Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 440K Lượt đọc
  • 1.58K Trả lời

69 Người đang theo dõi

• 112 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon89hp Xem bài viết
    mình thấy mấy chị mách dùng muối NABICA(NaHCO3) dung để rửa và tắm hàng ngày la ổn đó.vì khi rửa muối này sẽ tạo cho môi trường AD axit để chống kháng khuẩn nấm đó.Các mẹ có thể dung để tắm ,tắm muối này thấy mịn da và mát lắm đó nha.Muối này rất rẻ có 1k /1 gói thôi.Muối này có thể uống vì khi pha vào nước rất ngọt(như nước mưa vậy).Các mẹ dùng thử xem nhé.
    Chị ơi muốn này mua ở đâu ạ? em cũng vừa kết thúc đợt điều trị xong muốn mua về để dùng phòng tái phát. Thanks chị nhiều

• 143 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bị bệnh này đúng là khổ thật. Nhưng e có cảm tưởng tự đặt thuốc ở nhà không được hiệu quả lắm hay sao ý vì không vào được sâu.Mà đi đặt ở ngoài thì không có thời gian và cứ thấy họ dùng nhiều mỏ vịt sợ chỗ đấy cũng bị rộng ra.Chị nào biết chỗ nào dùng mỏ vịt nhựa dùng 1 lần ko ạ, e đi khám ở Việt Hàn cũng là kim loại thôi.

• 39 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi rongcon89hp
    mình thấy mấy chị mách dùng muối NABICA(NaHCO3) dung để rửa và tắm hàng ngày la ổn đó.vì khi rửa muối này sẽ tạo cho môi trường AD axit để chống kháng khuẩn nấm đó.Các mẹ có thể dung để tắm ,tắm muối này thấy mịn da và mát lắm đó nha.Muối này rất rẻ có 1k /1 gói thôi.Muối này có thể uống vì khi pha vào nước rất ngọt(như nước mưa vậy).Các mẹ dùng thử xem nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi kien2006 Xem bài viết
    Chị ơi muốn này mua ở đâu ạ? em cũng vừa kết thúc đợt điều trị xong muốn mua về để dùng phòng tái phát. Thanks chị nhiều
    Em đã tìm khá nhiều tài liệu liên quan đến việc mất cân bằng PH trong âm đạo. Đa số các tài liệu nói âm đạo bị nấm là do môi trường đó bị kiềm hoá (do nạo, sảy, hút, đặc biệt do dùng thuốc kháng sinh kéo dài..). Một số ít tài liệu nói nấm gây ra do âm đạo bị axit hoá. Nên em tin vào thông tin nó bị kiềm hoá hơn.

Giải pháp là bổ sung axit, cân bằng lại chỗ ý, và axit đến từ phèn chua thì chính xác hơn là đến từ muối phải ko mẹ nó? Nếu mình rửa muối thì vô hình chung lại tạo môi trường âm đạo bị kiềm hoá nhiều hơn à, vì muối chính là kiềm mà. Đó là suy luận logic của em thôi, vì chính em cũng ko đủ kiến thức giải thích rõ việc này. Có người dùng muối thì đỡ, có người dùng phèn chua lại đỡ cho cùng 1 triệu chứng.

Muối này em thấy có sẵn ở nhiều hiệu thuốc mẹ nó ạ. Em chưa hỏi những hiệu thuốc nhỏ nhưng ở các hiệu thuốc gần Viện 108 thì có rất nhiều, mẹ nó cần thì ra đó mà mua

• 49 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi butchikim85 Xem bài viết
    Em thấy thông tin này. Em cũng đang quan tâm lắm lắm. Vì cứ bị tái đi tái lại. Mệt hết cả người. Hix
    Đã có nhiều mẹ dùng thuốc ngâm này chưa ạ? E xin comment với ah. Dùng cái này liệu có ảnh hưởng gì đến đường con cái hôk ạ? Em bị cắt 1 bên VT rùi nên sợ lắm. Muốn chữa dứt điểm để k bị TNDC nữa. :Crying:
    mẹ ấy có địa chỉ liên lạc trong comment kia thôi bạn

