• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 8/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
  • 9
    • 798 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kawa1120 Xem bài viết
    Bạn tự đốt ở nhà ah? Đốt như thế nào? Mình cũng bị nè, h nó mọc nhiều và phát triển to dần lên. Trông xí lắm. Nhưng mà đi đốt mình sợ ko hết
    Mình tự làm đây,có thuốc xức vào chừng 1 tuần là rụng,ban đầu mình
    chẳng dám,nó mọc ngay khóe mắt mình to bằng hạt đậu xanh,nhìn nó
    thấy mất thẩm mỹ lắm,dì mình thấy vậy mua thuốc và chỉ cho mình cách,mình làm
    thử thấy ok,nên làm tiếp 3 mụn nữa.Mình canh hè con ở nhà để làm vậy mà lại quên,đọc top này mới nhớ,hôm qua đã chấm tiếp 3 mụt,1 mụt thịt,2 mụt ruồi..mình thấy đúng 1 năm mà k bị lại bạn ơi,mà mìh tự làm thì chủ động được,thời gian,k tốn tiền,chẳng tốn công vậy là ok rồi.mà mụn này cứ canh ngay mắt mà mọc,nhìn mắt buồn lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi monkey3; 05/09/2010 vào lúc 03:21 PM.

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn đến bệnh viện Hữu Nghị Việt Nam Cu Ba - 37 Hai Bà Trưng, Hoàn Kiếm, Hà Nội mà làm. Hồi trước đứa bạn thân của mình làm ở đó. Nó bảo nhanh và rẻ. Chẳng phải đợi chờ xếp hàng gì cả. Mà nó thì nhiều mụn thịt quanh mắt lắm, đốt Laze xong giờ ngon lành lắm.

Kiêng không dính nước vào chỗ đốt Laze nên khi rửa mặt, nhất thiết phải rửa bằng bông. Rửa cận thận và từ từ.

Kiêng không ăn rau muống và trứng gà. Chỉ có thế thôi. Đơn giản và nhẹ nhàng.

Từ hồi nó làm đến giờ phải đến 3 hay 4 năm gì đó không thấy đi đốt lại. Mình nghĩ là do cơ địa mỗi người. Có người đốt xong, 1 năm lại lên lại. Có người không thấy lên nữa. Có người mụn thịt lại lên nhưng lên ở vị trí khác quanh mắt chứ không phải vị trí cũ. Nên bạn đừng quá lo lắng! Vì sắc đẹp và sự tự tin, đến bệnh viện hỏi tư vấn trước rồi cân nhắn phương án tối ưu cũng chưa muộn.

Chúc bạn vui
    Netherlandsvietnam

• 663 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Cho em hỏi mụn thịt có phải là mụn cơm (theo cách gọi nôm na của ông bà) không ạ? Nếu đúng thế thì em có cách này.
    EM cũng bị mụn thịt quanh mắt nè, nhưng nó lấm tấm như đầu hạt gạo và tương đối nhiều. Cách đây 2 năm, em dùng phương pháp dân gian này thấy hết. Các mẹ thử áp dụng xem.
    Lấy một ít lá tía tô giã dập ra, sau đó đắp lên chỗ mụn thịt đó vào buổi tối, để khoảng 15-20 phút. Liên tục đắp như vậy trong vòng 10-15 ngày. Em thì lười đắp nên hình như đc có mấy ngày hay sao ý. Sau đó em thấy mụn mất dần. Sau 2 năm mà vẫn chưa thấy tái phát gì cả. hì hì.
    Đứa em em cũng bị thế, và dùng cách trên, bi giờ cũng ko thấy mụn nữa rùi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 798 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vyha Xem bài viết
    Cho em hỏi mụn thịt có phải là mụn cơm (theo cách gọi nôm na của ông bà) không ạ? Nếu đúng thế thì em có cách này.
    EM cũng bị mụn thịt quanh mắt nè, nhưng nó lấm tấm như đầu hạt gạo và tương đối nhiều. Cách đây 2 năm, em dùng phương pháp dân gian này thấy hết. Các mẹ thử áp dụng xem.
    Lấy một ít lá tía tô giã dập ra, sau đó đắp lên chỗ mụn thịt đó vào buổi tối, để khoảng 15-20 phút. Liên tục đắp như vậy trong vòng 10-15 ngày. Em thì lười đắp nên hình như đc có mấy ngày hay sao ý. Sau đó em thấy mụn mất dần. Sau 2 năm mà vẫn chưa thấy tái phát gì cả. hì hì.
    Đứa em em cũng bị thế, và dùng cách trên, bi giờ cũng ko thấy mụn nữa rùi.
    mụn thịt nhìn cộm hơn,còn mụn cơm lấm tấm thì phải..cũng có
    cách dân gian là lấy tỏi chà vào chỗ mụn cơm,nhưng thấy k có kết quả
    gì hết,k biết có tùy cơ địa k,các mom thử nhé!

