Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh người lớn

Đã có mẹ nào chữa bệnh bằng phương pháp cấy chỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 88 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em mới được biết có một ông bác sĩ chuyên chữa bệnh bằng phương pháp cấy chỉ (bs Quách Tuấn Vinh) ở trên phố Mai Hắc Đế. Thấy mọi người ca ngợi lắm và thấy bảo chữa được nhiều bệnh bằng phương pháp cấy chỉ (trong đó có cả bệnh viêm xoang). Em định đến đó để điều trị cái mũi của mình. Dạo này nó "tác oai tác quái" quá, em ko thể chịu được! Đã có mẹ nào chữa bệnh nhà bs này chưa? có kinh nghiệm gì không xin chỉ giúp em với!

Mặt trời của tôi

• 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cấy chỉ là phương pháp cấy chỉ tự tiêu vào huyệt. rất tốt với các bệnh mãn tính bạn à, nhưng ông thầy thuốc đó thì mình không biết như thế nào, bạn tham khảo thêm nha!

• 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

khi cấy chỉ như vậy nó sẽ tác dụng lên huyệt một thời gian dài, vì thế nó giống như châm cứu lên huyệt. nếu cấy chỉ đúng huyệt đúng bệnh thì là phương pháp khá tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

xin hỏi chủ topic đã chữa viêm xoang ở bác sĩ quách tuấn vinh chưa ? cho mình ít kinh nghiệm với. sau khi cấy chỉ xong bệnh có hết ko

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có anh chị nào chữa bệnh viêm xoang bằng phương pháp cấy chỉ ở bác sĩ quách tuấn vinh chưa ?

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vào cho em ít kinh nghiệm với

• 128 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

rất tốt và an toàn, chi phí hợp lý,nhưng hiệu quả tùy từng người thôi. ngoài ra không có gì để nói với bạn cả, chẳng lẽ mình lại thổi kèn khen lấy ah?

• 128 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

hết làm sao được, cấy chỉ là cấy thuốc tự tiêu phát tác chậm vào huyệt (thúc ra mấy ai cấy chính xác đâu) sau khi hết thuốc là tái phát ngay. chỉ có việc xông mũi vệ sinh hàng ngày bằng nước muối 9 phần nghìn là có thể giúp bạn thôi, nhưng phải biết làm đúng cách. Nhiều người làm rồi , rủa mũi hàng ngày nhưng không ăn thua là vì sai cách dùng đấy. hoặc xông thêm 1 số vị thuốc làm tiêu viêm chống tụ huyết cũng rất tốt. Liên hên hòm thư để biết thêm chi tiết nếu cần

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gai xinh bi chong bo Xem bài viết
    hết làm sao được, cấy chỉ là cấy thuốc tự tiêu phát tác chậm vào huyệt (thúc ra mấy ai cấy chính xác đâu) sau khi hết thuốc là tái phát ngay. chỉ có việc xông mũi vệ sinh hàng ngày bằng nước muối 9 phần nghìn là có thể giúp bạn thôi, nhưng phải biết làm đúng cách. Nhiều người làm rồi , rủa mũi hàng ngày nhưng không ăn thua là vì sai cách dùng đấy. hoặc xông thêm 1 số vị thuốc làm tiêu viêm chống tụ huyết cũng rất tốt. Liên hên hòm thư để biết thêm chi tiết nếu cần
    ủa. bạ có bị viêm xoang ko ? có cấy chỉ để chữa viêm xoang ở bác sĩ quách tuấn vinh chưa? mình nghe nói có nhiều người chữa hết mà

• 92 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thưa các mẹ em là nhân chứng sống đây ạ , em đã châm cứu cấy chỉ ở bác sĩ VInh trên Ly Nam Đế 2 năm nay rồi . Lúc đầu em bị viêm mũi dị ứng sau nặng chuyển thành xoang , theo như em châm cứu ở đấy thì khỏi hết đợt mùa đông ( mỗi năm em châm cứu 2 lần , cứ chuyển mùa khoảng t11 là em di châm cứu , sau đó 1 tháng đi châm cứu lại thì qua được hết mùa đông .
    Lần đầu cấy chỉ rất đau ạ , em đau đến chảy cả nước mắt( k biết có phải do em nhát gan không nhưng đau thật ạ) , đến các lần sau thì quen hơn . Chi phí là 20k/huyệt , châm khoảng 22-30 huyệt tùy vào tình hình của bệnh , nặng thì châm nhiều mà nhẹ thì châm ít .

Tuy nhiên em khẳng định là châm cứu cấy chỉ như em chỉ có tác dụng tạm thời ,hết thuốc là bị lại ,ko có tác dụng chữa khỏi hoàn toàn nên bác nào mà nghĩ là châm cứu khỏi hoàn toàn thì không có ạ.

Với cả còn tùy thuộc vào cơ địa của từng người nữa , hôm em đi châm cứu cấy chỉ thấy có người nói đỡ , có người nói không nên em không dám khẳng định 100% là ai cấy cũng khỏe cả , nếu muốn biết có hợp hay không thì phải tự mình làm chuột bạch thôi , sắp tới mùa đông năm nay em lại đi cấy chỉ tiếp ...

Bác nào muốn biết số điện thoại của phòng khám thì pm em sẽ cung cấp số đt , nhưng chú ý là nếu đến phải bác sĩ Vinh khám thì mới nên khám vì bây giờ phòng khám tuyển thêm 1 bác sĩ nữa khám thay bác sĩ VInh thì phải , năm ngoái khám e 1 lần thấy có vẻ k mát tay = bs VInh

Tiện thể em giới thiệu topic về thực phẩm chức năng Athena có tác dụng hạn chế lão hóa , giảm mụn làm da mịn màng http://www.*************/forum/showt...3m-cholesterol

và topic về kem y tế thảo dược chiết xuất mật ong Manuka từ New Zealand chuyên chữa các bệnh về da của trẻ em ( viêm da cơ địa , dị ứng thời tiết , mẩn ngứa ..) và người lớn ( viêm da sau sinh , viêm nang lông , á sừng, ...) http://www.*************/forum/showt...an-cho-b%C3%A9

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5