Bệnh người lớn

Phải làm sao khi da tay khô và bóc vẩy

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.5K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 92 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thích cs bình yên Xem bài viết
    Tay mình cũng bị vậy, đầu tiên là bị 1 ngón giờ là cả 2 bàn tay luôn. Tay mình giờ khôgn có vân tay cứ thành những kẽ nứt, lúc nào cũng phải bôi thuốc mỡ không thì khô ráp và đặc biệt không đếm được tiền :Laughing::Laughing:. Lớp da cứ già là nó bong tróc, kinh lắm
    Đấy là do tuyến nội tiết gọi là thấp thượng thận, mình cũng chả chữa khỏi được dù mọi người giới thiệu ra nhà thuốc gia truyền Trần hưng đạo mình ko đi vì thấy có nguời bị như vậy cũng ko khỏi, giờ mình đang uống thuốc bắc cho thận đỡ yếu xem tinh hình thế nào
    Nghe bạn này nói mà mình cũng thấy sợ quá. Bạn đã bị lâu chưa? Mình thấy hai đầu ngón tay giữa và áp ut bi giờ da mỏng và căng lắm, nhưng vẫn bị bong tróc. Các nếp nhăn thì xuất hiện li ti bên tay,. Hic....
    Bi h mình muốn đi khám thì đến dâu được nhỉ? Ai biết chỗ khám chỉ cho mình với.Hic..hic...
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

• 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình bị hơn năm nay rồi, ngày xưa nhìn thấy người bị bệnh này mình ngạc nhiên lắm. Mà trước khi bị bệnh mình bảo vệ và giữ gìn tay ghê lắm nhé, làm gì cũng phải đi găng và nói chung ở nhà mình chả phải làm gì. Nếu úp bàn tay xuống thì tay mình tráng mịn và đẹp :Laughing::Laughing:

Tự nhiên từ hổi đẻ xong thì tháy bị bệnh này :Sick::Sad::Sad::Sad:, có người nhìn tháy tay mình như vậy thì cũng bảo người quen của họ bị phải tiêm thuốc và sau khi đẻ là khỏi, nên gìơ mình chỉ hy vọng sau khi đẻ xong đứa nữa thì trở lại bình thườngCó ngưưoì bị trước khi đẻ đến khi đẻ xong cũng chả hết.
    Mình tiện thể uốgn thuốc bắc là để chữa bệnh phụ nữ cho khí huyết lưu thông, và cũng uống luôn vì thận yếu. Chứ mình cũng khôgn phải là vì bệnh này phải đi uông thuốc

Lần mới bị một thời gian mình bôi cao của ông chữa bệnh đông y thì cũng thấy da tay ko bị bong tróc nữa, cư stưởng khỏi 1 thời gian sau lại bong mình đến gặp bác ấy còn lấy kim trích máu ở giữa đốt ngón tay ( trích ở cái khớp đốt đầu tiên í, bạn có bị những mạch máu màu xanh nổi lên không) bác ý giải thích là nó bị ư máu ở đó khôgn chạy được. Mình chích cũng đỡ một thời gian lại đâu vào đấy. Bác ấy thườgn bảo mình phải uống thuốc bắc của bác ấy kèm theo thì mới đỡ chứ chích và bôi thì không ăn thua, nhưng mình toàn từ chối ko uống vì đợt đó có thông tin thuốc bắc người ta tẩm chế tránh mốc bằng diêm sinh :Sigh::Sigh: .

Giờ thì mình uốgn thuốc bổ cho phụ khoa của bà Bình ở Đội nhân í, chả hiểu thuốc bắc có tẩm ướp độc hại ko nhưng mình đi uống thì thiên về uông đẻ chữa bệnh cho phụ nữ vì không muốn ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản.
    Nói chugn là bệnh này bạn có đến da liễu khám, đến các phòng khám đông y cũng vậy thôi, chắc của mình cũng bị quy là bệnh vẩy nến á sừng.

• 289 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi A.leaves Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhé!
    Nhưng trường hợp của mình không giống bạn đâu. Tay mình không bị ngứa, không bị mụn, chỉ khô thôi, hic…. Mà đợt này khô khủng khiếp, tróc hết da tay, không hiểu tại sao nữa.