• 82 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

mình thì chỉ nghe mẹ mình nói là mụn cơm chữa bằng lá tía tô,nếu có mụn cơm thì đi ra chợ sau đó giả vờ bứt lá tía tô làm mẹo ý bôi vào chỗ mụn cơm là hết luôn,còn mụn thịt thì mình ko rõ,mà mình bị mụn thịt quanh mắt nhiều lắm,nó cứ ra mồ hồi rất khó chịu,mình mọc đầy 2 bên mắt ,chắc chi phí tốn đến tiền triệu mất nhỉ? Mà bạn monkey3 ơi thế bạn xức thuốc gì vào để tự làm vậy?bạn chỉ bảo giúp mình với để mình làm? chắc đau lắm nhỉ?

• 798 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranglinh08 Xem bài viết
    mình thì chỉ nghe mẹ mình nói là mụn cơm chữa bằng lá tía tô,nếu có mụn cơm thì đi ra chợ sau đó giả vờ bứt lá tía tô làm mẹo ý bôi vào chỗ mụn cơm là hết luôn,còn mụn thịt thì mình ko rõ,mà mình bị mụn thịt quanh mắt nhiều lắm,nó cứ ra mồ hồi rất khó chịu,mình mọc đầy 2 bên mắt ,chắc chi phí tốn đến tiền triệu mất nhỉ? Mà bạn monkey3 ơi thế bạn xức thuốc gì vào để tự làm vậy?bạn chỉ bảo giúp mình với để mình làm? chắc đau lắm nhỉ?
    Thuốc này dạng thuốc gia truyền của các người bán rong,thật
    sự mình chẳng tin,làm xong còn nghi ngờ,bây giờ thì hoàn toàn tin..
    trước khi xức,nhớ châm kim cho nó trầy để thuốc dễ ngấm.rát chút xíu.
    chịu được.

• 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo quyên Xem bài viết
    Mình thấy có này là mẹo, chưa dám làm.
    Là các bạn có biết có cái tiền rải khi đi đường của đám ma, hình vuông vuông mầu đỏ hoặc xanh ý. Nếu thấy, thì nhặt lấy, xoa lên cái mụn đấy 7 hay 9 cái gì đó, rồi dắt vào cạp quần. cứ họat động bình thường, bao giờ nó tự rơi thì thôi. Nhưng phải chú ý là ko ai nhìn thấy.
    Thấy bảo thế mà chưa dám làm, tớ có mấy cái mụn ở mắt, nặn đau lắm mà ko ra được.
    hơ hơ.Em thì nghe người ta mách,khi nào có người chết hãy đến bên quan tài mà nói:"ông(bà...) ơi,ông(bà...) đi thì mang giùm cái mụn trên mặt của con với!" Có người đã thử nghiệm và thành công.Nghe xong mình hoảng hết hồn...hic.

