Bệnh người lớn

Phải làm sao khi da tay khô và bóc vẩy

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.5K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 100 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

da tay minh may hom nay tu nhien kho rap va boc nhung vet da trang nho nho. Moi ng bao thieu C. k biet lam sao nua. hic hic.

• 387 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Chị nên đi găng tay khi rửa bát., giặt QA...vì một số nước rủă bát không đạt tiêu chuẩn làm bong tróc da tay.
    Các yếu tố khác khiến da dễ bị bong tróc như: rối loạn thần kinh thực vật, đổ mồ hôi tay nhiều, dinh dưỡng kém, ăn uống thiếu các vitamin như: vitamin A, vitamin nhóm B, PP.......
    Nhưng đại đa số trường hợp, các hiện tượng bong tróc da tay thường không tìm được nguyên nhân.

Giận là đem lỗi lầm của người khác trừng phạt bản thân mình
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 100 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ONT198 Xem bài viết
    Chị nên đi găng tay khi rửa bát., giặt QA...vì một số nước rủă bát không đạt tiêu chuẩn làm bong tróc da tay.
    Các yếu tố khác khiến da dễ bị bong tróc như: rối loạn thần kinh thực vật, đổ mồ hôi tay nhiều, dinh dưỡng kém, ăn uống thiếu các vitamin như: vitamin A, vitamin nhóm B, PP.......
    Nhưng đại đa số trường hợp, các hiện tượng bong tróc da tay thường không tìm được nguyên nhân.
    Ôi thế này thì k làm sao hết được bệnh đây? hic hic

• 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn mua C sủi về uống. Hoặc bổ sung vitamin C bằng nhiều cách khác nhau như uống nước chanh, nước cam. Mình cũng bị bong da như bạn, toàn uống C sủi thôi. Nếu ko đỡ thì đi khám da liễu xem sao.

• 146 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Có thể là do thiếu vitamin C hoặc cũng có thể là biểu hiện của bệnh viêm da cơ địa. Bạn nên đi khám để có thể được chẩn trị đúng và chữa trị kịp thời, nhé!
    Cuối chân trời, sao và biển hôn nhau
    Bờ lặng lẽ...cúi đầu...không dám khóc...

• 92 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hic… Tay của em mùa hè này trở nên thật kinh khủng. Nó khô khủng khiếp, và thường xuyên bị bong tróc da. Em đã hạn chế dùng xa phòng, giặt giũ làm việc nhà đều dùng găng tay. Chịu khó dùng kem dưỡng tay. Nhưng đợt này tình hình vẫn không cải thiện mà có vẻ thật tệ.:Crying::Crying:
    Việc bong tróc da chủ yếu xảy ra ở đầu ngón tay, hai bên sườn của các ngòn tay. Các đầu ngón tay, có lẽ do bị bong ra nhiều quá nên cảm giác rất căng, và xuất hiện những nếp nhăn ở những vị trí bị bong tróc da. Gam bàn tay thì khô lắm, nắm lại cũng thấy khó chịu. Hic… Tệ hơn là dạo này em chỉ rửa tay bằng nước lạnh thôi không cũng bị cảm giác khô tay sau đó. Hic… nhìn bàn tay xuống cấp thảm hại. :Sick::Crying:
    Em không biết phải làm sao bi h nữa, hic… Không hiểu em bị thiếu chất hay bị bệnh gì. Các bố, các mẹ, các anh các chị ai có kinh nghiệm thì chỉ giúp em nhé. Em cảm ơn nhiều ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi A.leaves; 23/09/2009 vào lúc 09:56 AM.
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

• 289 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị giống bạn đây, nhưng tay mình còn ngứa cơ, vì có cả mụn nước bên trong, da thì khô, nhiều lúc còn nứt ra tóe máu, sợ lắm. Mình đang chữa ở chỗ bác sỹ Lai - 8 Thịnh Yên ( gần chợ Giời ý) cảm thấy cũng đỡ, vì vừa uống thuốc vừa bôi mà. Chắc chắn là do cơ địa mình thiếu chất, bạn cứ phải uống nước nhiều và ăn thêm hoa quả, bổ sung vitamin C. Nếu bạn ở HN thì đến địa chỉ trên khám thử xem, tiền thuốc có thể sẽ đắt 1 chút nhưng mình có bệnh phải chịu thôi. Bsỹ Lai khám bệnh ngoài giờ, khoảng 5h chiều bạn qua, lúc đó vắng hơn nhé! Chúc mau khỏi bệnh:Smiling:

