Bệnh người lớn

Hỏi cách chữa bệnh ngứa toàn thân

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 62.8K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Giúp mình với,mình bị ngứa điên đảo, đi xét nghiệm gan,thận,ký sinh trùng đều không sao, ngứa nhiều nhất vào buổi trưa, ban đêm, chỗ nào cũng ngứa, ngứa bàn tay, bàn chân, hix, khổ lắm cơ. Ngứa 2 tháng rồi không đỡ, chán tớ chẳng uống thuốc nữa. Giờ uống B.A.R thôi, tớ nghe mọi người nói uống gạo Lức rang mát gan. Chắc nên thử xem sao. HUHU
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 121 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimlong1604 Xem bài viết
    Giúp mình với,mình bị ngứa điên đảo, đi xét nghiệm gan,thận,ký sinh trùng đều không sao, ngứa nhiều nhất vào buổi trưa, ban đêm, chỗ nào cũng ngứa, ngứa bàn tay, bàn chân, hix, khổ lắm cơ. Ngứa 2 tháng rồi không đỡ, chán tớ chẳng uống thuốc nữa. Giờ uống B.A.R thôi, tớ nghe mọi người nói uống gạo Lức rang mát gan. Chắc nên thử xem sao. HUHU
    trường hợp không phải phụ nữ có thai thì có thể dùng cách sau xem sao:
    - Về bôi ngoài: ra tiệm thuốc bắc mua vị thuốc Bạch Chỉ rồi nhờ nhà thuốc nghiền bột mịn, mỗi lần dùng thì cho lượng bột vừa dùng pha rượu (rượu mạnh, lượng rượu sâm sấp thuốc, để qua đêm), đem dung dịch bột rượu đó bôi chỗ ngứa.
    - Về uống trong: Đậu Đỏ 40g + Ý Dĩ (còn gọi là Bo Bo, bán ở ngoài chợ hoặc tiệm thuốc bắc) 40g, rửa sạch, sắc lấy nước uống.

trường hợp là phụ nữ có thai thì dùng: Lá đinh lăng khô 80g, đổ 500 ml nước sắc còn 250 ml. Chia làm 2 lần uống trong ngày.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi toicanban; 13/05/2013 vào lúc 09:11 PM.
    • có tình thì phải thủy chung