• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.77K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 306 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Các chị ơi, ko hiểu sao chân em cứ đến mùa lạnh là hay bị ngứa lắm, gãi riết sạm cả đùi :Crying:
    Nghĩ là do da khô nên thoa kem dưỡng ẩm, vậy mà vẫn ko hiệu quả gì. Lúc trước có đi khám 1 lần mà cũng ko tác dụng gì nhiều thì phải. Có chị nào có kinh nghiệm trị chứng này ko, chỉ giúp em với :Crying:

• 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlemaimai Xem bài viết
    Các chị ơi, ko hiểu sao chân em cứ đến mùa lạnh là hay bị ngứa lắm, gãi riết sạm cả đùi :Crying:
    Nghĩ là do da khô nên thoa kem dưỡng ẩm, vậy mà vẫn ko hiệu quả gì. Lúc trước có đi khám 1 lần mà cũng ko tác dụng gì nhiều thì phải. Có chị nào có kinh nghiệm trị chứng này ko, chỉ giúp em với :Crying:
    mình cũng bị như vậy gãi sướng cả tay sau đó chảy máu và thành sẹo thâm hết cả chân. mà mình chỉ bị ở hai ống chân thôi. bạn mua thuốc này mà bôi mỗi khi tắm xong, mình thấy bôi thì không bị ngứa nữa.Flucinar. made in Poland. bôi lớp mỏng thôi nhé. mình chỉ bị vào mùa rét thôi, kiểu tắm xong da bị khô ấy mà

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Em cũng bị ngứa nhưng chỉ khi rất lạnh thì mới bị hoặc khi mặc váy thì bị ở 2 chân thôi. Em chẳng bôi gì cả, chỉ gãi cho sướng tay thôi. Cứ mặc ấm vào là khỏi ngay.

• 503 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Hihi mình cũng thế, gãi sướng cả tay rồi nó xước chảy máu ra. Trời ấm nhưng đừng có hanh là lại ngon ngay ấy mà.

• 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng bị như vậy, đã đi khám nhiều nơi, nhưng ko có kết quả. Cuối cùng, mình rút ra kinh nghiệm, và đã tự chữa khỏi cho mình.
    Trước hết là ko được tắm nước nóng già, tắm nước nóng vừa phải thôi. Sau khi tắm xong các bạn lau thật khô, phải khô nhé, và bôi kem vào. Bôi lotion ko ăn thua bằng dạng creme và phải mặc ấm. Cứ đến mùa lạnh bao h tớ cũng mặc 2 quần. Lưu ý quần coton nhé, đừng mặc loại len, hoặc nilon, hoặc là tất quần nilon là bị ngứa ngay.
    Các mẹ cứ giữ thật ấm và làm theo cách của tớ là ok ngay. Mấy năm nay tớ ngon lành cành đào rồi.

• 696 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Đó là bị cước rồi. Mình cũng bị vậy. Sưng hết các đầu ngón chân ngón tay, chạm nhẹ vào là đau, lúc nào cũng ngứa như có con gì cắn nhưng chỉ xoa thôi chứ gãi là đau lắm. Ngứa ko ngủ được, đến khổ với cái trời lạnh.

• 2,372 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Ngứa mà các mẹ nói ở trên không phải là bị cước đâu mẹ hoaanh ạ.
    Trước em cũng bị giống các mẹ, cứ bị lạnh là ngứa-> lúc nào cũng phải giữ ấm, mà chủ yếu là ngứa 2 đùi thôi, còn mùa hè mà gần cái quạt là ho. Cũng thử đủ cách, đi khám bsi bảo "dị ứng thời tiết", thế mà từ ngày sinh con xong, tự dưng khỏi, ơn giời

• 1,536 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

E chỉ mấy mẹ, ra hiê(u thuốc mua thuốc dị ứng "Clarytine" của Pháp. Viên bé tí thôi, bao giờ ngứa thì uống. Nhưng 1v/ngày thôi. Thuốc này có thể thấy hơi buồn ngủ. Loại tương tự tên "Aerius" nhưng e nghĩ bên đó ko có, còn Clarytine thì nhiêéu lắm. E dùng thấy rất hiệu nghiệm và chỉ cho mấy ng nữa cg ok. Mấy chị thử xem sao nhé!
    Tuấn Minh ơi, daaaaaaaaaaaaaaaaaa....!
    http://www.facebook.com/album.php?ai...00000271517135

• 306 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em mới đi khám bệnh hôm qua, bác sĩ bảo bị chàm do thời tiết, uống thuốc 5 ngày, có cho kem bôi, mà bs này kinh lắm, thuốc bóc hết nhãn ra, kem chiết ra một hũ chẳng có bao bì gì hết :-|
    Chân có vẻ đỡ ngứa hơn chút, để uống thuốc 5 ngày xem hết ko.

• 83 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

mình bị bệnh này cũng vài năm rồi,mấy hôm nay thời tiết HN lạnh quá nên mình bắt đầu bị ngứa khắp người ,mà chẳng biết chữa trị ra sao.Mẹ nào đã bị mà chữa khỏi giúp mình với!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 12/01/2011 vào lúc 08:36 AM. Lý do: tên topic viết hoa
    TrangLinh08

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2