Bệnh người lớn

Đầu vú lõm vào trong? Làm thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.8K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7
    • 3,855 Bài viết

• 5,341 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Blueday1331 Xem bài viết
    Có mẹ nào có kinh nghiệm về phẫu thuật kéo đầu ti không ạ? Em đang muốn đi mà chưa biết ở đâu thì tốt? Thấy bảo để lại sẹo xấu lắm! Mà để thế này thì cũng xấu hik hik, ai bít giúp em với, để em đủ dũng cảm thực hiện ạ! Thks cả nhà!
    không cần đâu bạn, đến khi có bầu, sinh em bé và cho bé bú, tự động nó sẽ "nhào ra" trình diện thôi! (kinh nghiệm bản thân đấy nhé!). Giờ chịu khó mỗi ngày kéo nó ra bằng tay thì cũng cãi thiện tình hình chút đĩnh mà!
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy hả bạn? Cám ơn bạn nhiều nhé!May quá, mình lăn tăn về vấn đề này lâu lắm rồi.À, nhưng mà thấy ngta bảo tùy mực độ tụt vào nữa. Không biết liệu mình có được như bạn không í?

• 214 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chị ơi. nhờ em bé lớn nhà chị bú trc, trc khi sinh em bé. k đến lúc có em bé , em bé k ti đc đâu.

• 64 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Không sao đâu em, đứa bé hay lắm, khi mình sinh bé ra nó sẽ tự "lôi" ra. Nếu em mà sinh mổ rồi cho bé bú bình thì khả năng vắt sữa ra cho bé bú là rất cao và khi đó bé sẽ "chê" ti mẹ. Nhà chị đưa đầu chê ti mẹ không tự bú, nhưng bé sau thì chị cho nó bú ngay khi sinh ra mặc dù lúc đó chưa có sữa về, thế mà nó cũng "kéo rít" nhiệt tình lắm, đến nỗi tự dưng mẹ nhờ con mà có đầu ti.:Laughing:

• 113 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Khi cho con bú thì tự nó cũng ra thôi. Nhưng mình thấy có chị bị hơi sâu đến nỗi em bé không bú được. Vì vậy nên kết hợp cả phương pháp cơ học nữa.

• 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tks cả nhà, e cũng đang tập dần ở nhà. Hi vọng nó sẽ sớm nhào ra. Mà ghét là nó mãi mới ra, vừa ra lại tụt vào. Nản ghê gớm!

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị em nào biết về dụng cụ, thiết bị hỗ trợ kéo đầu ti ra ngoài không? Bán ở đâu, giá bao nhiêu? Cô bạn em hoang mang lâu lắm rồi, nó sắp lấy chồng và cực kỳ tự ti!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeOngXinh; 13/04/2011 vào lúc 03:40 PM.

• 174 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Mình không biết có thiết bị này không? Nhưng hồi mình sinh cháu, chả hiểu sao đầu ti cũng bị thụt vào (bé không bú được nên khóc dữ lắm) thế là ngày nào mẹ mình cũng hướng dẫn mình cách tự dùng tay để vân đầu ti cho nó ra để cho bé còn bú.

Bạn của bạn chưa lập ra gia đình nhưng mình nghĩ cách hàng ngày dùng tay tự vân cho đầu ti ra cũng không phải là cách không hay đâu. Bạn thử nói bạn của bạn áp dụng xem sao nhé.

• 3,529 Bài viết

• 11,860 Được cảm ơn

Đâu ti bị tụt có liên quan đến vấn đề hoc môn.
    Tuy vậy, nghe các Cụ nói là phụ nữ lấy chồng xong tự nhiên hết do nhờ chồng bú và con bú thì đầu ti sẽ lộ ra ngoài (chuyện này đã có kiểm chứng thực tế, không phải chuyện bậy)

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Ký ức tuổi thơ nhé (em bé nhà chị tạo dáng xì tin quá). Cũng đã áp dụng (thậm chí em đã từng làm tình nguyện viên) nhưng được 1 tí lại thụt vào. Cứ vân vê thì ra được 1 tí, dời tay cái thì lại về nguyên vị trí. Mà cho em hỏi tế nhị tí: đầu ti thông thường sẽ dài khoảng bao nhiêu cm! Ở đây chỉ được có 0.5 cm thôi, có làm sao không nhỉ?

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7