ra mồ hôi chân tay rất nhiều, gây bất tiện trong giao tiếp, làm việc. Các bố, các mẹ có ai biết hoặc có kinh nghiệm trong điều trị bệnh này giúp em với ạ! Em cảm ơn nhiều nhiều
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 325 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

minh cung bi nhu vay day,kho lam ma ko biết lam cách nao.
    phương

• 159 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanphuonghungyen
    minh cung bi nhu vay day,kho lam ma ko biết lam cách nao.
    Mình nghe nói ở bệnh viện Nội tiết, phố Thái thịnh rẽ vào chữa được bệnh này. Bác sỹ chích vào đâu đó tren cơ thể thế là hết luôn không còn tẹo mồ hôi nào nữa.

• 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hiện nay, có rất nhiều người bị ra mồ hôi ở lòng bàn tay, mình cũng vậy. Vì khó chịu với cảm giác lạnh, ẩm ướt và mặc cảm khi bắt tay hay cầm chung vật gì với người khác, mình tìm hiểu và đi cắt hạch thần kinh giao cảm. Mình đến BV Bình Dân(Tp. HCM), vì thấy báo chí nói nhiều đến kinh nghiệm cắt hạch thần kinh giao cảm bằng phương pháp nội soi ở đây. Hôm nay mình đến, mai mình được mổ nội soi(mổ ở 2 bên nách). Ngày hôm sau là mình xuất viện. Nhưng kết quả là gì các mẹ biết ko? Hết mồ hôi ở lòng bàn tay, nhưng mồ hôi lại ra rất nhiều ở những chỗ trước đây mình ko hề ra mồ hôi: ngực, mông, khuỷu tay, khuỷu chân, lòng bàn chân và đặc biệt là...nách! Nách mình lúc nào cũng ướt sũng như là có cái khăn ướt ở ngay trong nách vậy. Mình hỏi BS mổ cho mình thì ông ấy cam đoan là nó sẽ hết sau 6 tháng, nhưng đến nay là 9 tháng rồi mà nách mình vẫn ...ướt. Những chỗ khác trên cơ thể thì có bớt ra mồ hôi hơn so với lúc mới mổ, riêng nách thì ko. Bây giờ mình còn mặc cảm hơn cả hồi mình bị mồ hôi tay nữa. Mình có hỏi các BS ở nước ngoài thì họ nói là "Sao lại mổ thẩm mỹ ở Việt Nam?"..
    Vì vậy mình khuyên các mẹ có ý định cắt hạch thần kinh giao cảm để hết ra mồ hôi tay, chân, lưng...thì nên stop ngay. Hãy hài lòng với cơ thể mình, đừng để như mình..hix.hix..Nhân đây mình hỏi xem có mẹ nào có cách làm giảm ra mồ hôi nách ko, bày cho mình với! Mình đã dùng các loại ngăn tiết mồ hôi nhưng mà ko có hiệu quả gì sất!

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

di cát hách nách do ban, hinh nhu la 2tr, sau do hét han mo hoi lươn

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mùa hè rồi nên tay ,chân em tiết mồ hôi ra nhiều ,nhất là tay í ,lúc nào quên nó đi thì ko ra đâu nhưng tự dưng để ý đến thì y như rằng ra liền ,lúc viết hay căng thẳng , lo lắng về cái j` đó thì ra lại càng nhiều hơn em chỉ lo lúc nào phải bắt tay ng` khác mà tay mình ướt như thế thì có mà đào hố chết luôn còn j` chị nào có kinh nghiệm trị bệnh nì thì giúp em với >"< .Em nghe nói ở BV Việt fap' có chữa nhưng mà mắc quá, tiền triệu chịu sao thấu ,ko biết ở ngoài có loại gel or j` đó để làm giảm đi lượng mồ hôi thừa nì ko ,ai biết thì chỉ cho em nhé

cám ơn nhìu ^___^
    lẬt đẬt !

