Bệnh người lớn

Kinh nguyệt không đều, có nên dùng thuốc tránh thai hàng ngày

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các Chị!
    em là thành viên mới tham gia, mong các chị tư vấn giúp em chuyện này?
    Em năm nay 26t, chưa lập gia đình, trước kia kinh nguyệt của em không đều, có khi 2 tháng mới có một lần làm em cảm thấy rất tức bụng và khó chịu trong người, vừa rồi e có thấy nhỏ em cũng bị rối loạn kinh nguyệt, một tháng ra vài lần và Mẹ e có chở nhỏ em đi khám, Bsĩ có cho nhỏ em uống thuốc tránh thai hàng ngày, hiệu gì em không rõ lắm, e thấy vậy nên cũng tham khảo một số thông tin trên mạng được biết thuốc tránh thai hàng ngày có tác dụng điều hòa kinh nguyệt nên e đã tự ra tiệm thuốc tây để mua về 1 vỉ TRIREGOL, sau khi uong xong vi thứ nhất e thấy kinh nguyệt của em ra đều sau 2 ngày hết thuốc nên e tiếp tục mua tiếp để uống, đến nay e đã uống được 2 vỉ rồi.
    Các chị cho e hỏi, em chưa lập gia đình mà uống thuốc tránh thai hàng ngày thường xuyên vậy có ảnh hưởng gì đến việc có em bé sau này không? e sợ đi khám BS lắm! mong các Chị giúp em với.:Sigh:

• 122 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahong005 Xem bài viết
    Chào các Chị!
    em là thành viên mới tham gia, mong các chị tư vấn giúp em chuyện này?
    Em năm nay 26t, chưa lập gia đình, trước kia kinh nguyệt của em không đều, có khi 2 tháng mới có một lần làm em cảm thấy rất tức bụng và khó chịu trong người, vừa rồi e có thấy nhỏ em cũng bị rối loạn kinh nguyệt, một tháng ra vài lần và Mẹ e có chở nhỏ em đi khám, Bsĩ có cho nhỏ em uống thuốc tránh thai hàng ngày, hiệu gì em không rõ lắm, e thấy vậy nên cũng tham khảo một số thông tin trên mạng được biết thuốc tránh thai hàng ngày có tác dụng điều hòa kinh nguyệt nên e đã tự ra tiệm thuốc tây để mua về 1 vỉ TRIREGOL, sau khi uong xong vi thứ nhất e thấy kinh nguyệt của em ra đều sau 2 ngày hết thuốc nên e tiếp tục mua tiếp để uống, đến nay e đã uống được 2 vỉ rồi.
    Các chị cho e hỏi, em chưa lập gia đình mà uống thuốc tránh thai hàng ngày thường xuyên vậy có ảnh hưởng gì đến việc có em bé sau này không? e sợ đi khám BS lắm! mong các Chị giúp em với.:Sigh:
    Thế nào là chu kỳ buồng trứng? Rụng trứng và kinh nguyệt có liên quan gì với nhau?
    Bạn nên vào địa chỉ sau sẽ được giải đáp.
    http://www.ykhoanet.com/yhocphothong/sach_phunu/8a9.htm
    Chúc bạn thành công .

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on "Hamrong" nhieu lam! em lại có thêm một ít thông tin hiểu biết nữa nhưng ý của em hỏi là e có nên uống thuốc tránh thai hàng ngày thường xuyên như vậy để làm điều hoà kinh nguyệt hay không?Mong các chị hãy giải thích cho em với? liệu uống như vậy có ảnh hưởng gì đến việc có con sau này không?
    Mong các Chị giải thích rõ giúp em nhe!

• 76 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình chưa laapk gia đình..nh mình cũng đang uống thuốc tránh thai hàng ngày.Mình dùng cũng lâu rùi,rất đều kinh,tháng nào cũng 28ngày.mình cũng hỏi mấy cô ở hiệu thuốc,các cô ấy bảo uống k ảnh hưởng gì.Mà nếu có ảnh hưởng thì sao các mẹ vẫn uống và vẫn sinh con đều đều.Mình thấy k đáng lo ngại lắm

• 3,769 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

Tốt nhất là em nên đi khám bs. Cứ nói là cháu chưa có chồng, bs sẽ ko can thiệp bằng mỏ vịt đâu.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ai bảo thuốc tránh thai ko có ảnh hưởng, ko ảnh hưởng mà nói lại tránh được thai.

Tốt nhất nên đi khám, bạn cần chu kỳ ổn định để sinh em bé sau này mà lại dùng tránh thai thì ... thật là....

Dùng tránh thai nhiều như mấy chị ở cơ quan mình đến lúc muốn có con cứ loay hoay mãi cả năm mà ko được ...

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on may chi nhieu lam! e cung so nen hong co dam uong nua, ma di kham bac si thi e so lam!

• 274 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tốt nhâts là bạn nên đi khám bác sĩ đi. Nếu kinh nguyệt không đều ma muốn đèu thường người ta chỉ uống thuốc tránh thai thôi.Nhưng vấn đề này thì nên đi khám la tốt nhất. Bác sĩ cũng là người chứ có phải cọp đâu mà bạn sợ nhỉ.

• 39 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

nói chuyện này em mới nhớ, hồi em còn đi học, KN ko đều nên đi khám, bà bs hỏi "có người yêu chưa?", em trả lời "có rồi".... mà ko biết ý bà ấy hỏi là QHTD chưa? ngố ko chịu đc
    mà mấy bs đó cũng lã, hỏi thì cứ hỏi thẳng ra, đằng này ông nói gà, bà nói vịt ko à,
    lúc đó bà ấy có khi tưởng em ..... rùi mới chết chứ!

• 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũg vậy mấy bác ạ! Chẳng biết tình hình ntn. Trước em cũng sử dụng kinh ra đều nhưng mấy tháng gần đây e ko sử dụng thì lại ko đều, mấy tháng ko sử dụng thì đều ko có kinh cả. Ko biết có bị làm sao ko nữa? Em cũng lo lắm. Đi siêu âm thì bác sĩ bảo ko làm sao? liệu em có bị làm sao ko nhỉ? em lo quá hichic:Sigh:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3