• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.78K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Moi nguoi giup em voi!Me em bi ho keo dai hon 2 thang nay roi, nhung chi ho ve dem thoi. Ho nhieu lam den noi mat ca ngu,nguoi yeu han di. Di kham may lan roi nhung bac sy bao chi la viem phe quan roi cho uong khang sinh nhung van khong het.Cu nam dieu hoa hay lanh 1 ti la ho.ma me em lai dang dieu tri benh gan nua.hix hix. bac nao co meo gi hay co loi khuyen gi giup me e voi.

• 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào bạn, tháng trước mình cũng bị ho như bạn. Trước tiên là phải uống thuốc cho khỏi hẳn viên phế quản, nếu loại kháng sing đang uống mà không đỡ sau 4-5 ngày uống thì đi khám lại và đổi laọi thuốc thì mới đỡ, khỏi. Mình cũng phải điều trị bằng 2 đợt kháng sing đấy, sau đó mình ngậm viên ngậm Bổ phế. Thế là khỏi, giờ thỉnh thoảng mà ho nhẹ là mình ngậm 1- viên, sáng hôm sau êm luôn.
    Chúc bạn cũng mau chóng khỏi giống mình.:Smiling:

• 693 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nếu bạn chỉ ho khan mà không sốt thì có thể chỉ cần sử dụng một số loại thuốc ho nước như Bổ Phế, Ma Hạnh......
    Ngoài ra nên tập thói quen súc miệng bằng nước muối sinh lý, đi ngủ nên quấn 1 cái khăn mỏng quanh cổ. Ở phòng điều hòa chú ý uống nước nóng để cổ họng không bị khô.
    Chúc bạn hết bị ho:Rose:

• 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cũng vùa bị sốt virus xong, bác sĩ bảo bị bội nhiễm lên họng. Sốt thì hết lâu rồi chỉ mỗi cái ho mãi không khỏi. Trước khi sốt em uống 2 ngày Pennicilin nhưng sau đó khám bác sĩ khám cho kháng sinh khác uống cũng không hết nên em đổi sang Augmentin được 3 ngày nay kết hợp long đờm mà đêm vẫn ho như cuốc. Chẳng biết làm sao, có khi phải khám lại hay có thể do uống Pennicilin là kháng sinh liều cao rồi mà chưa đủ liều nên những thuốc sau nó nhờn mà cũng không hiệu quả? Mẹ nào có kiến thức y tế hay chỗ nào khám TMH tốt chỉ em với.

• 693 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BotreHN Xem bài viết
    Em cũng vùa bị sốt virus xong, bác sĩ bảo bị bội nhiễm lên họng. Sốt thì hết lâu rồi chỉ mỗi cái ho mãi không khỏi. Trước khi sốt em uống 2 ngày Pennicilin nhưng sau đó khám bác sĩ khám cho kháng sinh khác uống cũng không hết nên em đổi sang Augmentin được 3 ngày nay kết hợp long đờm mà đêm vẫn ho như cuốc. Chẳng biết làm sao, có khi phải khám lại hay có thể do uống Pennicilin là kháng sinh liều cao rồi mà chưa đủ liều nên những thuốc sau nó nhờn mà cũng không hiệu quả? Mẹ nào có kiến thức y tế hay chỗ nào khám TMH tốt chỉ em với.
    chị ơi Penicillin bây giờ chỉ dùng trong viêm khớp thôi, với các nhiễm khuẩn khác thì hầu như đã bị đề kháng tới 99% rồi. Chị đã đổi sang Augmentin thì uống dủ 5 ngày là được. Sau đó thì có thể ngừng kháng sinh, và tình trạng ho có thể sẽ còn kéo dài thêm 1 tuần nữa, đó là bình thường. Với tình trạng ho mà không có quá nhiều đờm, không sốt thì không nên vội sử dụng kháng sinh chị ạ. Chi nên sử dụng các thuốc sát khuẩn như em nói ở trên thì hợp lý hơn. Chúc chị mau hết ho để không bỏ lỡ bữa karaoke nào:LoveStruc::LoveStruc:

• 10,127 Bài viết

• 5,737 Được cảm ơn

Mình có bài thuốc áp dụng cho người bị ho – trẻ con hay người lớn đều khỏi cả

Củ cải trắng (cải ta nhé – đừng mua loại to đùng của TQ) – rửa sạch ko cạo bỏ vỏ, bào mỏng nhất có thể. Trộn với đường – 3 phần củ cải 2 phần đường – ướp khoảng 30 phút cho vào nồi cơm hấp hoặc chưng cách thuỷ 10phút

Nếu trẻ sơ sinh thì uống nước chiết ra từ món củ cải hấp trên – 2 ngày khỏi, nếu bé lớn hơn và người lớn có thể ăn cả củ cải thì ăn cả nước + cái
    Nhà mình khi ho ko phải dùng lọại thuốc nào ngoài cách trên

Chúc bạn mau khỏi

Các bài ko lấy số, lấy trùng số sẽ tự động bỏ qua
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 215 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

[[COLOR="Red"][COLOR="Red"][COLOR="Red"][COLOR="Red"]QUOTE=chumolo;8547131]Moi nguoi giup em voi!Me em bi ho keo dai hon 2 thang nay roi, nhung chi ho ve dem thoi. Ho nhieu lam den noi mat ca ngu,nguoi yeu han di. Di kham may lan roi nhung bac sy bao chi la viem phe quan roi cho uong khang sinh nhung van khong het.Cu nam dieu hoa hay lanh 1 ti la ho.ma me em lai dang dieu tri benh gan nua.hix hix. bac nao co meo gi hay co loi khuyen gi giup me e voi.

