Bệnh người lớn

Polyp Túi mật -- Làm sao đây ???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 192 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mẹ mình ( 55t) đi khám tổng quát phát hiện bị polyp túi mật ( kích thuoc la 8mm) ...BS bảo phải nhập viện để mổ , vì nó to quá ko để lâu dc .. nhưng do mẹ mình sợ nên xin BS cho về trc .. Về nhà dc 1tuần .. suy nghĩ kỹ mẹ mình quyết định đi mổ..Nhưng khi trở lại BV thì găp BS khác ,, ông này thì bảo Bệnh của mẹ mình chưa cần thiết phải mổ ..Mẹ mình có hỏi sao tuần trc BS kia bảo phải mổ .. thì BS này trả loi : BS đó khác tui khác ..????? mình khó hiểu quá ..Mình ko biết làm sao bây giờ ?? Các mẹ có ai từng gặp căn bệnh này cho mình xin tí kinh nghiệm ..
    "在 每 个 想 念 的 日 子 想 你 不 容 易 不 想 你 更 难 ~ 愿 意 一 片 难 懂 的 心 情 ~ 深 深 思 念 你 。"

• 192 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Sao ko ai giup mình ????///
    "在 每 个 想 念 的 日 子 想 你 不 容 易 不 想 你 更 难 ~ 愿 意 一 片 难 懂 的 心 情 ~ 深 深 思 念 你 。"

• 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tớ cũng bị polyp túi mật đây, tớ phát hiện 2 năm nay rồi và to hơn của mẹ ấy nhiều, bsỹ bảo khi nào to thì cắt chứ chả ảnh hưởng gì đâu, hi hi. Tớ cũng chả biết thế nào, khám ở Xanh pon họ bảo thế :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình đã viết một bài về polyp va sỏi túi mật. Ban tìm rồi đọc nhé. Nói chung, polyp túi mật > 4mm là có chỉ định cắt túi mật nội soi.
    Thân

• 46 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Người nhà mình cũng bị như mẹ bạn, nội soi rồi cũng nhẹ nhàng thôi bạn ah. Mình nghĩ nếu cần phẫu thuật thì nên quyết định sớm,để lâu ảnh hưởng sức khoẻ rồi tâm lý của bác đấy.:Smiling:

• 54 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Hôm nay em vừa SÂ phát hiện ra Polyp trong túi mật đường kính 5mm mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với . Huhuhu
    :554:
    ước mơ trong đời ,
    có ai đâu ngờ ,
    đôi khi sao quá xa xôi !

:Rose::Rose::Rose:

• 54 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

chị cho em hỏi là em vừa SA hôm qua vậy thì 6 tháng nữa em mới phải SA lại hả chị. E nghe nói bệnh này là 1 dạng của khối u phải không chị. E cám ơn chị nhiều nha.
    :554:
    ước mơ trong đời ,
    có ai đâu ngờ ,
    đôi khi sao quá xa xôi !

:Rose::Rose::Rose:

• 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đúng rồi nhưng khả năng lành tính cao , chỉ khi mà những polype có chân rộng thì độ ác tính cao

• 125 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Chào mọi người, cách đây nữa năm em có 1 cái polyp túi mật, tình cờ phát hiện khi đi siêu âm. Bác sỹ nói hiện nay y học chưa có thuốc hay pp điều trị, chỉ có chỉ định nội soi, cắt túi mật khi polyp to >1cm hoặc biến chứng to lên.

Vì ko muốn mất túi mật nên vừa rồi, em thực hiện pp nhịn ăn, ko ăn gì, chỉ uống nước chanh và đường trong 12 ngày, kết hợp tập thể dục (yoga) và sau 1 tháng, em đi siêu âm lại ko thấy polyp đâu nữa, túi mật đẹp, thành và ống mật chủ đều... Ai có bệnh như em có thể áp dụng pp này. Dù ko có bệnh gì thì 12 ngày thanh lọc cũng giúp mọi người thải trừ độc tố trong cơ thể, và với những ai béo, nó còn giúp giảm cân nữa ạ.

PP này ko dành cho người huyết áp thấp và thiếu máu. Với những người tiểu đường và dạ dày, cần cân nhắc kỹ khi áp dụng (dù pp này nói áp dụng được cho cả người tiểu đường và dạ dày).

Ngoài ra, sỏi hay polyp túi mật sinh ra do chế độ ăn của mọi người nên sau đó, mọi người cần tuân thủ chế độ ăn khoa học như hạn chế chất béo, uống nhiều nước...

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị pulip túi mật 9mm, mình đang rất lo lắng mất ăn mất ngủ, bạn có thể cho mình biết chi tiết hơn về phương pháp nhịn ăn chữa bệnh của bạn ko? và bạn đi khám pulip của bạn bao nhiêu mm?

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2