• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.9K Lượt đọc
  • 163 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người có ai có kinh nghiệm trong mổ mắt cận thị không? nếu cận 4.5 độ có nên mổ không? nếu có thì có hại về sau ko, các mẹ cho ý kiến nhé,
    Cảm ơn các mẹ

• 1,668 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

Mình hồi đó 4.5 độ và 6 độ, mổ đã 4 năm, chỉ thấy lợi thôi, nhìn cái gì cũng rõ ràng, ko phải mò kiếng mỗi sáng thức dậy

• 281 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanntm Xem bài viết
    Mình hồi đó 4.5 độ và 6 độ, mổ đã 4 năm, chỉ thấy lợi thôi, nhìn cái gì cũng rõ ràng, ko phải mò kiếng mỗi sáng thức dậy
    Bạn có thể cho m xin địa chỉ bạn mổ ở đâu không, cho m hỏi thêm là sau khi mổ bạn giữ gìn thế nào???
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Trăng rằm; 26/02/2009 vào lúc 03:09 PM.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thấy mọi người ai cũng nói tốt nhưng thấy cứ cái gì động đến mắt là ghê ghê, chẳng may ko nhìn dc thì chết

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm trước em có chị bạn mổ mắt sau khi mổ bỏ kính ra nhìn như bị cắt mắt, trông nó cứ dại dại thế nào ấy, không biết chi phí mổ mắt bg bao nhiêu nhỉ? mổ chỗ nào tốt nhất hả các chị

• 398 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Em cũng đang tính mỗ nhưng chưa có tiền, chắc là phải kiếm đủ tiền mổ thôi.

Nhưng mà em seach google thấy cũng nhiều biến chứng nên cũng sợ. Sợ nhất là trường hợp phẩu thuật mà bị cắt trúng thần kinh giác mạc, nếu xảy ra trường hợp này thì sau khoảng 10 năm biến chứng mới xuất hiện mà nguy hại nữa.

Nên e nghĩ nếu mỗ mắt tốt hết nên giữ gìn cẩn thận, để bảo vệ mắt tốt nhất.

• 281 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Em thây la neu chi nao bi can nang thi cung nen hoi dia chi tot để mổ mắt nhin moi thứ se tôt hơn tránh vic mắt càng ngày càng tăng số. Mổ xong nên chăm soc giữ gìn mắt cẩn thân là se ko sao dau ma:Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,927 Bài viết

• 1,037 Được cảm ơn

Tại sao chỉ có ng thường đi mổ cận còn các BS nhãn khoa thì toàn thấy ng đeo kính nhỉ??????

Nhà Thỏ có quen bác kia chuyên sán xuất bán máy laser mổ mắt i'. Bác có đứa con cho đi mổ mắt, kg biết mổ thế nào mà thị lực bây h còn 2/10 và phải sang Hàn Quốc chữa nhưng kg hết. Tỷ lệ thất bại 1/1000, kg may con bác ấy lại bị :Sad:.

Thỏ cũng cận 4.5 điop nhưng kg dám mổ. Đụng đến dao kéo mà nhất là vào mắt cứ sợ sợ lắm :Sad:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 321 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Tớ cận 3 độ và làm trong lực lượng rất ko nên đeo kính. Tuy nhiên, như bạn ở trên đã nói, vào viện Mắt các mẹ cứ nhìn các bác sĩ trẻ mà coi, mắt họ vẫn lấp lánh sau 2 mắt kính đấy. Tớ đã nhận được lời khuyên từ một bác sĩ nhãn khoa có uy tín rằng, chừng nào vẫn có thể chấp nhận cặp kính cận của mình thì chừng nấy vẫn nên dùng, trừ khi nó quá bất tiện cho cuộc sống và công việc. Sự ưu việt của khoa học không có nghĩa là tuyệt đối và vẫn có những xác suất.
    Đó là lý do tớ quyết định không mổ đôi mắt cận của mình!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 727 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Em cũng quen 1 bác sĩ chuyên khoa mắt, khuyên là cận thì đeo kính là ok nhất, kính sát tròng thì ko nên. Trường hợp quá nặng 6,7 diop trở lên thì mới nên đi mổ. Em cận 3 diop ông ấy kêu ko nên mặc dù em thích ko phải đeo kính nữa lắm, trông kém xinh bao nhiu:Laughing::Laughing::Laughing:. Mỗi lần cần make up là mắt cứ phải dí sát vào cái gương, trời ơi chán may mà mình ko thuộc kiểu hâm mộ make up đó :Sigh::Sigh::Sigh: