Lá ổi ngăn rụng tóc 100% và những lợi ích bất ngờ cho sức khỏe

• 27.5K Lượt chia sẻ
  • 439K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 285 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Sau khi sinh con, em cũng gặp tình trạng rụng tóc như các mẹ. Hồi con gái, tóc dài, đen nhánh, dày thiệt dày mà giờ chỉ bằng 1/2. Mỗi lần gội đầu, chải tóc là rụng cả nắm, xót vô cùng. Em cứ nghĩ tình trạng này chẳng có thuốc chữa, may sao, em đọc được bài báo công dụng chữa rụng tóc từ lá ổi. Giờ tóc em không còn rụng như trước nữa, tóc chắc khỏe hơn và còn nhanh dài là đằng khác. Các mẹ thử xem nhé!

Guava-Leaves--e1466589954619

Lá ổi có tác dụng ngăn rụng tóc cực tốt

Lá ổi giàu chất xơ lành mạnh, giàu vitamin C, A và kali. Chính vì thế, lá ổi mang lại đến 14 lợi ích quan trọng cho sức khỏe:

1. Đun sôi lá ổi, để nguội và dùng như một loại dầu gội đầu. Để nước lá ổi thấm vào da đầu khoảng 20 phút rồi gội sạch bằng nước. Đây là công dụng tuyệt vời nhất của lá ổi vì chúng có thể ngăn rụng tóc, k.í.c.h t.h.í.c.h tóc tăng trưởng không ngờ.
    2. Hãm lá ổi, dùng như nước trà giúp chữa bệnh viêm phế quản và ho.
    3. Lấy vài lá ổi, nghiền nát, đắp vào vết ngứa do dị ứng sẽ khỏi ngay lập tức.
    4. Trà làm từ lá ổi giúp giảm cholesterol xấu (LDL) mà không ảnh hưởng gì đến cholesterol tốt (HDL).
    5. Loại trà lá ổi còn làm giảm đường huyết, liệu pháp tuyệt vời cho người bệnh tiểu đường vì nó không giải phóng insulin.
    6. Trà lá ổi cực kỳ hiệu quả trong việc cải thiện khả năng sinh sản ở nam giới.
    7. Lá ổi còn có tác dụng cực tốt cho việc tẩy tế bào chết, loại bỏ mụn đầu đen, ngăn ngừa lão hóa da. Giã nhuyễn lá ổi với ít nước, thoa lên mặt, massage nhẹ nhàng rồi rửa sạch với nước.
    8. Trà lá ổi còn có đặc tính kh.á.n.g khuẩn mạnh, vì thế thích hợp trong việc điều trị tiêu chảy và bệnh lỵ.
    9. Với những vết thương, vết xước, dùng lá ổi nghiền nát, đắp vào giúp ngăn ngừa nhiễm trùng. Bằng cách này, bạn cũng có thể làm dịu vết côn trùng cắn.
    10. Trà lá ổi còn tốt cho việc điều trị bệnh phì đại tuyến tiền liệt và ung thư.
    11. Nhờ có nhiều vitamin C, trà lá ổi còn tốt cho việc điều trị mụn trứng cá và mụn nhọt.
    12. Đun sôi 9 lá ổi với 5 chén nước cho đến khi lượng nước giảm chỉ còn một nửa, giúp điều trị sốt xuất huyết hữu hiệu.
    13. Nếu bạn bị đau răng, loét miệng hay nướu bị viêm, hãy nhai vài lá ổi.
    14. Trà lá ổi còn đặc biệt tốt trong trường hợp ngộ độc thực phẩm, rối loạn tiêu hóa.

Nguồn: http://www.healthyfoodhouse.com/guav...ow-like-crazy/

Xem thêm các bài khác:
    http://www.webtretho.com/forum/f119/rung-toc-do-thieu-dinh-duong-2114626/
    http://www.webtretho.com/forum/f113/con-tac-dung-bat-ngo-nao-cua-trai-oi-ma-ban-chua-biet-2075568/
    http://www.webtretho.com/forum/f113/an-oi-trong-vuon-nha-nhap-vien-khan-vi-ngo-doc-thuoc-kich-thich-2191712/
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 74 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

lá ổi có nhiều công dụng tốt vậy sao ạ? chẳng trách em lại thích ăn quả ổi đến vậy ít ra nó cũng có hiệu quả ít nhiều
    • 15,154 Bài viết

• 1,381 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    ăn lắm thì đi .... khó lắm :v
    kho0ep q7v8qkkLYhDS
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 58 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

cảm ơn bài viết hữu ích của bạn nhiều nhé, Mình cũng đang có hiện tượng rụng tóc nên đang rất lo lắn đấy ạ.
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có 1 bài về lá ổi mình đọc trong nam dược thần hiệu
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 149 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Lá ổi trị ỉa chảy rất công hiệu. Tương tự, người bình thường ăn lá ổi có nguy cơ táo bón rất cao.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho e hỏi nếu gội như thế có cần gội lại với dầu gội k ạ, hay là gội với dầu gội trước sau đó mới gội nước lá ổi ạ!

Em cảm ơn ạ!
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngoài ra các mẹ cũng có thẻ dùng là hương nhu đun nước để gội đầu cũng có tác dụng ngăn rụng tóc và mọc lại tóc mới.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sắm ngay 1 cây ỏ để trên sân thượng chỉ để lấy lá
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mai mình mua cây giống về trồng vì nó có nhiều công dụng hay vậy.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

e cũng hay bị rụng tóc, thấy rất lo, có bài thuốc này hy vọng sẽ có ít.
    banner-rieng
    • 104 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    ôi khổ thân e ko dc đọc bài này sớm,tóc em rụng nhìu quá mà ko thấy mọc lại ,chác sắp hói rùi,giờ đọc được bài này may ra!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

để về em thử. rụng tóc giờ thành vấn tạn mất rồi. hazzz
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

giờ hình như chị em ta hay nhuộm hay ép hay làm xoăn nên bị ảnh hưởng của thuốc làm tóc hay sao ý mà nhiều chị em kếu rụng tóc giống nhâu quá!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 85 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

ổi có nhiều công dụng chứa bệnh nhỉ? em thích ăn ổi là thế và lá ổi thì chưa phải dùng tới bao giờ
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em toàn mua ổi về, sửa sạch bỏ hột, xay cho cả nhà uống thôi.
    Không hề biết là lá ổi cũng nhiều công dụng như vậy.
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em cũng thích ăn ổi lắm. Chủ yếu là vì ngày xưa đau bụng ăn ổi xong thì thấy hét đau
    Dùng lá ổi chữa rụng tóc thì chưa thử bao h
    • 262 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

lá ổi tìm cũng khó đó chứ, vì ở thành phố đâu có ai trồng
    • Thành viên Webtretho
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trước mình chỉ biết quả ổi có nhiều loại vitamin thôi chứ không biết lá ổi có nhiều công dụng như vậy. Thanks bạn đã chia sẻ, tóc mình cũng rụng rất nhiều, hôm nào phải thử thực hiện theo cách này xem sao.
    • 140 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lá ổi nhiều công dụng tốt và rất lành, do vậy mọi người nên dùng
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2