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGold Xem bài viết
    Có mẹ nào bị mụn thịt quanh mắt k? có mẹ nào đã đến chữa trị tại thẫm mỹ viện Thanh Bình - Quận 5 chưa? cho mình hỏi với. Cảm ơn các mẹ rất nhiều.
    Hum bữa m đọc topic nào đó có bạn chữa mụn thịt ở Thanh Bình kiu ko hiệu quả bằng nó đốt lazer, bảo hành là ko hết đến nó đốt típ nên b đừng đến đó.

p/s: mình nghe nói ở MXinh trị bằng công nghê mới : Sử dụng các dụng cụ đặc biệt chuyên dụng gắp các cồi mụn ra. Cam kết không gây đau đớn cho khách hàng trong suốt quá trình lấy mụn thịt. Khi gắp cồi mụn thịt ra không làm tổn thương vùng da bên dưới và xung quanh mụn nên không gây ra sẹo. Và trong một lần gắp như vậy sẽ lấy hết cồi nhân bên trong nên bạn không cần gắp nhiều lần. Quá trình điều trị sẽ sử dụng thêm ánh sáng IPL để ổn định da, làm sáng da, chống vết thâm… Sau khi điều trị xong tại trung tâm các vết mày rất nhỏ vì không bị đốt cháy sẽ tự bong tróc ra chỉ trong vòng 2 đến 3 ngày. Mình cũng đang đau khổ vì nó đây, ai chữa thành công tại MXinh rùi xin chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người với

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mụn thịt quanh mắt là một bệnh khá phổ biến, tuy nó không ảnh hưởng tới sức khỏe nhưng lại ảnh hưởng khá nhiều tới thẩm mỹ. Nguyên nhân gây bệnh là do rối loạn chuyển hoá dưới da (sự giãn nở của ống bài tiết mồ hôi) tạo nên mụn thịt.

Ở giai đoạn mới xuất hiện, các mụn này thường nhỏ, có màu vàng, trắng, kích thước to nhỏ khác nhau, tập trung nhiều ở quanh mi mắt. Nếu không điều trị, mụn sẽ lan rộng khắp mặt (trán, gò má, có thể lan xuống cổ và ngực).

Khi mụn xuất hiện nhiều sẽ làm cho làn da của người phụ nữ bị khô, sần hơn và sạm đi, khiến phụ nữ trông già hơn tuổi. Càng nhiều tuổi, u tuyến này càng phát triển phức tạp hơn, điều trị khó đạt được kết quả thẩm mỹ cao.

Việc điều trị mụn thịt phụ thuộc nhiều vào yếu tố da của mỗi người (da khô, da bình thường, da dầu), vào kết cấu của mụn thịt. Có rất nhiều phương pháp để chữa mụn thịt việc uống thuốc điều trị chỉ giảm mức độ phát triển của mụn thịt.

Hiện nay, với những tiến bộ mới nhất trong công nghệ chăm sóc da, những mụn này được triệt tiêu ngay dưới lớp biểu bì, hạn chế gây tổn thương bề mặt da; chỉ trong một thời gian ngắn, vùng da điều trị sẽ trở nên nhẵn mịn, lấy lại vẻ đẹp tươi sáng mịn màng cho làn da mặt.

Tuy nhiên hàng ngày trong thực đơn bạn nên ăn nhiều rau xanh, trái cây, uống nhiều nước, tránh dùng nhiều gia vị như hạt tiêu, ớt. Không thức khuya, tránh dùng các chất kích thích như cà phê, trà đặc.

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthuyhanh Xem bài viết
    Chị ở Hanoi và trước đây chị cũng bị mụn thịt ở gần mắt , cả bi nám nữa , nhưng chị đã dùng mỹ phẩm của mỹ , sau 3 tháng sử dụng , cả nám và mụn đã hết , em đừng đi đốt mụn nhé , sẽ để lại sẹo không bao giờ khỏi cả.
    chị ơi mỹ phẩm chị dùng là loại nào thế. mua ở đâu và giá ntn. em cũng bị quanhmastws và tháng này còn lên cả trán nữa. nhìn chán lắm cơ

• Trang 8/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
  • 9