Bệnh người lớn

Men gan đã hạ, em có cần uống thuốc?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.26K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thời gian vừa rồi, em phải điều trị bằng kháng sinh liều mạnh là Lamivudin để làm ổn định lại men gan. Chả là em đang mang Virut viêm gan B mà. Sau điều trị tích cực bằng thuốc trong vài tháng, men gan của em đã hạ như của người bình thường. Sắp tới em cũng có "kế hoạch" nên không muốn dùng kháng sinh mạnh như thế nữa.

Hôm trước tình cờ đọc mẩu quảng cáo trên Tạp chí Truyền hình thấy giới thiệu cái thuốc Linh Can Khang với công thức gì đó mới và hiệu nghiệm (em cũng chẳng nhớ nữa), nhưng thấy cũng có vẻ hay. Em định dừng thuốc kháng sinh và quay sang sử dụng Linh Can Khang đều đặn để duy trì men gan ổn định như bây giờ. Không biết có ổn không? Các mẹ có thông tin gì cho em tí lời khuyên với nhé. Em chân thành cảm tạ ạ

• 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ nó vào đường link dưới này tham khảo về Viêm Gan B nhé, trong đó cũng có một mẹ nhắc tới Linh Can Khang gì đó rồi đấy. Em cop lại cho mẹ nó đọc đấy.
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=12963&page=23
    Trích:
    Em cũng nghe nói cây Chó đẻ răng cưa có tác dụng với bệnh viêm gan B đấy. Mà bệnh này rất dễ chuyển thành ung thư Gan, các mẹ cẩn thận. may là em tiêm phòng lâu roài, khám xét cũng ko thấy vấn đề j.
    Mà ăn nhiều nghệ, sẽ ngăn ngừa đc ung thư đấy ạ. Các mẹ vào đây mà tham khảo này, http://dantri.com.vn/c7/s162-341253/...viem-gan-b.htm
    Linh Can Khang dùng cho bệnh Viêm Gan B.
    Mơ một hạnh phúc..............
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cám ơn bác Zero đã cho em đường link để đọc về bài viết Linh Can Khang. Em thấy đây là 1 lựa chọn hay và an toàn. Nhưng vấn đề của em là em muốn dừng không uống kháng sinh nữa và chỉ dùng Linh Can Khang thôi thì có được không? Vì Linh Can Khang là thực phẩm chức năng gì đó, không thay thế cho thuốc được mà.

Các mẹ bé giúp em với.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ZERO55 Xem bài viết
    Mẹ nó vào đường link dưới này tham khảo về Viêm Gan B nhé, trong đó cũng có một mẹ nhắc tới Linh Can Khang gì đó rồi đấy. Em cop lại cho mẹ nó đọc đấy.
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=12963&page=23
    Trích:
    Em cũng nghe nói cây Chó đẻ răng cưa có tác dụng với bệnh viêm gan B đấy. Mà bệnh này rất dễ chuyển thành ung thư Gan, các mẹ cẩn thận. may là em tiêm phòng lâu roài, khám xét cũng ko thấy vấn đề j.
    Mà ăn nhiều nghệ, sẽ ngăn ngừa đc ung thư đấy ạ. Các mẹ vào đây mà tham khảo này, http://dantri.com.vn/c7/s162-341253/...viem-gan-b.htm
    Linh Can Khang dùng cho bệnh Viêm Gan B.

• 269 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ban thu dung Livsin 94 xem sao? Minh bi VGB man tinh, da uong thuoc nay duoc 1 thang, vua roi di test mau, bsy bao men gan tot

• 210 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casaulenbo2009 Xem bài viết
    Thời gian vừa rồi, em phải điều trị bằng kháng sinh liều mạnh là Lamivudin để làm ổn định lại men gan. Chả là em đang mang Virut viêm gan B mà. Sau điều trị tích cực bằng thuốc trong vài tháng, men gan của em đã hạ như của người bình thường. Sắp tới em cũng có "kế hoạch" nên không muốn dùng kháng sinh mạnh như thế nữa.

