• 0 Lượt chia sẻ
  • 441K Lượt đọc
  • 1.58K Trả lời

69 Người đang theo dõi

• 262 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em bị nấm âm đạo...cứ trị dứt được 2,3 tháng thì lại bị tái fát. Em cũng đi chữa ở nhiều nơi, nhưng hầu như chỉ đặt thuốc là chủ yếu, cũng một số nơi cho uống kháng sinh nhưng theo em thì hơi nhẹ chăng nên lại thấy tái fát lại, rất khó chịu
    Em biết là nấm này rất khó trị dứt hẳn một khi đã bị nhiễm, dù em cũng có ý thức giữ vệ sinh, là quần lót trước khi mặc nhưng cũng có thể do cơ địa em yếu chăng?
    Đã có mẹ nào bị nhiễm nấm mà chữa dứt hẳn được chưa ạ?Em có nghe đến địa chỉ 17 Nhà chung có trị nấm rất tốt, nhưng nghe nói phải tiêm kháng sinh. Tiêm liều cao vậy ko biết có ảnh hưởng gì ko nhỉ?Em cũng muốn trị dứt sớm để còn có em bé chứ cứ viêm nhiễm thế này khó chịu quá...mẹ nào biết thì giúp em nhé.Thanks all
    Ở vạch xuất phát...:rolleyes:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn thử đến phòng khám của BS Ánh ở 35 Vạn Bảo. Mình trước đây cũng bị nấm, còn bị viêm lộ tuyến nữa nên chữa lâu lắm mới khỏi. Phải uống cả thuốc và đặt thuốc nữa. Mình cũng được một số nữ bác sĩ cho biết kinh nghiệm là sau khi hết hành kinh thì phụ nữ nên đặt thuốc khoảng 3 ngày liên tục cũng sẽ làm giảm nguy cơ bị viêm âm đạo đấy.

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị nấm mất bao nhiêu thời gian và tiền của điều trị mà vẫn chưa khỏi, cả thuốc đặt và dung dịch vệ sinh. Gần đây có người mách là ngâm thuốc tím (pha nồng độ loãng thôi). Mình đã làm theo và thấy khá ok, chưa biết có tái nhiễm kô nhưng hiện giờ thấy dễ chịu hơn khi dùng dung dịch. Đã thế thuốc tím lại rẻ, tiết kiệm đc nhiều

• 262 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thanks các mẹ Em cũng đang thử rửa bằng lá chè xanh hoặc trầu không xem có đỡ ko. Chị meoxu@ ơi, em sẽ thử thuốc tím xem sao. Bệnh này chán quá đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 146 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Khổ thân mẹ nó, bị nấm là ngứa kinh khủng đấy. Tôi chưa bị nhưng có 1 bà chị bị bệnh này, bà ấy ngứa điên cuồng lên, suốt ngày ngâm nước chè xanh, cuối cùng chữa ở 17 Nhà Chung, khỏi được 8 năm nay rồi. Cả chồng cũng phải chữa, bôi kem, uống KS, còn vợ thì phaỉ tiêm 10 ngày KS, mỗi ngày 120k cả tiền thuốc lẫn tiền công tiêm, đặt thuốc. Phòng khám đấy là của BS Lan, và 1 anh BS tên Ngọc, khoa Hồi sức viện C.(Bố vợ anh này là GS Duyệt, siêu âm ngay cạnh đó, mẹ vợ thì bán thuốc, cũng ở ạnh đó luôn.)
    mẹ nó thử xem nhé.

• 262 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi swan
    Khổ thân mẹ nó, bị nấm là ngứa kinh khủng đấy. Tôi chưa bị nhưng có 1 bà chị bị bệnh này, bà ấy ngứa điên cuồng lên, suốt ngày ngâm nước chè xanh, cuối cùng chữa ở 17 Nhà Chung, khỏi được 8 năm nay rồi. Cả chồng cũng phải chữa, bôi kem, uống KS, còn vợ thì phaỉ tiêm 10 ngày KS, mỗi ngày 120k cả tiền thuốc lẫn tiền công tiêm, đặt thuốc. Phòng khám đấy là của BS Lan, và 1 anh BS tên Ngọc, khoa Hồi sức viện C.(Bố vợ anh này là GS Duyệt, siêu âm ngay cạnh đó, mẹ vợ thì bán thuốc, cũng ở ạnh đó luôn.)
    mẹ nó thử xem nhé.
    Thanks chị nhé, chắc em cũng sẽ đến đấy thử xem,vì chắc phải tiêm thuốc triệt để thế mới tránh tái phát chị nhỉ? :1:

• 208 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo_béo_xinh
    Thanks chị nhé, chắc em cũng sẽ đến đấy thử xem,vì chắc phải tiêm thuốc triệt để thế mới tránh tái phát chị nhỉ? :1:
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi bị nấm là thế nào?
    Mới từ hôm qua mình thấy rất ngứa và phát hiện thấy có dịch màu trắng như nước vo gạo và bám rất nhiều vào âm đạo. Vậy đó có phải nấm không?
    Mình đang định chiều nay đi khám đây. Mà có 1 điều mình thắc mắc là tại sao mình vệ sinh rất sạch sẽ mà vẫn bị?
    Mà nếu bị nấm thì có thể lây sang người chồng hả các mẹ?
    gần mực thì đen, gần đèn thì...cháy

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytungbach
    Bạn thử đến phòng khám của BS Ánh ở 35 Vạn Bảo. Mình trước đây cũng bị nấm, còn bị viêm lộ tuyến nữa nên chữa lâu lắm mới khỏi. Phải uống cả thuốc và đặt thuốc nữa. Mình cũng được một số nữ bác sĩ cho biết kinh nghiệm là sau khi hết hành kinh thì phụ nữ nên đặt thuốc khoảng 3 ngày liên tục cũng sẽ làm giảm nguy cơ bị viêm âm đạo đấy.
    Chi oi, e la thanh viên moi, thay bai Nam am dao nay, e vao xem ngay.
    Chi cho e hoi voi a, e cung bi benh nay, chua trị khoi. E hoi la neu bi hanh kinh sạch rồi đặt thuốc gi hả chị? chi lam theo loi bác sỹ đó thấy có đỡ không? Nếu ngâm chè xanh la ngâm hàng ngày hay khi nào ngứa mới ngâm a?
    Em cám ơn chị nhé.Mong tin trả lời sớm của chị.
    Nguatrang

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoxu
    Mình cũng bị nấm mất bao nhiêu thời gian và tiền của điều trị mà vẫn chưa khỏi, cả thuốc đặt và dung dịch vệ sinh. Gần đây có người mách là ngâm thuốc tím (pha nồng độ loãng thôi). Mình đã làm theo và thấy khá ok, chưa biết có tái nhiễm kô nhưng hiện giờ thấy dễ chịu hơn khi dùng dung dịch. Đã thế thuốc tím lại rẻ, tiết kiệm đc nhiều
    Chị ơi, hôm đọc bài này của chị, e về mua thuốc tím ngay. Nhung khi pha ra ngâm thấy bẩn tay lắm ah, như là vừa quét sơn. Chị cho e hỏi pha như thế nào? và khi nào thi ngâm thuốc tím?Em thi thoảng ngứa ngáy khó chịu lắm. Chị dùng được bao nhiêu lâu rồi a? Cam on chị
    Ngua trang
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,512 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Mình cũng bị nấm rồi dặt thuóc, uống kháng sinh, vẫn bị tái phát, đến tháng thứ 3 mình dùng nước muối vệ sinh hàng ngày, kết hợp rử care free, may quá, 3 thnág nay chưa thấy bị lại