Làm thế nào bi h nhỉ :Sick::Sick:
    Không có ai chỉ giúp mình uh? :Crying::Crying:
    Mình đang bắt đầu uống thêm C rồi. Hy vọng tình hình cải thiện, :Worried:
    Trời, bạn này thật là.....:Laughing: Đấy là mình tả bệnh của mình, chứ ko phải giống bệnh của bạn, mình chỉ chỉ cho bạn địa chỉ của bác sỹ chuyên khám Da liễu thôi, vì dù gì người ta cũng hiểu bệnh hơn. Bạn muốn hết bệnh thì phải đi khám, chứ thực ra các bệnh Da liễu thì khó nói, vì người hợp thuốc này, người hợp mẹo kia, không biết đằng nào mà nói được đâu. Cho nên mình vẫn chỉ khuyên bạn là khám, có bệnh thì phải chữa, ko có ảnh hưởng đến sinh hoạt lắm. Chúc bạn sớm lành bệnh nhé!:Battin ey::Battin ey::Battin ey:

• 35 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nếu bạn ở TPHCM thì nên đến chỗ bác sỹ Đặng Thị Tốn khám thử nhé 136G Nguyễn tri Phương P.9 Quận 5 , TPHCM . Trước đây mình cũng từng bị như bạn và đi bác Tốn rồi nên muốn chia sẻ với bạn , phước chủ may thầy mà bạn .

• 92 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Garfield2811 Xem bài viết
    Trời, bạn này thật là.....:Laughing: Đấy là mình tả bệnh của mình, chứ ko phải giống bệnh của bạn, mình chỉ chỉ cho bạn địa chỉ của bác sỹ chuyên khám Da liễu thôi, vì dù gì người ta cũng hiểu bệnh hơn. Bạn muốn hết bệnh thì phải đi khám, chứ thực ra các bệnh Da liễu thì khó nói, vì người hợp thuốc này, người hợp mẹo kia, không biết đằng nào mà nói được đâu. Cho nên mình vẫn chỉ khuyên bạn là khám, có bệnh thì phải chữa, ko có ảnh hưởng đến sinh hoạt lắm. Chúc bạn sớm lành bệnh nhé!:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    Ôi, cảm ơn mẹ nó nhé. Mình sẽ đi khám thử xem.
    Bạn có số điện thoại của bác sỹ ý không, cho mình nhé. Để mình hẹn gặp trước.
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều :LoveStruc:

• 92 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thích cs bình yên Xem bài viết
    Mình bị hơn năm nay rồi, ngày xưa nhìn thấy người bị bệnh này mình ngạc nhiên lắm. Mà trước khi bị bệnh mình bảo vệ và giữ gìn tay ghê lắm nhé, làm gì cũng phải đi găng và nói chung ở nhà mình chả phải làm gì. Nếu úp bàn tay xuống thì tay mình tráng mịn và đẹp :Laughing::Laughing:

Tự nhiên từ hổi đẻ xong thì tháy bị bệnh này :Sick::Sad::Sad::Sad:, có người nhìn tháy tay mình như vậy thì cũng bảo người quen của họ bị phải tiêm thuốc và sau khi đẻ là khỏi, nên gìơ mình chỉ hy vọng sau khi đẻ xong đứa nữa thì trở lại bình thườngCó ngưưoì bị trước khi đẻ đến khi đẻ xong cũng chả hết.
    Mình tiện thể uốgn thuốc bắc là để chữa bệnh phụ nữ cho khí huyết lưu thông, và cũng uống luôn vì thận yếu. Chứ mình cũng khôgn phải là vì bệnh này phải đi uông thuốc

Lần mới bị một thời gian mình bôi cao của ông chữa bệnh đông y thì cũng thấy da tay ko bị bong tróc nữa, cư stưởng khỏi 1 thời gian sau lại bong mình đến gặp bác ấy còn lấy kim trích máu ở giữa đốt ngón tay ( trích ở cái khớp đốt đầu tiên í, bạn có bị những mạch máu màu xanh nổi lên không) bác ý giải thích là nó bị ư máu ở đó khôgn chạy được. Mình chích cũng đỡ một thời gian lại đâu vào đấy. Bác ấy thườgn bảo mình phải uống thuốc bắc của bác ấy kèm theo thì mới đỡ chứ chích và bôi thì không ăn thua, nhưng mình toàn từ chối ko uống vì đợt đó có thông tin thuốc bắc người ta tẩm chế tránh mốc bằng diêm sinh :Sigh::Sigh: .