Hôm trước tình cờ đọc mẩu quảng cáo trên Tạp chí Truyền hình thấy giới thiệu cái thuốc Linh Can Khang với công thức gì đó mới và hiệu nghiệm (em cũng chẳng nhớ nữa), nhưng thấy cũng có vẻ hay. Em định dừng thuốc kháng sinh và quay sang sử dụng Linh Can Khang đều đặn để duy trì men gan ổn định như bây giờ. Không biết có ổn không? Các mẹ có thông tin gì cho em tí lời khuyên với nhé. Em chân thành cảm tạ ạ
    Đang điều trị ở đâu đó tốt tại sao lại không tiếp tục nhỉ ? hãy được tư vấn bởi BS đang điều trị cho bạn í :Rose:

• 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trước hết xin nói với bạn rằng lamivudin là một trong các thuốc kháng virus chứ không phải kháng sinh.
    Thứ hai, thời gian điều trị bằng lamivudin tối thiểu 12 tháng, nếu dừng thuốc đột ngột có thể làm viêm gan cấp
    Thứ ba tỷ lệ kháng thuốc và tái phát sau dừng thuốc khi dùng lamivudin khá cao
    thứ tư tất cả các loại thuốc đông y đ]ợc quảng cáo trên thị trường chỉ có tác dụng hỗ trợ hạ men gan không có tác dụng thực sự khi điều trị viêm gan B
    Thứ 5: theo các khuyến cáo hiện nay, nêu viêm gan B mạn tính tiến triển càng cần phải dùng thuốc ức chế vi rus trong quá trình mang thai.
    bạn có thể xem thêm thông tin tại www.benhhoctieuhoa.com

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em trai e cung bi viêm gan B, cung đã có thơì gian điều trị bằng đông y và cả thuốc dân gian như cây chó đẻ nhưng bệnh tình có vẻ xấu hơn đấy.
    d

• 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều nhiều. Em vừa lấy thêm được thông tin về Linh Can Khang nè: "Linh can khang được bào chế dưới dạng viên nén với thành phần chính là Curcumin, Piperine, Cao Diệp Hạ Châu, rễ cây Hoàng Kỳ và dược liệu Ngũ Vị Tử. Theo nhiều công trình nghiên cứu khoa học trên thế giới, Curcumin tinh chất có trong củ nghệ vàng từ lâu đã biết đến như một hoạt chất chống viêm gan, kháng khuẩn và chống ung thư hiệu quả. Curcumin còn có khả năng làm vô hiệu hoá tế bào ung thư và ngăn chặn hình thành các tế bào ung thư mới mà không ảnh hưởng đến các tế bào lành tính bên cạnh. Curcumin được coi là một triển vọng lớn trong việc phòng chống viêm gan B và C. Piperine chiết xuất từ hạt tiêu đen. Chỉ với 1% piperine kết hợp với Curcumin đã làm tăng khả năng hấp thụ, giảm đào thải của Curcumin trong máu đến 2000%, nhờ đó phát huy được tối đa tác dụng của Curcumin trong hỗ trợ điều trị bệnh.

Ngoài ra theo sách “Những cây thuốc và động vật làm thuốc ở Việt Nam”, Diệp Hạ Châu (dược liệu quý đối với bệnh viêm gan) và tinh chất của rễ cây Hoàng Kỳ (có tác dụng kích thích cơ thể sản sinh interferon nội sinh và thúc đẩy quá trình tái tạo của gan) cùng với Ngũ Vị Tử có tác dụng bảo vệ gan, tăng cường chức năng gan và hạ men gan hiệu quả. Linh Can Khang là sự kết hợp hiệu quả giữa thành tựu khoa học thế giới và tinh hoa của thảo dược Việt Nam.

Để phòng và hỗ trợ điều trị tích cực bệnh viêm gan, giảm nguy cơ tiến triển xấu của bệnh đồng thời bảo vệ và tăng cường hoạt động của gan, giải độc cho cơ thể, tăng khả năng khỏi bệnh nên dùng Linh Can Khang mỗi ngày.

Linh Can khang hiện có bán tại các nhà thuốc trên toàn quốc."

Đúng như Mẹ Bống nói, Linh Can Khang là thực phẩm chức năng nên không thay thế được thuốc. Tuy nhiên theo các mẹ nói thì em thấy dùng thêm TPCN này để hỗ trợ điều trị thì tốt và lành đấy chứ. Chắc em sẽ vẫn tiếp tục duy trì thuốc và uông thêm Linh Can Khang nữa vậy. Các mẹ có ý kiến gì cho em biết thêm với nhé.

