Bệnh người lớn

Làm thế nào để giảm đau bụng khi có kinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 272 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 213 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình lúc trc cũng vậy, tới ngày là nghỉ học, nghỉ làm. Sau thì uống viên màu hồng, mà mình phải uống liền 1 lúc 2 viên mới có tác dụng. Mình nghe nói phụ nữ mà tử cung ngã trước hay sau thì lúc có kinh đau bụng ghê lắm. Ko biết chính xác ko. Mình siêu âm thì thấy ngã trước. Bây giờ lấy chồng có con rùi thì hết luôn ko còn đau gì cả.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Dung Nhi; 21/12/2009 vào lúc 11:15 AM.

• 604 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

Ba em là bác sỹ phụ sản nè ...
    Em cũng đau bụng quá chừng ... nhưng Gia đình ko cho uống Cataflam ... bởi vì bảo nó có hại về lâu dài.
    Không biết các chị gặp bác sỹ nào mà lại nói uống thuốc giảm đau ko có hại ...
    Nói chung cứ thuốc tây là có hại à .... khi nào bất đắc dĩ người ta mới dùng đến thuốc men thôi.

Em cũng đau ghê gớm, vật vã, sống chết ... nhưng chỉ dám uống nước dừa; uống sinh tố dứa Nha đam vào những ngày ấy cho bớt ... chứ cũng ko dám ho he gì đến em Cataflam ...

Sau này, xa gia đình ... 1 lần em lười nên mua về uống thử ... đọc cái hướng dẫn sử dụng của hộp thuốc xong là xanh mặt ... cạch đến già ....

Thật lòng, em khuyên các chị đừng cố tìm đến thuốc tây mỗi khi đau bụng nhé ... đông y người ta có cách chữa tốt hơn nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Aza
    • 6 năm
    • 280 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Em thấy tất cả các thuốc giảm đau đều ghi rõ tác dụng phụ mà, nói chung là rất có hại :Sad: bản thân em đau bụng lắm, thường xuyên bị cảm, cả ngày ăn gì vào rồi cũng cho ra hết. Nhưng sau 1 lần uống thuốc giảm đau rồi bị rong cả tháng phải đi tiêm thì cạch hẳn, đau mấy cũng cắn răng chịu.

• 1,896 Bài viết

• 3,627 Được cảm ơn

Mình cũng đau bụng và lấy chồng, sinh bé rồi vẫn chẳng thay đổi gì. Nhưng trước khi cưới mình uống Phụ huyết khang thì bớt đấy.

• 1,868 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

mình cũng thế,kinh khủng lém. đau hoa cả mắt, tay chân lạnh, mặt tái mét, có khi bị ói và tiêu chảy. Giờ thì ko chịu đựng nữa, ngay ngày đầu bị hơi ê ê cái bụng là uống 1 viên Dolfenal 500 là xong. Ko nên đơi khi đau chịu ko nổi mới uống. Đã bít mình thế nên uống sớm. Hoặc có thể dùng cái gối nóng áp vào bụng, rất tiện sẽ đỡ đau nhìu đó!!!.

• 1,923 Bài viết

• 1,051 Được cảm ơn

Chịu khó ăn trứng rán lá ngải cứu nhiều là khỏi đó ! Mình cũng bị đau đây , ăn 2 lần thôi cũng thấy đỡ , nhưng không ăn nhiều vì ngải cứu tính ấm mà mình thì lại nóng trong. Ăn nhiều vào khỏi được cái bụng nhưng người nóng nhiệt thì cũng khổ hic !

• 167 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mấy chị ơi, cái kiểu lấy chồng hay có con em cũng có nghe nói nhìu, nhưng nghe mấy chị nói thì hình như ko đúng rồi
    Bị u xơ gì thì chắc ko phải rồi, vì hôm nay thì em khỏe phây phây rồi .Nhưng em cũng sẽ đi khám phụ khoa xem ntn.
    Trước h cũng bị đau nhưng ko đến nổi xỉu , hôm wa thì thôi rồi,huyết áp tụt . Mà cũng may là lúc e leo được hết cầu thang ,ko là e lăn rồi . Nên từ hôm wa là e ớn lắm rồi.
    Em cũng nghe uống cataflam ko tốt, nên từ từ chuyển wa efferagan, nhưng ko đỡ như viên hồng hồng nên đôi khi cũng phải cấp cứu tới nó.
    Với lại kinh nguyệt của e ko đều, bị nổi mụn thì e bít là sắp có nên ko có uống thuốc trước được .Xong, cứ hôm nào tự nhiên thấy đau ,từ từ đến dữ dội, vào toilette là y như ra, thì mới uống thuốc.
    Ko biết có cái gì uống lúc mình bít sắp bị, để lúc nó ra thì nhẹ nhàng hơn không ?
    E ko ở VN, ko có nước dừa rồi, nhưng e đi khám phụ khoa hỏi bs xem uống thuốc gì khỏi không, uông cataflam có hại lâu dài không. Tại e có hỏi ông bs gia đình thì ông cho e thuốc giảm đau có paracetamol, bảo uống ko sao hết, đừng wá 6 viên 500g/ngay là đc,thấy mấy đứa bạn bị đau (khám bs phụ khoa)cũng uống vậy .Chắc ko có cách nào trị hết wá, chắc tại cơ thể mình vậy wá, như thế thì khổ wá mấy chị ơi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kimilie; 21/12/2009 vào lúc 05:04 PM.

