Bệnh người lớn

Có cách nào làm liền sẹo nhanh chóng?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 38.7K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người có ai có bí quyết gì để vết thương khong có sẹo không chỉ cho em với.

• 89 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn để sẹo của Bạn khô một tí đã ,sau đó Bạn xức contraxtubax (lâu lắm rồi mình chưa dùng lại nên không biết có bị sai chữ nào không nhưng đại khái là có thuốc đó ).
    Hiện nay có nhiều thuốc mới được bào chế cũng giúp mau liền sẹo ,Bạn làm theo thử đi.

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buonnhieu Xem bài viết
    Bạn để sẹo của Bạn khô một tí đã ,sau đó Bạn xức contraxtubax (lâu lắm rồi mình chưa dùng lại nên không biết có bị sai chữ nào không nhưng đại khái là có thuốc đó ).
    Hiện nay có nhiều thuốc mới được bào chế cũng giúp mau liền sẹo ,Bạn làm theo thử đi.
    Có phải là thuốc contractubex không ban?Mình cảm ơn bạn nhiều nhé

• 343 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

đúng là contractubex rồi nó giúp mau liền sẹo mà còn làm mềm sẹo, sẹo nhỏ lại mà mọi người hay gọi là chống sẹo nói chung là rất tốt. bạn có thể dùng nó bôi vào các vết trầy xước cho bé sau khi đã sát khuẩn.
    Nhưng bạn nên dùng vào thời gian vết thương đã tương đối khô, vào đã hết nhiếm trùng và không quên dùng các thuốc sát khuẩn khác, vì contractubex không có tác dụng sát khuẩn.

• 1,757 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Còn bị phỏng bô xe máy thì xức cái gì để khỏi bị thẹo mấy chị ơi:Crying:

• 2,909 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, khi bị bỏng, các mẹ kiếm được cây lô hội tươi, bẻ ra vắt lấy nước, xức trực tiếp vào đó, sẽ làm dịu vết bỏng, sẹo không thâm mà lại nhanh lành, các mẹ có thể mua cây về nhà, dễ trồng lắm các mẹ ạ

• 343 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

cái vấn đề bỏng bô xe máy nhiều người hỏi và nhiều người trả lời lắm rồi cơ mà các mẹ.
    Khi bị bỏng bất cứ bỏng gì: bô, lửa, nước, ga, axit, bazo, vôi, hóa chất, bỏng nóng, bỏng lạnh ..... thì các mẹ làm như sau nhé và nhờ thật kỹ vì hay gặp lắm mà không biết làm sao:
    Ngay sau khi bị bỏng lập tức lấy nước lạnh ngâm vào vị trí bỏng, không ngâm được thì xả liên tục khoảng 25-30 phút. Tuyệt đối không ngâm bằng nước mắm, dầu hỏa, xăng, ..... không đắp bất kỳ thuốc gì, lá gì khi chưa ngâm nước lạnh. (nước máy hoạc nước sôi để nguội, không dùng nước đá).
    Sau khi ngâm xong nếu vết bỏng không bị trầy da thì có thể đắt lá gì đó theo ý thích của nhân gian nhưng nhớ có thể hậu quả khó lường. nhất là với các vết bỏng trầy da, bỏng trên diện rộng.
    Nếu vết bỏng bị trầy da thì rửa sạch bằng nước muối sinh lý (NaCl 0,9%) bán đầy nhà thuốc, giữ vết bỏng không để bị nhiễm trùng thêm. không được đắp bất cứ lá gì lên vết bỏng vì gây nhiễm trùng (nhất là mọi người hay bôi mỡ trăn kinh khủng lắm) chỉ bôi những thuốc bác sĩ cho thôi. sau khi vết bỏng lên da non thì bạn có thể dùng các thuốc chống sẹo: contractubex, madecazon.....để cho sẹo đỡ xấu gây mất thẩm mỹ.
    Chứ sau khi bị bỏng mà các mẹ đi tìm lá cây lô hội (alovela) được để đắp thì đã bỏng sâu tới đâu rồi, mất đi khoảng thời gian vàng để giảm tổn thương.
    Trong tủ thuốc của gia đình không thể thiếu những thuốc chống bỏng sau:
    - Panthenol - sray # 80.000vnd. có thể xịt ngay sau khi bỏng
    - NaCl0,9% 17-25.000vnd. xối ngay sau khi bỏng, rửa vết thương, vết bỏng.
    - Dầu mù u 2.500vnd. bôi lên vết bỏng trước khi băng cho mau lên da non.
    - bông gòn, băng.........
    có gì thắc mắc nữa không khi bị bỏng nào các mẹ.
    Khi bọ bỏng các mẹ nhớ ngâm nước lạnh càng sớm càng tốt, càng lâu càng tốt. ngâm được nước muối sinh lý thì càng tốt hơn.

• 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em vừa mới bị thủy đậu cách đây vài tuần, hic, bây h khỏi rồi, nhưng các nốt thủy đậu để lại vết trên khắp cả người, nhìn như cóc ấy. Bây h phải bôi thuốc j để làm liền lại, có những vết sâu lắm, em chỉ sợ rỗ thôi

• 169 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeywind Xem bài viết
    Em vừa mới bị thủy đậu cách đây vài tuần, hic, bây h khỏi rồi, nhưng các nốt thủy đậu để lại vết trên khắp cả người, nhìn như cóc ấy. Bây h phải bôi thuốc j để làm liền lại, có những vết sâu lắm, em chỉ sợ rỗ thôi
    Em giã nghệ tươi sau đó lấy nước nghệ bôi lên (nhìn không được đẹp lắm nhưng mau lành). Em phải kiên trì thì mới hết được. Vài tuần thì ra nhà thuốc mua kem nghệ về thoa lên chổ bị thẹo Chúc em mau đẹp trở lại như xưa

• 317 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng trị sẹo của hãng adema hoặc avene cần thì bạn hãy truy cập vào websit http//www. duocmypham.com mà tham khảo.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bocpc1; 22/03/2009 vào lúc 04:12 PM.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4