• 0 Lượt chia sẻ
  • 47.4K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 147 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các bác ơi cho em hỏi chút. tháng này em bị abc đúng ngày nhưng mà em chỉ ra máu màu đen khô và ít thôi. em chưa có gia đình nên em thấy no quá ko biết là em đang bị hay là em bị viêm nhiễm nữa. có bác nào biết chỉ giúp em với.em chưa có thời gian đi khám.

• 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị cho e hỏi với, e có đứa em gái 17 tuổi, nhưng kinh nguyệt nó không đều, mổi lần bị là ra chút xíu có vài ngày mà chỉ toàn màu đen sậm thôi, dạo gần đây thì nó bị rong kinh ngày nào cũng có hết, màu kinh rất đen. Em nói nó uống nước dừa nhiều vào, ko biết đúng không các chị? Nó bị như vậy có cần đi khám không ạh? tại e nghĩ nó còn nhỏ dẫn đi khám cũng hơi ngại. Các chị có ai có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạh? Em cám ơn các chị nhìu lắm ạh!

• 93 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Kinh nguyệt đen là do máu bị ứ đọng lâu quá. Những người có hiện tượng như vậy thường bị đau bụng, đau lưng.. khi tới tháng do chu kì kinh nguyệt không đều, thường xảy ra với các bé gái mới bị. Trong những ngày đó, bạn bảo em gái bạn uống nhiều nước hơn bình thường vì cơ thể bị mất khá nhiều nước. Trước đó, em gái bạn có thể ăn ngải cứu (hấp hoặc rán với trứng cho dễ ăn) hoặc ăn tam thất (1 ngày 1 chút xíu thôi) để cho khí huyết lưu thông. Nếu thấy nóng quá thì ăn thứ gì đó mát (cam, quýt..) để cân bằng. 1 chút kinh nghiệm từng trải qua xin chia sẻ với bạn!
    Life's always beautiful in your eyes!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 595 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyensori Xem bài viết
    Các chị cho e hỏi với, e có đứa em gái 17 tuổi, nhưng kinh nguyệt nó không đều, mổi lần bị là ra chút xíu có vài ngày mà chỉ toàn màu đen sậm thôi, dạo gần đây thì nó bị rong kinh ngày nào cũng có hết, màu kinh rất đen. Em nói nó uống nước dừa nhiều vào, ko biết đúng không các chị? Nó bị như vậy có cần đi khám không ạh? tại e nghĩ nó còn nhỏ dẫn đi khám cũng hơi ngại. Các chị có ai có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạh? Em cám ơn các chị nhìu lắm ạh!
    Tốt nhất Chị nên đưa em nó đi thăm khám chuyên khoa. Theo như triệu chứng bạn mô tả, em nó có thể Rối loạn nội tiết ở độ tuổi dậy thì. Nếu để lâu lại mất sức khỏe và máu huyết ra dây dưa kéo dài là môi trường tốt cho vi khuẩn lây lan viêm nhiễm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

dạ, e cám ơn các chị đã tư vấn, chắc tại con em của em nó ko chịu uống nước, ko chịu ăn đồ mát mới bị như vậy, để em áp dụng bài thuốc ngải cứu của chị Fireant thử xem rồi sau đó sẽ dẫn nó đi khám nếu ko ổn. Em cảm ơn các chị nha!

• 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chị cho e hỏi lá ngải cứu đó mình ăn hằng ngày hay là tới kỳ kinh mới ăn vậy chị? ăn 1 ngày mấy lần ạh? Em cám ơn chị?

• 93 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

[quote=uyensori;4609897]chị cho e hỏi lá ngải cứu đó mình ăn hằng ngày hay là tới kỳ kinh mới ăn vậy chị? ăn 1 ngày mấy lần ạh? Em cámHồi trước mình ân
    ăn được thường xuyên thì tốt bạn ạh. Chú ý, ngải cứu nóng lắm. Nhớ ăn thêm đồ mát và uống nhiều nước nhé!
    Life's always beautiful in your eyes!

• 167 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Em đi khám ở Hàng Bông thì chẳng có bệnh gì cả. Mà vẫn cứ ra màu đen kỳ kinh. Xong còn sệt sệt nữa. Có mẹ nào chỉ em với ạ?

• 44 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các chị ơi, giúp em với ! mấy năm nay kinh nguyệt của em có vấn đề, em uống thuốc mãi không khỏi. Số là em thấy kinh 3-4 ngày đầu huyết ra màu đỏ bình thường sau đó khoảng 6-7 ngày tiếp theo nó ra rất ít nhưng màu như màu socola ấy. Việc này dẫn đến em bị viêm nhiễm luôn. em đi chữa khắp mà không khỏi. Có bác sĩ bảo là đó là máu đọng ở tủ cung chưa ra hết bị oxi nên bị đen, không sao. có bác sĩ bảo em bị dính dạ con nên nong ra cũng không được. bên đông y bảo chân huyết em bị hỏng phải uống bổ máu cũng không khỏi. rốt cuộc là em bị bệnh gì vậy ạ ? có ai bị như em và đã chữa khỏi không. giúp em với. em đang muốn có em bé màcuws bị như vậy thì làm sao có được.

• 44 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

huhu..không ai giúp em à ?

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3