Cám ơn các mẹ bé nhiều lắm

• 693 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thực ra viêm gan B có nhiều cách điều trị khác nhau.
    Các mẹ chú ý nhé:
    1. Sử dụng các thuốc đông y làm tăng cường chức năng gan để tự Gan của chúng ta chống lại virut: Đây là biện phá hiện nay thế giới công nhận và sử dụng cho 90% bệnh nhân viêm gan. Tại Việt Nam một công trình thành công nhất là các nghiên cứu về cây Diệp Hạ Châu và Nghệ Đen. Mình vừa xem thành phần của Linh Can Khang đều có 2 thành phần này nên chắc chắn là sẽ có tác dụng tốt cho gan rồi. Ngoài ra các bố các mẹ có thể dùng thêm trà Astiso, trà Nhân Trần cũng có tác dụng hỗ trợ tốt cho bệnh nhân viêm gan.
    2. Sử dụng các thuốc diệt Virus. Theo như mình biết hiện nay trên thị trường chưa có thuốc diệt Virut viêm gan B thực sự mà mới chỉ có thuốc kìm hãm sự phát triển, vẫn cần thiết phải có sự hỗ trợ của các thuốc bổ tăng cường chức năng gan mới có thể cho hiệu quả tốt nhất. Liệu pháp này rất tốn kém, cần có sự theo dõi chặt chẽ của BS chuyên khoa.

Một điều mà mọi người ít khi nhắc tới về lá gan của chúng ta: Gan là cơ quan tuyệt vời nhất trong cơ thể có khả năng tự đào thải chất độc. Mọi chất độc hại, vi khuẩn, virut xâm nhập vào cơ thể chúng ta đều được gan đào thải, tế bào gan còn có khả năng tự hồi phục. Mô Gan là cơ quan duy nhất có thể tự hồi phục sau tổn thương. Vì thế thay vì chữa triệu chứng, người ta luôn khuyên sử dụng các chất bổ dưỡng cho gan có thể hoạt động tốt nhất để tự nó sẽ đào thải virut khỏi cơ thể chúng ta sẽ tốt hơn là sử dụng thuốc diệt virut.
    Một số bố mẹ ở đây có nói Viêm gan B cực kỳ nguy hiểm là hoàn toàn sai lầm. Đúng là Viêm gan B nguy hiểm, nhưng nó chỉ nguy hiểm khi chúng ta không biết kiểm soát nó. Tại sao VN hay tuyên truyền VGB là bệnh nguy hiểm là bởi vì thói quen ngại tới khám bệnh của dân chúng ta mà thôi. Còn không ít những người biết mình có VGB vẫn sống khỏe mạnh, bình thường vì họ biết kiểm soát nó. Lời khuyên của mình cho các bố các mẹ có VGB là hãy khám định kỳ 3 tháng 1 lần với chức năng gan: các xét nghiệm cần gồm có siêu âm chức năng gan, xét nghiệm men gan trong máu. Thường xuyên sử dụng các thuốc hỗ trợ, bổ gan có thành phần từ thiên nhiên. Nếu làm được như vậy thì lá gan của các bạn sẽ luôn khỏe mạnh. Bản thân điều đó đã được kiểm chứng tại gia đình mình rồi.
    @ Casaulenbo: MÌnh thấy Linh Can khang công thức rất tối ưu vì có đủ các thành phần hỗ trợ gan ( hình như chưa có SP nào từ Diệp Hạ Châu có thêm Curcumin và Piperin ), Nhà sản xuất như mình được biết thì cũng khá uy tín về chất lượng. Bạn có thể hoàn toàn yên tâm lựa chọn nó. ( Mình là DS, nếu cần tư vấn gì thêm có thể PM cho mình onttella

• 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ chip giỏi nhở. Cám ơn mẹ Chip nha.
    Mẹ chip cho em hỏi hiện nay em thấy khá nhiều bệnh có thể dùng TPCN mà ko cần dùng thuốc (ví dụ như Bệnh Gút có thể dùng Hoàng Thống Phong) như vậy TPCN cũng có tác dụng chữa bệnh hay sao? Mà trông cũng giống y như viên thuốc luôn. Vậy sự khác biệt giữa TPCN và Thuốc như thế nào? Haizz.
    Mơ một hạnh phúc..............

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5