• 92 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Garfield2811 Xem bài viết
    Mình cũng đang bị giống bạn đây, nhưng tay mình còn ngứa cơ, vì có cả mụn nước bên trong, da thì khô, nhiều lúc còn nứt ra tóe máu, sợ lắm. Mình đang chữa ở chỗ bác sỹ Lai - 8 Thịnh Yên ( gần chợ Giời ý) cảm thấy cũng đỡ, vì vừa uống thuốc vừa bôi mà. Chắc chắn là do cơ địa mình thiếu chất, bạn cứ phải uống nước nhiều và ăn thêm hoa quả, bổ sung vitamin C. Nếu bạn ở HN thì đến địa chỉ trên khám thử xem, tiền thuốc có thể sẽ đắt 1 chút nhưng mình có bệnh phải chịu thôi. Bsỹ Lai khám bệnh ngoài giờ, khoảng 5h chiều bạn qua, lúc đó vắng hơn nhé! Chúc mau khỏi bệnh:Smiling:
    Cảm ơn bạn nhé!
    Nhưng trường hợp của mình không giống bạn đâu. Tay mình không bị ngứa, không bị mụn, chỉ khô thôi, hic…. Mà đợt này khô khủng khiếp, tróc hết da tay, không hiểu tại sao nữa.

Làm thế nào bi h nhỉ :Sick::Sick:
    Không có ai chỉ giúp mình uh? :Crying::Crying:
    Mình đang bắt đầu uống thêm C rồi. Hy vọng tình hình cải thiện, :Worried:

• 659 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trời lạnh nhớ thoa vaseline loại nguyên chất hạn chế mất nước làm da khô, nhăn nheo.
    Nếu chị phải giặt đồ, rửa chén thì nhớ mang găng tay cao su vào. Chị nên mua loại găng tay y tế chuyên dùng để phẫu thuật ấy. Vừa mỏng, vừa bền lại rất lâu rách. Còn loại găng tay cao su thường, vừa to vừa dày, khó xài mà lại ko bền.
    Tối ngủ siêng thì rửa tay bằng ước ấm, rùi thoa 1 lớp kem dưỡng, L'occitane là tốt nhất, rùi đi găng tay vào, sáng ra da sẽ ẩm mượt trông thấy.
    Có thể làm mặt nạ bằng hỗn hợp bơ chín +sữa tươi+mật ong. Dùng bọt biển chà sạch bàn tay, rùi thoa hỗn hợp đó lên, rùi xoa bóp hai tay liên tục khoảng 15 phút thì rửa lại.
    Ngoài ra chuyện ăn uống cũng phải chú ý nhiều nước, nhiều chất xơ, rau củ wả nữa.
    Em chỉ biết thế, share với chị. Mà quan trọng là siêng nữa. Em vốn lười biếng nên nhớ nhưng cũng ít khi làm, nhưng hiệu quả lắm đó chị.

• 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tay mình cũng bị vậy, đầu tiên là bị 1 ngón giờ là cả 2 bàn tay luôn. Tay mình giờ khôgn có vân tay cứ thành những kẽ nứt, lúc nào cũng phải bôi thuốc mỡ không thì khô ráp và đặc biệt không đếm được tiền :Laughing::Laughing:. Lớp da cứ già là nó bong tróc, kinh lắm
    Đấy là do tuyến nội tiết gọi là thấp thượng thận, mình cũng chả chữa khỏi được dù mọi người giới thiệu ra nhà thuốc gia truyền Trần hưng đạo mình ko đi vì thấy có nguời bị như vậy cũng ko khỏi, giờ mình đang uống thuốc bắc cho thận đỡ yếu xem tinh hình thế nào

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3