• 91 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các Mẹ thử uống nước dừa tươi trong những ngày đèn đỏ xem sao nhé ! Tớ dùng cách đó nên mỗi khi " bị " là ko còn đau bụng nữa .
    Chỉ xin làm cơn gió...thoảng qua...thế thôi...!!!

• 607 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GUMMYBEAR Xem bài viết
    trước đây mình cũng bị đau như bạn, cứ đến kì, là cả đêm nằm chổng mông lên, ôm bụng, co quắp đủ kiểu vẫn đau quằn quại, đau đến toát mồ hôi, nhưng mình chẳng uống thuốc gì, mình bị đau khoảng 1 năm, sau đó hết đau bụng thì lại bị đau lưng, đau kinh khủng. Giờ thì hết rồi. Chỉ thỉnh thoảng bị nhói lên 1 lúc là hết chứ ko đau dữ dội nữa.
    Hết rồi là do lấy chồng hử em gái??? :Laughing::Laughing::Laughing:

Trích dẫn Nguyên văn bởi hôngthuy8665 Xem bài viết
    có 1 cách đơn giản là lấy chồng vào là hết à
    Ối giời, mẹ nó đừng có nhầm. Tớ có con bạn hồi con gái chẳng đau đớn gì hết, giờ lấy chồng đẻ con xong lại đau quằn quại đấy.
    Cũng chỉ vì nghĩ như mẹ này thế là mình nhắm mắt lấy chồng cho khỏi đau bụng đây. Giờ ân hận quá...hí hí...

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3012 Xem bài viết
    Ôi giời, ngày trước mỗi lần đến tháng e đau chết luôn. 2 ngày đầu như 1 cơn ác mộng, đau bụng, đau đầu, tiêu chảy, huyết áp tụt dữ dội. Đã 3 lần ngất xỉu phải đi viện cấp cứu rồi.
    Mỗi lần nghĩ đến phát sợ, mà cái này ko biết có di truyền ko vì em gái e cũng bị y như thế. 1 năm đầu bị thì ko sao, từ năm lớp 10 tới giờ thì thôi rồi.....
    Đi khám ở C rồi, bác sỹ bảo là ko sao, phải cố mà chịu, lấy chồng sẽ hết. Lấy chồng rồi đấy, đẻ rồi đấy có thấy hết đâu, chỉ đỡ phần nào thôi. KO còn bị tiêu chảy nữa nhưng các cái khác vẫn y nguyên, nhiều lúc chồng thương quá cứ hỏi xem có cách nào ko thì vợ rú lên là chả có cách nào, chỉ có cách biến thành đàn ông mới hết thôi.:Laughing:
    Uống thuốc Nam ở mấy nơi cũng vẫn thế, phát chán lên.
    Kinh nghiệm của e là : uống trà gừng để huyết áp lên, chườm nước nóng, nằm thư giãn ở tư thế thoải mái nhất.
    À, uống Doffenal 500 ý, rất hiệu quả mà ko cần tăng liều, cũng chả ảnh hưởng gì. E uống suốt tầm 5-6 năm mà vẫn sinh e bé bình thường thôi, cứ yên tâm. Nhớ uống thuốc trc khi bị đau bụng tầm 1-2 tiếng cho nó hiệu quả, cái này phải căn giờ thôi.
    Làm phụ nữ sao khổ thế ko biết, hết đau bụng kinh, đau đẻ, đau mổ....
    Vào đây mới thấy nhiều mẹ giống mình. Mình cũng đau đến phát ngất, đi cấp cứu vài lần rồi. Nhớ lần đầu tiên bị thế mà cứ tưởng đau ruột thừa, nhập viện rồi, theo dõi 1 ngày mà ko biết tại sao. BS quyết định nếu đêm ấy còn đau nữa thì sẽ mổ, may sao đêm ấy hết đau thế là hôm sau xuất viện.:Smug:
    Tớ đau uống giảm đau không ăn thua, toàn phải tiêm. Ngày trước cơ thể yếu mỗi khi đau hạ đường huyết, chân tay co quắp, lạnh ngắt, rồi nôn, rồi đi tiêu mà nôn không ra, tiêu cũng chẳng ra. Cảm tưởng như là đi được là sẽ cắt luôn được cơn đau í. Giờ thì đỡ cái khoản co quắp rồi nhưng vẫn đau như trước và âm ỉ sang đến 3 ngày sau :Crying:
    Tớ uống đủ loại rồi, đông y, tây y đủ cả cơ mà chẳng ăn thua. Cuối cùng đành chấp nhận số phận. Tớ cũng uống efferagan nhưng không hợp bằng cataflam, Mỗi lần đến kỳ phải làm ngày 2 viên. Nhưng được cái tớ đau vào ngày thứ 2 nên cũng biết trước mà chuẩn bị tinh thần. Tháng nào cũng 1 ngày nghỉ, vài ngày sau đến công ty vật vờ do bị đau lưng.
    8 tháng nay thì không bị đau nữa rồi vì tớ .... mang bầu :Laughing:... giờ hồi hộp đợi đến lúc sinh xong mình có thoát khỏi cái nạn này không đây???:Sigh::Sigh::Sigh:

• 4,483 Bài viết

• 2,172 Được cảm ơn