• 382 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mũm mĩm Xem bài viết
    Mùa hè rồi nên tay ,chân em tiết mồ hôi ra nhiều ,nhất là tay í ,lúc nào quên nó đi thì ko ra đâu nhưng tự dưng để ý đến thì y như rằng ra liền ,lúc viết hay căng thẳng , lo lắng về cái j` đó thì ra lại càng nhiều hơn em chỉ lo lúc nào phải bắt tay ng` khác mà tay mình ướt như thế thì có mà đào hố chết luôn còn j` chị nào có kinh nghiệm trị bệnh nì thì giúp em với >"< .Em nghe nói ở BV Việt fap' có chữa nhưng mà mắc quá, tiền triệu chịu sao thấu ,ko biết ở ngoài có loại gel or j` đó để làm giảm đi lượng mồ hôi thừa nì ko ,ai biết thì chỉ cho em nhé

cám ơn nhìu ^___^
    Mình cũng bị như vậy đấy, nhưng ra nhìu lắm, ròng ròng cơ. Mình đi mổ nội soi, cắt hạch giao cảm ở Bệnh viện Bạch Mai. Bây giờ tay ko còn ra mồ hôi nữa (mình để ko, nó cũng nhỏ thành giọt xuống bàn ấy, giấy viết thì mủn hết, khổ lắm). Tuy nhiên, chỉ có thể chọn hết ở tay, hoặc ở chân, ko thể làm cả hai (vì mồ hôi cũng phải có chỗ thoát ra chứ). Giá cả thì mình ko còn rõ (mình làm cách đây 4 năm, ko có BHYT là 2triệu, ko phải bồi dưỡng bác sĩ). Nếu có BHYT chắc chưa đến 1 triệu.
    Chúc bạn nhanh chóng khỏi cái bệnh đáng ghét này. Nó ko nguy hiểm tính mạng, nhưng đúng là gây nhiều khó chịu trong cuộc sống lắm.

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em ko bị chảy ròng ròng nhưng cũng rất rất rất chi là khó chịu ,bực mình lắm ,mới cầm cái bút là đã thấy ướt rồi , em tìm hiểu ở 1 số bài báo thì có thấy nói mấy cách mổ (chắc cũng như chị thôi) nhưng vì em sợ dao kéo động vào ng` ,ko phải sợ mà là cực cực sợ luôn í nên em mới chú ý đến 1 bài báo nói là ở BV Việt fap' có phương pháp ko cần mổ mà chỉ cần ngâm vào dung dịch có dòng điện chạy qua (chi tiết nì ko chắc đúng nhé ,có thể em nhớ sai j` đó) thấy rất hay ,ko biết có chị nào nghe qua về cái này chưa?
    lẬt đẬt !

• 486 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

em ko bị chảy ròng ròng nhưng cũng rất rất rất chi là khó chịu ,bực mình lắm ,mới cầm cái bút là đã thấy ướt rồi , em tìm hiểu ở 1 số bài báo thì có thấy nói mấy cách mổ (chắc cũng như chị thôi) nhưng vì em sợ dao kéo động vào ng` ,ko phải sợ mà là cực cực sợ luôn í nên em mới chú ý đến 1 bài báo nói là ở BV Việt fap' có phương pháp ko cần mổ mà chỉ cần ngâm vào dung dịch có dòng điện chạy qua (chi tiết nì ko chắc đúng nhé ,có thể em nhớ sai j` đó) thấy rất hay ,ko biết có chị nào nghe qua về cái này chưa?
    Tớ đã hỏi rồi nhé, cùng cảnh ngộ với ấy mà, đại khái là họ sẽ cho mình ngâm tay chân trong một dung dịch có ion điện chạy qua, một đợt chữa trị là từ 15 - 20 lần ngâm như vậy, mỗi lần ngâm là 20usd. Nếu bạn muốn biết thêm chi tiết thì gọi thẳng đến VF và xin xếp lịch hẹn khám cụ thể. Nhưng cái mình quan tâm nhất là sẽ khỏi hẳn hay khỏi trong bao lâu, nếu khỏi hẳn thì quá tốt và chi phí cũng ko đắt lắm. Nhưng nếu chỉ được 1 thời gian thì lại phải suy nghĩ.
    Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng - Tóc em mềm anh chẳng thiết mùa xuân

• 382 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Việc mổ nội soi này ko nguy hiểm gì đâu. Bác sĩ hỏi mình 2 câu mình thì mình chẳng bít gì nữa. Lúc sau tỉnh dậy, đã thấy xong rùi.
    Nói chung, bạn cứ tham khảo thêm. Nhưng mà cái vụ thấy ngâm dung dịch thì mình thấy hơi kỳ. Rõ ràng bị mồ hôi là do hạch giao cảm, ngâm dung dịch mà khỏi hẳn thì ko hỉu cơ chế là như thế nào? Có lẽ tốt nhất là đến tận nơi hỏi vậy. Mình cũng hy vọng nếu có cách ngâm dung dịch mà khỏi thì tốt quá. Vì bây giờ chân mình vẫn ra mồ hôi, vẫn còn bất tiện lắm. Nếu có thông tin mơi thì bạn báo cho mình với nhé. Thanks