Bệnh người lớn

Hôi miệng: Chữa cách nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 289K Lượt đọc
  • 1.56K Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bi hoi mieng. mong bac si chi cho em loai thuoc nao cos the chua duoc . gia bao nhieu

• YuYu
    • 44 năm
    Mình không phải BS, nhưng có biết chút xíu về chuyện này
    bị hôi miệng có lẽ bạn giữ vệ sinh không đùng cách, sau khi an phải đánh răng ngay. Còn nếu đánh mà vẫn hôi thì là bạn bị viêm nha chu, hay còn gọi là bệnh vôi răng, Cái này thì bạn đến phòng nha, yâu cầu được lấy vôi răng la hết ngay à, nếu bị năng thì phải làm 2, 3 lần mới hết, còn nhẹ thì chỉ cần 1 lần thôi,. Giá mỗi lần làm từ 100-200 ngàn tùy uy tín của phòng khám và mức độ năng nhẹ c3a bạn
    Sau khi làm xong, nếu không muốn tiếp tục bị hôi miệng thì định kỳ 6 tháng 1 lần nên đi lấy vôi

• 508 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Nhỏ em gái mình bị hôi miệng rất nặng , đi check bao tử , họng, và răng thì tất cả đều hàng xịn cả. Nó súc miệng rất kỹ sau mỗi bữa ăn và các loại nước xịt nhưng không kết quả ,. Hôm nọ tự nhiên mình tình cờ nhìn thấy lưỡi nó đóng bợn nhiều nên nghĩ là có thể lưỡi dơ mà Nha sĩ không để ý nên mới chỉ cách cho nàng nạo lưỡi (mỗi ngày 2 lần thôi ). Kết quả mỹ mãn. Hết hôi miệng luôn.

Nếu bạn đã khám mũi , họng, răng và bao tử không có vấn đề gì thì nên để ý tới cái lưỡi , lưỡi dơ cũng là nguyên nhân đó.

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngoài các cách trên cũng cần phải chú ý một số tiểu tiết sau: tránh ăn những thức ăn dễ gây ra mùi như mắm tôm, hành sống, tỏi. Khi ăn nên nhai kỹ và ngậm miệng, chịu khó uống nhiều nước loc.
    Phải nói là khi tiếp xúc với người bị hôi miệng đúng là cực hình đấy! Chúc thành công.
    StupidCupid

• 2,795 Bài viết

• 5,207 Được cảm ơn

Gần đây em bị hôi miệng. Nguyên do có thể bởi em thường xuyên bị chảy máu chân răng và cũng có tiền sử bệnh đường ruột. Đặc biệt, sáng nào ngủ dậy em cũng thấy trong nước miếng của mình có máu sậm (em bị chảy máu chân răng trong lúc ngủ) :Sick: . Có cách nào các anh chị giúp em với? (Em đánh răng sáng, tối mỗi ngày)

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mitthui oi, em nen den ngay bac si Nha khoa di nhe.
    Chi nghi em bi viem nha chu nang day.

Neu em kham rang ma khogn co van de gi thi di kham he tieu hoa o cac benh vien xem co van de gi khong nhe

• lani
    • 44 năm
    Hôi miệng do nhiều nguyên nhân do răng , do dạ dày.. , . Trước hết là vệ sinh răng miệng đúng cách và bệnh sâu răng .Bạn có đi lấy cao răng đúng kỳ hạn 6 tháng/lần không , ? Bạn bị chảy máu mỗi lần đánh răng ,có thể bạn bị viêm nha chu hoặc viêm lợi , viêm miệng ... Bạn nên đến BS nha khoa để kiểm tra . Điều trị không khó đâu , đơn giản thôi nếu hôi miệng do răng miệng .

• 3,445 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mỗi ngày chị ăn 1 hộp yauort nhớ đừng sử dụng nc súc miệng nhìu vì nó sẽ làm chết những vi khuân có hại và sẽ làm miệng mình hôi thêm đó. Chúc chị mau hết bệnh nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• lani
    • 44 năm
    Hôi miệng do nhiều nguyên nhân do răng , do dạ dày.. , . Trước hết là vệ sinh răng miệng đúng cách và bệnh sâu răng .Bạn có đi lấy cao răng đúng kỳ hạn 6 tháng/lần không , ? Bạn bị chảy máu mỗi lần đánh răng ,có thể bạn bị viêm nha chu hoặc viêm lợi , viêm miệng ... Bạn nên đến BS nha khoa để kiểm tra . Điều trị không khó đâu , đơn giản thôi nếu hôi miệng do răng miệng .

• 2,891 Bài viết

• 1,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitthui Xem bài viết
    Gần đây em bị hôi miệng. Nguyên do có thể bởi em thường xuyên bị chảy máu chân răng và cũng có tiền sử bệnh đường ruột. Đặc biệt, sáng nào ngủ dậy em cũng thấy trong nước miếng của mình có máu sậm (em bị chảy máu chân răng trong lúc ngủ) :Sick: . Có cách nào các anh chị giúp em với? (Em đánh răng sáng, tối mỗi ngày)
    có lẽ bạn cần tới BS đó.
    Bạn có thể dùng cách này để chữa hôi miệng nhé:
    Bột nghệ đen + mật ong trộn lẫn với nhau, được hỗn hợp sền sệt hơi đặc. ( nghệ đen phơi khô tán nhỏ)
    Ngậm hỗn hợp này (sau khi ăn xong đã làm sạch răng miệng) trong khoảng 10 phút hoặc lâu hơn - tùy bạn. ===> bạn sẽ không còn bị hôi miệng thông thường do yếu tố răng lợi, vi khuẩn nữa. Tuy nhiên, hôi miệng do rất nhiều nguyên nhân, nếu là nguyên nhân từ dạ dày thì bạn cần tới BS đấy.
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)