• 0 Lượt chia sẻ
  • 56.7K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 193 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

nhưng nếu uống thuốc ngừa thai thì uống trước kỳ kinh mấy ngày là được nhỉ? mình cũng đang có dự định này nè.
    • 3,730 Bài viết

• 1,465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeubogau Xem bài viết
    nhưng nếu uống thuốc ngừa thai thì uống trước kỳ kinh mấy ngày là được nhỉ? mình cũng đang có dự định này nè.
    Dự định muốn trễ lúc nào uống lúc đó, ví dụ như vài ngày nữa là tới ck mà muốn trễ thì cứ bắt đầu uống đều đặn mỗi ngày 1 viên nhé! ngưng là khoang 2 ngày sau là có đó.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhanh thì em ko biết, nhưng đợt trước đi biển muốn làm chậm ngày kinh , 2-3 hôm trước ngày bị theo lịch em uống cafe đặc ( fa 2 gói cafe tan với nửa tách nước ), báo hại say gần chết, nhg cũng hiệu quả lắm chậm đc 1 tuần và cũng ko có tác dụng phụ gì cả.
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các chị ơi, cao ích mẫu có tác dụng phụ gì không? em uống 4 ngày rồi mà chưa có nữa.hix. các chị còn cách nào không chỉ em với :Smiling:
    • 1,182 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

các mẹ ơi, khoảng 25.6 em có chuyến xuyên việt 20 ngày cơ, mà em ko muốn dính trong kì này hoặc dính trong vài ngày đầu cũng được, 23.5 em đang trong kỳ, chu kỳ của em khoảng 30 ngày, giờ em muốn có sớm khoảng 3 ngày thì uống cao ích mẫu thế nào hả các mẹ?
    • 178 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Cách khoảng 1 tuần hoặc 5 ngày cũng được chơi 1 2viên aspirin, an toàn hơn thì ăn nhiều rau răm trước 1tuần ạ, ngày nào cũng ăn. Hhii, e đã áp dụng và nó lui xuống tầm 4 ngày
    Có khi Nhẫn để yêu thương.
    Có khi Nhẫn để tìm đường lo toan.
    Có khi Nhẫn để vẹn toàn.
    Có khi Nhẫn để tránh tàn hại nhau.
    • 704 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Nếu muốn chậm lại cứ tới ngày gần có kinh bạn ăn chuối xiêm sống, hiệu quả lắm!
    Hạnh phúc hay không là ở chính mình
    • 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

huhu, thuốc tránh thai các mẹ nói là thuốc 28 viên hay là loại khẩn cấp ạ???4 ngày nữa là e pải kiểm tra bơi rùi, huhu. Các mẹ thấy dùng cái tampon kia đi bơi có được ko nhỉ???
    • 694 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Tuần trước em vừa đi biển nên cũng phải tìm cách làm chậm đi. Ra hỏi hiệu thuốc thì có mấy loại chuyên dụng đấy ạ, chứ ko cần phải dùng tránh thai khẩn cấp cho hại đâu. Tên nó là primolut và còn 1 loại nữa mà e ko nhớ tên. Mọi ngừoi cứ ra hiệu thuốc hỏi. Nhưng cái này phải uống trước ngày bị độ 5-7 ngày gì đó mới có tác dụng, chứ uống cách 1-2 ngày thì ko chậm được đâu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Làm chậm ngày đèn đỏ

Các mẹ ơi, có mẹ nào biết về thuốc primolut-N của hãng Zuellig, dùng để chậm ngày đèn đỏ ko ạ?. Em sắp đi Nha Trang , mà ngày ấy lại rơi vào thời gian đó mới khổ. Em muốn được tắm biển, lặn biển ngắm san hô cho thỏa thích... kế hoạch hết rồi mà lại ko tính gì đến ngày đó..hu hu. Để chậm đèn đỏ đèn...

• Tự làm muối thuốc thảo dược ủ bụng sau sinh

Kinh nghiệm này bắt nguồn từ Huế. Tại đây, phụ nữ sau khi sinh đẻ, được các bà các Mạ truyền tai...

• Không biết có thai nên đã uống thuốc chậm ngày kinh Orgametril

Có mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này tư vấn cho em với. Chả là cuối tháng vừa rồi em đi chơi xa mà ngày đi lại đúng thời gian có kinh nên em ra hiệu thuốc mua Orgametril về uống. về uống 5 viên/ 5 ngày. Bình thường thì nếu em dừng thuốc thì la có KN ngay, nhưng lần này lại không. Chậm 13 ngày, em...

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• 8 thói quen sau bữa tối bạn cần tránh

Có những thói quen thường ngày của bạn ngay sau bữa ăn sẽ ảnh hưởng xấu đến hệ tiêu hóa, bạn có...

• Sơ cứu cho bé khi bị côn trùng đốt

Các vết cắn, đốt của côn trùng mang lại cảm giác khó chịu cho bé như ngứa, bỏng rát hoặc đau; gây...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nào cho em hỏi: e với chồng sắp đi tuần trăng mật ngày 14 tháng 12 tới đây, e lại có kinh khoảng ngày 12 mà lại dai lắm, 7 ngày mới hết, nên e muốn dùng thuốc tránh thai để chậm ngày kinh khoảng 3-4 ngày, nhưng uống vài ngày như vậy thì có tác dụng tránh thai không(vì tụi e chưa muốn có baby ngay)? trong thời gian đó e muốn quan hệ thì có sử dụng được thuốc tránh thai khẩn cấp ko?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2