Bệnh người lớn

Hôi miệng: Chữa cách nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 289K Lượt đọc
  • 1.56K Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 227 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

xuan_nhu_y: Có thể bạn bị HM do viêm xoang. Chất nhầy trắng là dịch từ xoang đổ xuống. Bạn rửa xoang hàng ngày bằng nước muối và xịch thuốc Agerhinin thử xem sao.

• 169 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

mình đâu có bị nhức đầu và bị viêm mũi gì đâu mà viêm xoang hả ban? nhai xylitol lâu hay bị khô họng, nhả kẹo ra thì miệng tạo mùi, mà hôi là xuất phát từ cổ họng và lưỡi. ăn gì miệng cũng hôi mùi thức ăn đó, đang ăn cũng bị hôi miệng nữa mà.thuốc Agerhinin là thuốc j vậy bạn ?

• 169 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình đau khổ lắm các bạn ah. Có lần mình đi ăn bún thịt xào ( bạn rủ), ăn và nói chuyện, rồi ...mình để ý có ông kìa, ăn xong rồi, trả tiền rồi,nhưng chưa về mà đứng cách mình chừng 2-3 mét( chắc để nhìn mặt mình để xỉ nhục ). Mình chẳng dám ngước mặt lên, nghe ổng nói loáng thoáng cái gì đó mà có câu " nhổ hết răng đi..." Vái trời vái phật cho mấy người mà xỉ nhục mình như thế họ bị hoi miệng thì họ sẽ biết cái cảm giác đau khồ là như thế nào để khỏi xỉ nhục và miệt thị người khác nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 168 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuan_nhu_y Xem bài viết
    Mình đau khổ lắm các bạn ah. Có lần mình đi ăn bún thịt xào ( bạn rủ), ăn và nói chuyện, rồi ...mình để ý có ông kìa, ăn xong rồi, trả tiền rồi,nhưng chưa về mà đứng cách mình chừng 2-3 mét( chắc để nhìn mặt mình để xỉ nhục ). Mình chẳng dám ngước mặt lên, nghe ổng nói loáng thoáng cái gì đó mà có câu " nhổ hết răng đi..." Vái trời vái phật cho mấy người mà xỉ nhục mình như thế họ bị hoi miệng thì họ sẽ biết cái cảm giác đau khồ là như thế nào để khỏi xỉ nhục và miệt thị người khác nữa.
    Đang chán không có việc gì làm vào đây đọc cái này...... :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing::Laughing:

• 227 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mình đâu có bị nhức đầu và bị viêm mũi gì đâu mà viêm xoang hả ban? nhai xylitol lâu hay bị khô họng, nhả kẹo ra thì miệng tạo mùi, mà hôi là xuất phát từ cổ họng và lưỡi. ăn gì miệng cũng hôi mùi thức ăn đó, đang ăn cũng bị hôi miệng nữa mà.thuốc Agerhinin là thuốc j vậy bạn ?
    Không phải cứ viêm xoang là bị nhức đầu và viêm mũi đâu. Agerhinin là chiết xuất từ cây cứt lợn trị viêm xoang. Rất nhiều người bị viêm xoang mà không biết.

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình rất thông cảm với bạn. Và cũng thông cảm với những bạn bị chứng hôi miệng giống mình. Quả thật chứng bệnh này đã lấy đi của mình rất nhiều thứ trong cuộc sống.

Nhưng mình sẽ không bỏ cuộc. Các bạn cũng cố gắng lên nhé.

Một số kinh nghiệm mình có được. Chia sẽ với các bạn để cùng nhau tìm ra cách chữa trị.

Thứ nhất: Khoanh vùng nguyên nhân hôi miệng.
    Mình có một cách kiểm chứng hôi miệng là do từ bên trong (bao tử, phổi ...) hay là từ miệng mình thế này.
    + Bạn thở bằng mũi vào lồng bàn tay nếu không có mùi hôi thì tiếp tục dùng lưỡi liếm lên tay rồi ngửi. Nếu có mùi hôi thì nguyên nhân là ngay miệng rồi.
    + Nếu thở bằng mũi mà có mùi hôi thì là nguyên nhân xuất phát từ bên trong rồi.

Thứ hai:
    + Mình kiểm chứng cách thứ nhất thì nguyên nhân hôi miệng của mình xuất phát từ trong miệng.
    + Mình có 2 cái răng hay bị chảy máu chân răng (Chắc viêm lợi).
    Viêm lợi thì chắc bị nhiễm khuẩn. Và mình nảy ra ý định súc miệng bằng mật ong. Quả thật mùi hôi giảm hẳn. Theo mình thấy có thể giảm đến 80%. (Mật ong có tính sát khuẩn).

