Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh người lớn

Nước rửa vệ sinh phụ nữ loại nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 51K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 48 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ
    Qua theo dõi mục sức khỏe -bệnh người lớn TTKH thấy rất nhiều topic nói về bệnh phụ khoa. Để phòng tránh bệnh phụ khoa thì việc vệ sinh vùng kín cũng rất quan trọng.
    Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại nước rửa vệ sinh phụ nữ và loại nào cũng được quảng cáo là rất tốt, cân bằng PH vùng âm đạo....
    Mình muốn qua topic này để xin ý kiến các mẹ, đặc biệt là các chuyên gia trong lĩnh vực phụ khoa xem hiện nay loại nước vệ sinh phụ nữ trên thị trường loại nào tốt và cách dùng thế nào? vd : có nên sử dụng hàng ngày không hay chỉ nên sử dung trong những ngày "đèn đỏ"?...
    Xin các mẹ cho ý kiến!

• 184 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

chị nên dùng saforelle của pháp, chai lớn và chai nhỏ ...giá cũng ko mắc lắm đâu, e xài thấy thích lắm.
    Chị thử dùng xem sao.

• 2,959 Bài viết

• 3,916 Được cảm ơn

1. Lactacyd
    2. Betadine xanh (vỏ xanh, ko phải loại vỏ vàng)

Nhà em bán thuốc nên chỉ sử dụng 1 trong 2 loại trên thôi. Em dùng hàng ngày, vào buổi tối khi tắm và 3 lần/ngày trong những ngày đèn đỏ. Ngày bt cũng ko nên sử dụng quá 2 lần đâu, tránh làm mất cân bằng độ PH của âm đạo. Cũng ko nên dùng 1 loại thường xuyên tránh gây ra tình trạng "nhờn".

• 342 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

carefree hương sữa hoặc trà xanh

• 634 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

e xài thấy Dạ hương cũng dc ạ
    Do ái sinh sầu ưu,
    Do ái sinh sợ hãi,
    Ai thoát khỏi tham ái,
    Không sầu, đâu sợ hãi?

• 787 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juth Xem bài viết
    chị nên dùng saforelle của pháp, chai lớn và chai nhỏ ...giá cũng ko mắc lắm đâu, e xài thấy thích lắm.
    Chị thử dùng xem sao.
    Em cũng đang xài cái này, thơm mùi thảo mộc, có lần đi khám bs khuyên xài loại này nên mới biết, khoảng 100k chai nhỏ nha chị, cũng k nhớ rõ lắm

• 4,963 Bài viết

• 3,681 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juth Xem bài viết
    Chị thử dùng xem sao.
    Mình cũng xài loại này, chai nhỏ 100ml giá 98k. Thấy đắt nhưng thật ra xài rất lâu vì mỗi lần mình chỉ lấy 1-2 giọt thôi là đã đủ rồi. Loại này (theo quảng cáo) là có chiết xuất từ cây ngưu bàng gì đó nên thành phần thảo dược là chính, mùi thơm dễ chịu không nồng nặc. Và mình thích nhất là có thể sử dụng trực tiếp chứ không phải pha vào nước để rửa như các loại khác.

• 256 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

e mới khiêng chai Dạ Hương về ạ, tại thấy nhiều người khen mà, bình thường rửa ngày 1 lần, đèn đỏ 2-4 lần. Nhà ta toàn dùng hàng ngoại nhỉ, hàng nội mà ổn e thích hàng nội hơn ^^

• 67 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky2510 Xem bài viết
    Mình cũng xài loại này, chai nhỏ 100ml giá 98k. Thấy đắt nhưng thật ra xài rất lâu vì mỗi lần mình chỉ lấy 1-2 giọt thôi là đã đủ rồi. Loại này (theo quảng cáo) là có chiết xuất từ cây ngưu bàng gì đó nên thành phần thảo dược là chính, mùi thơm dễ chịu không nồng nặc. Và mình thích nhất là có thể sử dụng trực tiếp chứ không phải pha vào nước để rửa như các loại khác.
    Học tập mẹ, sáng ra hàng thuố mua ngay một chai về dùng thử. Cảm ơn mẹ chia sẻ nha :Rose:

• 1,535 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

thường ngày em ko dùng
    chỉ có đèn đỏ mới dùng carefree thôi :Angel:

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7