Bệnh người lớn

Em bị nghèn nghẹn ở cổ, có bị ung thư không???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hai hôm nay cổ họng mình cứ nghèn nghẹn, không hiểu vì sao. Mẹ chồng thì bảo đấy là do "Loạn Cảm Họng" do thần kinh hay gì gì đó vì ngày trước bà cũng bị như vậy. Nhưng mình sợ do đau dạ dày hay do u bướu gì ở vòm họng gây nên. Có mẹ nào bị như vậy không. Mình đang bận nên chưa đi khám được :Crying: :Crying: có ai giúp minhình với
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bbkty2002; 28/08/2009 vào lúc 12:15 AM.

• 4,257 Bài viết

• 4,667 Được cảm ơn

Mẹ nó khi ăn nuốt có bị vướng ko, nếu có thì nên đi nội soi họng nhé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 45 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bạn nên đi khám. Chọn bác sĩ và phòng khám uy tín.

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu bạn mới phát hiện ra nghẹn và khó chịu thì ko đến nỗi phải lo vì có lẽ chỉ cảm ho thông thường thôi chú ko có u gì đầu, anh xã nhà mình bị u lành ở vòm họng nó khàn tiếng, đau họng trong thời gian khá dài...hi vọng là ko có u

• 341 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ko sao đâu bạn à đừng lo lắng quá nhiều khi bạn sắp bị cảm rồi đấy. Cứ
    mua thuốc uống đi rồi sẽ khỏi thôi mà!
    " Cách để sửa chữa sai lầm là tốt nhất hãy quên nó đi "

• 122 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bạn nuốt có đau không, nếu đau thì nắn xem xung quang vùng cổ có vật gì khác lạ không nhé.
    Rau má rất mát, quê tôi có nhiều lắm. Mời các bạn về thăm quê tôi.

• 229 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bạn thử đi siêu âm trước đi xem sao. Nhưng có khi chỉ là trào ngược dạ dày (đỡ hơn là bị u). Nhưng mình nghĩ không có sao đâu. Nếu là u thì nhìn cổ nó sẽ to ra ngay hoặc sờ nắn có khả năng thấy (khi u lớn chút rồi).
    Bạn đi khám thử nhé. Nếu mà bạn có đk tốt thì có thể nội soi họng hoặc siêu âm ở bệnh viện Việt Sing Lý Thường Kiệt bạn ạ. Ở đó phòng khám sạch sẽ và cũng có chuyên môn.

• 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé.Híc híc. hôm nay thấy đỡ hơn nhưng mình vẫn còn cái cảm giác ấy. Chỉ sợ bị trào ngược dạ dày, hoặc bị u gì đó thì sợ lắm. Nhất định sang tuần nếu vẫn như vậy thì mình sẽ đi khám :Rose::Rose:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecunkin Xem bài viết
    Mẹ nó khi ăn nuốt có bị vướng ko, nếu có thì nên đi nội soi họng nhé.

• 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thế bạn đưa AX đi khám chưa. Tuần này mình bận nên chưa đi được. Mình ở Hà nam nên khám ở đây thấy ko yên tâm. Tuần sau nếu ko đỡ mình phải đi khám :Kiss::Rose:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 025062838 Xem bài viết
    nếu bạn mới phát hiện ra nghẹn và khó chịu thì ko đến nỗi phải lo vì có lẽ chỉ cảm ho thông thường thôi chú ko có u gì đầu, anh xã nhà mình bị u lành ở vòm họng nó khàn tiếng, đau họng trong thời gian khá dài...hi vọng là ko có u

• 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có phải bạn quê xứ Thanh không, ở vùng nào vậy. híc híc. Tháng trước nữa cơ quan cho khám sức khỏe toàn cơ quan . Bác sĩ bảo mình bị bướu đơn thuần độ 1, ko có gì nguy hiểm nhưng mà cũng chẳng biết được, cứ thấy nghèn nghẹn trong cổ là mình thấy sợ rồi. Mình sờ xung quanh không thấy gì khác, nuốt cũng không đau, chỉ thấy nghẹn trong cổ thôi. Ngủ buổi tối dậy sáng sớm ko sao nhưng cứ đến buổi là cảm giác ấy lại xuất hiện .. Híc híc , :Crying:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamrong Xem bài viết
    Bạn nuốt có đau không, nếu đau thì nắn xem xung quang vùng cổ có vật gì khác lạ không nhé.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3