• 173 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wannabehappy Xem bài viết
    Bị bệnh này đúng là khổ thật. Nhưng e có cảm tưởng tự đặt thuốc ở nhà không được hiệu quả lắm hay sao ý vì không vào được sâu.Mà đi đặt ở ngoài thì không có thời gian và cứ thấy họ dùng nhiều mỏ vịt sợ chỗ đấy cũng bị rộng ra.Chị nào biết chỗ nào dùng mỏ vịt nhựa dùng 1 lần ko ạ, e đi khám ở Việt Hàn cũng là kim loại thôi.
    Mình thấy phòng khám Đức Minh ở 32 Phùng Hưng dùng mỏ vịt nhựa dùng 1 lần đấy, mình cũng đã khám và thấy sạch sẽ, cũng có bác sỹ Tuyết Minh khám nữa, bạn qua đó thử xem, muốn không phải chờ thì gọi điện đặt chỗ trước khi đến nhé.

• 39 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vo_Gau Xem bài viết
    Uhm, chưa quan hệ cũng là 1 hạn chế khi chữa bệnh này. Các bác sĩ đều nói việc chữa trị cho người đã quan hệ rồi là đơn giản hơn

Nếu viêm lâu mà không chạy chữa kịp thời, mủ và huyết trắng từ chỗ viêm có thể lan sang vòi trứng gây viêm tắc ống dẫn trứng, ảnh hưởng đến sinh sản sau này

Thuốc này bào chế từ thảo dược bạn ạ.

Bạn cũng nên cân nhắc việc ngâm các loại lá. Vi khuẩn nấm sống rất dai trên lá, đun sôi 10' chưa chắc đã diệt được nó. Lá khô hoặc tươi mua về, nếu phải loại ko sạch sẽ, đun rửa chưa đảm bảo, vô tình đưa thêm vi khuẩn vào âm đạo

Loại thuốc tớ nói đến bảo đảm là thảo dược nguồn gốc sạch sẽ, được bào chế đúng cách, đun sôi ít nhất trong 15', ngâm hoàn toàn bằng nước chín sau khi đã rửa sạch âm đạo, âm hộ và hậu môn. Nó hoàn toàn lành tính và hiệu quả ngay tức thời, ko có hại gì, ít nhất là với tớ cùng những người tớ đã giới thiệu. Tớ lần đầu dùng cách đây hơn 1 tháng cho đến giờ, giới thiệu cho vài người mọi người đều rất thích
    Tớ vừa đọc đoạn này trong bài viết Nấm âm đạo - Những vị khách ko mời. Gửi mọi người tham khảo để mà phòng bệnh nhé

Nếu bạn trả lời” Có” từ 3 câu trở lên trong bảng câu hỏi dưới đây, bạn có thể có nguy cơ bị nhiễm nấm âm đạo:
    1. Bạn có đang bị bệnh tiểu đường, bệnh nhiễm trùng mạn tính hoặc bệnh lý làm suy giảm hệ miễn dịch?
    2. Bạn đang dùng kháng sinh?
    3. Bạn đang bị stress?
    4. Bạn đang dùng nội y làm từ sợi tổng hợp?
    5. Bạn có chế độ ăn giàu chất bột và đường?
    6. Bạn thường dùng xà bông diệt khuẩn hoặc xà bông có tính kiềm mạnh để vệ sinh vùng kín?
    7. Bạn thường mặc quần thể thao bằng nilon?
    8. Bạn thường xuyên dùng chất khử mùi âm đạo?
    9. Bạn thường ngâm mình rất lâu trong bồn tắm nước nóng?
    10. Bạn thường mặc quần chật hay quần jeans?