Giờ thì mình uốgn thuốc bổ cho phụ khoa của bà Bình ở Đội nhân í, chả hiểu thuốc bắc có tẩm ướp độc hại ko nhưng mình đi uống thì thiên về uông đẻ chữa bệnh cho phụ nữ vì không muốn ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản.
    Nói chugn là bệnh này bạn có đến da liễu khám, đến các phòng khám đông y cũng vậy thôi, chắc của mình cũng bị quy là bệnh vẩy nến á sừng.
    Hic... Mình cũng bị nổi gân. Nhưng bị nổi từ lâu lắm rồi. Cứ dốc tay xuống là bị nổi gân, nhưng mà giơ tay lên thì gân lại lặn đi hết. Thế tình hình mẹ nó bi giờ vẫn thế à? Không đỡ chút nào à? Nghe mẹ nó tả thấy nan giải nhỉ. :Sick:
    À cho mình hỏi chút, tay mẹ nó bong da như thế nào? Mình thì cứ thành những hình tròn tròn, nhỏ nhỏ, Tay đụng nước nhiều thì chỗ đó nó trắng và bở, mình có thể bóc ra được. Anh trai mình bảo là bị khô tay, vì anh mình thi thoảng cũng bị thế. Nhưng mà đợt này thì kinh lắm :Crying::Crying:

Có lẽ đến chỗ bác sỹ mẹ Garfiel giới thiệu xem bác sỹ phán thế nào,hic... :Worried:

• 92 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mangcau179 Xem bài viết
    Nếu bạn ở TPHCM thì nên đến chỗ bác sỹ Đặng Thị Tốn khám thử nhé 136G Nguyễn tri Phương P.9 Quận 5 , TPHCM . Trước đây mình cũng từng bị như bạn và đi bác Tốn rồi nên muốn chia sẻ với bạn , phước chủ may thầy mà bạn .

Cảm ơn bạn nhé! Nhưng mình ở Hà nội bạn ạ :Smiling:
    Tặng bạn hoa nè :Rose:

• 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hic... Mình cũng bị nổi gân. Nhưng bị nổi từ lâu lắm rồi. Cứ dốc tay xuống là bị nổi gân, nhưng mà giơ tay lên thì gân lại lặn đi hết. Thế tình hình mẹ nó bi giờ vẫn thế à? Không đỡ chút nào à? Nghe mẹ nó tả thấy nan giải nhỉ. :Sick:
    À cho mình hỏi chút, tay mẹ nó bong da như thế nào? Mình thì cứ thành những hình tròn tròn, nhỏ nhỏ, Tay đụng nước nhiều thì chỗ đó nó trắng và bở, mình có thể bóc ra được. Anh trai mình bảo là bị khô tay, vì anh mình thi thoảng cũng bị thế. Nhưng mà đợt này thì kinh lắm :Crying::Crying:

Có lẽ đến chỗ bác sỹ mẹ Garfiel giới thiệu xem bác sỹ phán thế nào,hic... :Worried:
    Mình muốn nói là mạch máu màu xanh đậm ở đót ngón tay khi bạn ngửa lòng bàn tay ra (cái mặt ngửa mà nhìn thấy vân tay í) , chứ không phải gân tay khi bạn úp bàn tay đâu . Nếu úp bàn tay thì tay mình vẫn nuột mà, ko có gân.
    khi rủa nước nhiều như lúc tắm gội xong, tay mình cũng i hệt như bạn, và cũng bị bong da tay như bạn.

• 289 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ôi, cảm ơn mẹ nó nhé. Mình sẽ đi khám thử xem.
    Bạn có số điện thoại của bác sỹ ý không, cho mình nhé. Để mình hẹn gặp trước.
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều :LoveStruc:
    Bạn không cần phải hẹn đâu, mình ko có mang đơn thuốc theo nên ko nhớ số đt. Nhưng cứ khoảng 5h chiều, tan tầm thì bạn rẽ qua, lúc đó bác sỹ bắt đầu khám, giờ đó sẽ không đông, số 8 phố Thịnh Yên nhé ( cửa hàng bên ngoài bán đồ điện, bạn đi vào trong ngõ, hoặc hỏi người ta chỉ cho ngay). Được cái khám ở đó cứ để ý đến lượt mình thì khám, chứ ko có phát số, cái phòng cũng bé thôi mà, ai chen ngang là bị nói ngay nên bạn yên tâm. Tất nhiên chữa tây y mình nghĩ là có cái bất lợi là có khi hết tác dụng của thuốc thì lại bị, nhưng thôi, thế còn hơn ko, chứ tay chân bị như thế minh thấy khổ lắm, rồi còn bế con, làm việc nhà...Tay mình dạo này trộm vía ổn rồi nên thấy happy lắm, giữa tháng sau lại tái khám. Hi vọng bạn cũng sẽ khỏi bệnh nhé!!!:Battin ey:
    @thích cs bình yên: Mình kết cái nick của bạn, hehe:Applause::Applause::Applause::Applause:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Garfield2811; 24/09/2009 vào lúc 04:32 PM.

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/forum/showt...23#post8925923
    Bạn vào đây mà đọc tham khảo này, mọi người bàn luận về bệnh này nhiều lắm