Mình có kinh nghiệm ho kéo dài 2 tháng, mà lúc đó mình đang có baby nên bác sĩ không dám cho thuốc kháng sinh mạnh gì hết, mình ho ghê lắm, mọi người sợ mình sẩy thai luonđó, mình uống tắc đường phèn , gừng ,... đủ thứ hết mà cũng không khỏi, lúc lại có đàm nhiều nữa, cả nhà mình ai cũng lo lắng, Mẹ mình nói thử phơi nắng thử xem sao, mình hết cách rồi, phơi tjjử luôn, mình phơi từ 7g15 đến 7g45 ( khoảng 30p mỗi ngày ), trong thời gian 2 tuần mình thấy bớt đàm hẳn, và mìnhphơi đến khi hết hẳn ho luôn
    Bây giờ mình vẫn áp dụng cách náy cho nhóc nhà mình đấy, vứa uống thuốc vừa kết hợp phơi nắng
    Chúc Mẹ bạn mau khỏi , dạo này thời tiết hơi lạnh, nên phơi khoảng 7g30, và phơi không qua 8g nhe 1bạn

• 923 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi San Thái Xem bài viết
    Mình có bài thuốc áp dụng cho người bị ho – trẻ con hay người lớn đều khỏi cả

Củ cải trắng (cải ta nhé – đừng mua loại to đùng của TQ) – rửa sạch ko cạo bỏ vỏ, bào mỏng nhất có thể. Trộn với đường – 3 phần củ cải 2 phần đường – ướp khoảng 30 phút cho vào nồi cơm hấp hoặc chưng cách thuỷ 10phút

Nếu trẻ sơ sinh thì uống nước chiết ra từ món củ cải hấp trên – 2 ngày khỏi, nếu bé lớn hơn và người lớn có thể ăn cả củ cải thì ăn cả nước + cái
    Nhà mình khi ho ko phải dùng lọại thuốc nào ngoài cách trên

Chúc bạn mau khỏi
    Mẹ San Thái ơi, lấy bao nhiêu củ cải là vừa ạ? khoảng 200g đc ko c?
    Uống trc hay sau bữa ăn ạ? Tại nhiều ng giảm cân bằng uống nc củ cải trc bữa ăn mà toàn là bị nôn, dị ứng...
    E cũng bị ho suốt, uống lờn hết thuốc rồi mà chẳng đỡ, chán quá!Q
    cảm ơn c về bài thuốc nhé! :Rose:

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

• 48 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Triệu chứng kinh điển của lao phổi là "sốt nhẹ về chiều, ho húng hắng về đêm" bạn ạ.
    Dù gì thì gì, mình nghĩ sau 1 đợt thuốc mà không đỡ thì nên đưa mẹ đến khám lại xem sao, có thể bs sẽ thay thuốc khác hoặc xét nghiệm thêm chẳng hạn.

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguatroi Xem bài viết
    [[COLOR="Red"][COLOR="Red"][COLOR="Red"][COLOR="Red"]QUOTE=chumolo;8547131]Moi nguoi giup em voi!Me em bi ho keo dai hon 2 thang nay roi, nhung chi ho ve dem thoi. Ho nhieu lam den noi mat ca ngu,nguoi yeu han di. Di kham may lan roi nhung bac sy bao chi la viem phe quan roi cho uong khang sinh nhung van khong het.Cu nam dieu hoa hay lanh 1 ti la ho.ma me em lai dang dieu tri benh gan nua.hix hix. bac nao co meo gi hay co loi khuyen gi giup me e voi.

Mình có kinh nghiệm ho kéo dài 2 tháng, mà lúc đó mình đang có baby nên bác sĩ không dám cho thuốc kháng sinh mạnh gì hết, mình ho ghê lắm, mọi người sợ mình sẩy thai luonđó, mình uống tắc đường phèn , gừng ,... đủ thứ hết mà cũng không khỏi, lúc lại có đàm nhiều nữa, cả nhà mình ai cũng lo lắng, Mẹ mình nói thử phơi nắng thử xem sao, mình hết cách rồi, phơi tjjử luôn, mình phơi từ 7g15 đến 7g45 ( khoảng 30p mỗi ngày ), trong thời gian 2 tuần mình thấy bớt đàm hẳn, và mìnhphơi đến khi hết hẳn ho luôn
    Bây giờ mình vẫn áp dụng cách náy cho nhóc nhà mình đấy, vứa uống thuốc vừa kết hợp phơi nắng
    Chúc Mẹ bạn mau khỏi , dạo này thời tiết hơi lạnh, nên phơi khoảng 7g30, và phơi không qua 8g nhe 1bạn
    Hà Nội mùa này có phơi nắng thì chắc chết vì lạnh.
    Không biết phơi nắng thì thu được gì nhỉ - vitamin D chăng - ấy thế mà đỡ ho được thì cũng kỳ nhỉ?
    Sống để yêu thương và dâng hiến !

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2