Hiện giờ mình đang tìm thuốc trị viêm lợi & chảy máu chân răng. Có kết quả gì sẽ chia sẽ với các bạn sau nhé. Mong là hiệu nghiệm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 169 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

cách đây cũng rất lâu rồi, mình đi khám tai-mũi-họng thì bác sỹ kết luận mình bị viêm họng xuất tiết mãn tính. Uống thuốc của bác sỹ cho tiêu tố tiền bạc mà cũng không khỏi==> giờ nản với mấy tay bác sỹ này lắm rồi.:Sigh:

• 168 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rambovntn Xem bài viết
    Mình rất thông cảm với bạn. Và cũng thông cảm với những bạn bị chứng hôi miệng giống mình. Quả thật chứng bệnh này đã lấy đi của mình rất nhiều thứ trong cuộc sống.

Nhưng mình sẽ không bỏ cuộc. Các bạn cũng cố gắng lên nhé.

Một số kinh nghiệm mình có được. Chia sẽ với các bạn để cùng nhau tìm ra cách chữa trị.

Thứ nhất: Khoanh vùng nguyên nhân hôi miệng.
    Mình có một cách kiểm chứng hôi miệng là do từ bên trong (bao tử, phổi ...) hay là từ miệng mình thế này.
    + Bạn thở bằng mũi vào lồng bàn tay nếu không có mùi hôi thì tiếp tục dùng lưỡi liếm lên tay rồi ngửi. Nếu có mùi hôi thì nguyên nhân là ngay miệng rồi.
    + Nếu thở bằng mũi mà có mùi hôi thì là nguyên nhân xuất phát từ bên trong rồi.

Thứ hai:
    + Mình kiểm chứng cách thứ nhất thì nguyên nhân hôi miệng của mình xuất phát từ trong miệng.
    + Mình có 2 cái răng hay bị chảy máu chân răng (Chắc viêm lợi).
    Viêm lợi thì chắc bị nhiễm khuẩn. Và mình nảy ra ý định súc miệng bằng mật ong. Quả thật mùi hôi giảm hẳn. Theo mình thấy có thể giảm đến 80%. (Mật ong có tính sát khuẩn).

Hiện giờ mình đang tìm thuốc trị viêm lợi & chảy máu chân răng. Có kết quả gì sẽ chia sẽ với các bạn sau nhé. Mong là hiệu nghiệm.
    mình nghĩ chảy máu chân răng không phải là vấn đề đâu.
    bằng chứng là
    trước đây mỗi lần đánh răng là máu chân răng mình chảy nhiều, lúc đó hôi miệng.
    bây giờ không bị chảy máu chân răng nữa, vẫn hôi miệng.
    ngày trước hay bị sưng lợi, hôi miệng.
    bây giờ không bị sưng lợi, vẫn hôi miệng.

• 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cách đây cũng rất lâu rồi, mình đi khám tai-mũi-họng thì bác sỹ kết luận mình bị viêm họng xuất tiết mãn tính. Uống thuốc của bác sỹ cho tiêu tố tiền bạc mà cũng không khỏi==> giờ nản với mấy tay bác sỹ này lắm rồi.:Sigh:
    bạn thử súc miệng trước khi đi ngủ = nc muối chưa? chồng m cũng bị m làm sẵn một chai to 1lit tối nào cũng súc rồi đi ngủ vậy mà hết, bạn thử xem sao nhé

• 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Haizz chán quá! mình cũng đang bị chứng hm hành hạ đây. Bị thế cũng mấy năm rồi chứ ít đâu. Miệng mình ko bị khô, lưỡi hơi bị đóng bợn trắng. mình dùng đầu lưỡi liếm lên mu bàn tay thì ko có mùi hôi nhưng ở cuống lưỡi với hai bên hàm thì có mùi, thở bằng mũi ko nghe mùi gì hết. Đi nội soi thì bác sỹ bảo bị viêm hang vị dạ dày, thêm nữa là mình ăn hay bị ợ hơi lắm. Ko biết có bạn nào có biểu hiện giống mình ko. Cũng đang tích cực chạy chữa nhưng uống biết bao nhiêu là thuốc vẫn ko khỏi. Thật là chán quá đi mà