• Vgb
    • 4 năm
    • 2,147 Bài viết

• 3,771 Được cảm ơn

Các chị ơi, em ngày xưa hồi chưa chồng đi khám bệnh ở phòng khám gì cuối đường Bà Triệu, HN của 2 mẹ con bác gì làm ở Viện C ấy. Từ hồi đấy bác ấy đã bảo em không phải uống hay bôi thuốc gì mà chỉ rửa bằng Cyteal thôi. Đây là dung dịch sát trùng.

Bây giờ mỗi khi bị ngứa hay có cặn trắng em đều dùng dung dịch Cyteal. Nếu có gia đình rồi có thể rửa sâu vào trong AĐ. Em thấy rất hiệu quả, sau 1->2 lần rửa là sẽ dễ chịu hẳn. Cứ lúc nào có cảm giác khó chịu thì rửa, ngày có thể dùng 3, 4 lần.

Em thấy rất hiệu quả với em nên chia sẻ với mọi người. Công nhận phụ nữ có nhiều cái vất vả thật đấy.

P/S: Khi bị nấm ngứa chỉ dùng nước rửa này mà không được dùng xà phòng/xà bông xà bông sẽ tạo ra môi trường thuận lợi cho nấm phát triển.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Vgb; 09/10/2010 vào lúc 09:44 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 11 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduonghnvn Xem bài viết
    mẹ ấy có địa chỉ liên lạc trong comment kia thôi bạn
    Mình biết rồi bạn. Mình đang muốn xin comment của các mẹ về loại thuốc này mà...

• 705 Bài viết

• 1,198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vgb Xem bài viết
    Các chị ơi, em ngày xưa hồi chưa chồng đi khám bệnh ở phòng khám gì cuối đường Bà Triệu, HN của 2 mẹ con bác gì làm ở Viện C ấy. Từ hồi đấy bác ấy đã bảo em không phải uống hay bôi thuốc gì mà chỉ rửa bằng Cyteal thôi. Đây là dung dịch sát trùng.

Bây giờ mỗi khi bị ngứa hay có cặn trắng em đều dùng dung dịch Cyteal. Nếu có gia đình rồi có thể rửa sâu vào trong AĐ. Em thấy rất hiệu quả, sau 1->2 lần rửa là sẽ dễ chịu hẳn. Cứ lúc nào có cảm giác khó chịu thì rửa, ngày có thể dùng 3, 4 lần.

Em thấy rất hiệu quả với em nên chia sẻ với mọi người. Công nhận phụ nữ có nhiều cái vất vả thật đấy.

P/S: Khi bị nấm ngứa chỉ dùng nước rửa này mà không được dùng xà phòng/xà bông xà bông sẽ tạo ra môi trường thuận lợi cho nấm phát triển.
    Mình cũng hay dùng loại dung dịch sát trùng này, nói chung là tốt, nhưng không tránh được viêm nhiễm đâu.

• 49 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi butchikim85 Xem bài viết
    Mình biết rồi bạn. Mình đang muốn xin comment của các mẹ về loại thuốc này mà...
    các mẹ ở đây có vẻ như dùng thuốc Tây nhiều hơn. Em biết đến topic này từ hơn 1 năm trước, lúc mới bị dính bệnh. Em khám và chữa ở phòng khám của bác sĩ Thoa mãi, sau thấy ko hiệu quả, nghe thấy các mẹ khen bác sĩ Diêm Thuỷ ở Phương Mai chữa cẩn thận em chuyển qua đó. Nhưng có vẻ như bác sĩ Thuỷ làm ko cẩn thận như bác sĩ Thoa. Với lại ngày trước em bị nấm do dùng nhiều kháng sinh, khi chữa bác sĩ lại cứ cho uống kháng sinh em cứ thấy hãi hãi. Sau dùng cái này thì thấy ổn. Em nghĩ cũng do cơ địa của từng mẹ nữa, và có thể do em hợp thuốc đấy.