• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.7K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 367 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Ông xã em sức khỏe tốt, ăn uống điều độ, một tuần hai trận đá bóng nhưng không hiểu sao khi ngủ ông ấy rất hay bị giật mình. Nhiều khi vừa ngủ được có 2 - 3 phút đã thấy ông ấy giật mình rồi. Cho em hỏi bệnh này chữa làm sao ạ? Các mẹ có biết nguyên nhân tại sao không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 502 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mama mia Xem bài viết
    Ông xã em sức khỏe tốt, ăn uống điều độ, một tuần hai trận đá bóng nhưng không hiểu sao khi ngủ ông ấy rất hay bị giật mình. Nhiều khi vừa ngủ được có 2 - 3 phút đã thấy ông ấy giật mình rồi. Cho em hỏi bệnh này chữa làm sao ạ? Các mẹ có biết nguyên nhân tại sao không ạ?
    Giống y ông xã em, nếu em chưa ngủ thì em ôm chặt ông ấy, gác chân lên người thì ông ấy ko giật mình, còn ngủ rồi thì ko biết :Straightf:, em xin kê ghế nghe ké:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Lo veStruc:

• 367 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mẹ nào biết thì giúp em với nhé. Em cám ơn nhiều nhiều.

• 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị ơi, xã chị bị giật mình thế nào? Em thì ngủ hay bị mơ té cầu thang, xong cũng giật mình dậy. Bạn em đi hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo như thế là bị thiếu canxi, bạn em mua cho em 1 hộp canxi (vỉ thuốc nước tên là Calcium Stada, có bổ sung vitamin C và PP nữa), uống liên tục 5 ngày mỗi ngày 1 vỉ, nếu không đỡ thì hãy uống tiếp. Em cũng uống có 5 vỉ thôi mà giờ hết giật mình rồi (không mơ thấy lọt cầu thang nữa đấy ạ). Chị thử mua canxi cho xã chị uống xem sao, không hết thì đi viện khám, hì. Chúc xã chị sớm hết bệnh nha.

• 292 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

cũng còn có thể do thần kinh yếu nữa.Chua chắc to khoẻ mà thần kinh đã vững đâu.

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ngủ mơ hay giật mình theo đông y giải thích là: Đây là bệnh mất ngủ thuộc thể "Tâm đởm khí hư"
    triệu chứng thường gặp là: Hồi hộp, ngủ hay mơ, có tiếng động nhẹ là giật mình( hoặc nằm ngủ tự giật mình),ngủ dễ tỉnh, sắc lưỡi nhạt, có thể có nhạt miệng, chán ăn...
    Theo đông y:Tâm Tàng thần tâm đởm hư nên thần không yên,=>ngủ hay giật mình ngủ dễ tỉnh, chất lưỡi nhạt...
    có thể kèm theo tỳ hư, tỳ hư nên huyết không nuôi dữơng được tâm nên xuất hiện triệu chứng ngủ mơ màng, hay giật mình....(và còn có một số triệu chứng khác nữa)
    chồng bạn bị thế nào? bạn nói cho tôi rõ tôi sẽ giải thích cho bạn hiểu và cách điều trị như thế nào là hiệu quả nhất! sdt của tôi là:0987131234!

• 55 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dạo này làm sao mà em hay giật mình khi ngủ thế.
    Em cứ lơ mơ thấy mình bị đụng xe chẳng hạn, rồi như cảm nhận rõ va chạm đó, thì người cũng giật bắn lên phản ứng. Đến mức mọi người xung quanh cũng cảm thấy rõ sự giật người đó của em. Trước thì thỉnh thoảng em mới thấy, song dạo này gần như là thường xuyên. Cứ nằm ngủ lâu lâu, mà lại mơ gì đó thì giật người mạnh.
    Còn cảm giác thì hãi hùng không thể tả. Nhiều lúc như mình rơi xuống cãi hố đen đến hẫng một cái. Sợ lắm ạ

Anh chị và các bạn có ai bị giống em hay biết nguyên nhân gì gây ra điều này thì cho em biết với để đỡ lo

Em xin được cảm ơn nhiều

• 23 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Có lần mình bị sốc về tình cảm (cực kỳ đau khổ vì tình yêu) cũng rơi vào tình trạng như bạn, còn thêm cơn đau tim xuất hiện vào đêm, vì vậy nếu có chấn thương hay thất vọng về tình cảm rất dễ gây bệnh tim nguy hiểm (như ngày xưa có người thất tình rồi ốm "tương tư" đến chết là vậy). Nếu bạn không có gì như vậy thì phải xem xét đi khám bác sỹ để phát hiện sớm các bệnh về tâm lý hoặc bệnh tim để điều trị ngay chắc không có vấn đề gì đâu.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng rất hay bị giật mình như bạn nói. mình cũng không hiểu lí do vì sao. có hôm đang ngồi ngủ gật thì giật mình 1 cái. người bên cnahj tưởng làm sao.
    mình không bị cú sôc trông tình cảm và đi khám tim phổi vẫn bình thường.
    liệu có phải do mình suy nghĩ quá nhiều mà như vậy không bạn.

• 3,125 Bài viết

• 5,310 Được cảm ơn

Có phải là di truyền không nhỉ? Bà ngoại, mẹ mình và cả mình đều bị như thế. Khi ngủ nhiều khi giật mình. Bà mình năm nay 92 nhưng vẫn khá ổn về sức khỏe.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2