Bệnh người lớn

Chữa viêm xoang , viêm mũi bằng rượu tỏi

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 88.6K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 180 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

CÁc chị ơi , em đọc khá nhiều thông tin về việc chuos viêm mũi dị ứng hay vibe6m xoang bằng rượu tỏi, em đã làm thử gần 01 tháng nay: vừa uống , vừa nhỏ sao em không thấy nó hết bệnh hả các chị. Bây giờ em phải làm sao đây , khó chịu quá aaaaaaaaa........ cứu em với

• 115 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEOMAP
    CÁc chị ơi , em đọc khá nhiều thông tin về việc chuos viêm mũi dị ứng hay vibe6m xoang bằng rượu tỏi, em đã làm thử gần 01 tháng nay: vừa uống , vừa nhỏ sao em không thấy nó hết bệnh hả các chị. Bây giờ em phải làm sao đây , khó chịu quá aaaaaaaaa........ cứu em với
    Chào bạn!Mình cũng bị viêm xoang giống bạn và mình đã mổ nhưng vẫn ko khỏi hẳn,lâu lâu cũng nhức đầu và nghẹt mũi rất khó chịu.Bạn có thể vào website http://dactriviemxoang.com/dieutri.php để tham khảo phương pháp điều trị nè,mình được biết là lương y này chữa viêm xoang rất hay.Bây giờ thì mũi mình vẫn bình thường,sắp đến mùa đông nếu bệnh tái phát mình sẽ đến chữa trị chỗ này xem sao.Vì mình ở Đà Nẵng nên việc đi lại cũng dễ dàng.Chúc bạn luôn mạnh khoẻ.....khó chịu quá thì chịu khó đi nha...lúc trứoc mình cũng giống bạn vậy đó :1:

• 2,557 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Bạn nhỏ như thế nào thử tả lại mình nghe xem có đúng cách ko?
    Nhà mình người thân chia theo 2 nhóm cùng chữa bằng nhỏ rượu tỏi kết quả như sau:
    - nhóm viêm mũi dị ứng: đỡ hẳn, đi lạnh hay rửa mặt nước lạnh, các buổi sáng giảm hẳn vụ hắt hơn và dần dần hết hẳn.
    - nhóm viêm xoang: chỉ đỡ thôi, nhưng đỡ cũng là hạnh phúc lắm rồi
    Tớ về quê nơi không có internet roài!

• 63 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị chomchom ơi, giúp em với, chị chỉ em cách nhỏ rượu tỏi và mua rượu tỏi ở đâu vậy hả chị. Em cũng bị viêm mũi dị ứng bác sĩ cho nhỏ thuốc nhưng không hết, bác sĩ còn bảo rằng viêm mũi dị ứng chữa không hết, phải tránh gió, bụi, quạt, máy lạnh, khói xe... nhưng chị biết đấy ngày nào cũng phải đi làm thì phải tiếp xúc gió, bụi, quạt, máy lạnh, khói xe... thì làm sao tránh được huhuhu. Tối đi ngủ em cứ bị nghẹt 1 bên mũi khó chịu lắm chị ạ.
    Cám ơn chị nhiều lắm.

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cung bi viem mui di ung , kho^? la'm , chi CC lam on chi cho em chu bang ruoi toi voi .

Cam on chi nhieu nhieu !!!
    Con Trai Yêu Quí Là Cả Vũ Trụ Của Mẹ.
    Mau Lớn Thành Chàng Trai Thông Minh , Hiền Lành Và Bao Dung Nghen Cục Cưng Của Mẹ !

• 2,557 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Có lẽ là e nhỏ rượu tỏi chưa đúng cách chăng?
    Nhà chị mọi người nhỏ k/q như sau:
    Viêm xoang: chỉ đỡ thôi ko khỏi hẳn
    Viêm mũi dị ứng: (chuyên gia hắt hơi khi bị lạnh, các buổi sáng) thì giảm dần và đỡ hẳn.

Cách sử dụng như sau:

1 thìa phở muối tinh sạch. đun tan với 100ml nước
    Để lắng cặn cất chai lavie dùng dần.

Rượu tỏi thì công thức ngâm rượu tỏi chắc mọi người bít rùi.
    Ai chưa biết thì tham khảo ở đây nhé!
    http://www.dantri.com.vn/suckhoe/2005/9/79620.vip

Cách nhỏ:
    Hàng sáng lấy bông ngoáy tai nhúng nước muối làm vệ sinh sạch 2 lỗ mũi.
    Nằm ngửa nhỏ 2-3 giọt rượu tỏi vào mũi, bóp 2 cánh mũi nhè nhè cho rượu ngấm.
    Nếu dũng cảm thì hít 1 hơi cho nó thông.
    Con bé cháu mình nhỏ vừa khóc vừa cười tội lắm vì cảm giác rượu tỏi nóng sộc lên mũi lên óc rất sợ.
    Nhưng mà kiên trì hàng tháng sẽ đỡ còn hơn là bị bệnh hành cũng khổ sở lắm.
    Chúc các mẹ cũng hợp với phương thuốc này.

P/S: các mẹ vừa nhỏ vừa nghe ngóng nhé, chị họ tớ cơ địa không chịu nổi sức nóng của rượu và tỏi kết hợp sẽ bị dị ứng sưng vù mặt mũi đấy.
    Tin vui: mấy tháng gần đây chồng tớ sáng nào cũng bị vợ đè ra nhỏ rượu tỏi trộm vía sáng ra đỡ khỏi nghe chồng hắt hơi 20-30 cái sốt cả ruột.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chomchom; 06/09/2006 vào lúc 07:55 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 180 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

trời đất ơi , em nhỏ y chang cách của chị chôm chôm ấy chứ, sáng trưa chiều tối , mỗi bữa uống 2 thìa caphê rượu tỏi, nhỏ ngày 3 lần, mỗi lần 02 giọt/2 bên mũi, mèn đét ui , xót thấu tận tim gan , nhưng đang nghẹt mà nhỏ vào một giợt thấy thông và dễ chịu hẳn , nhưng sao uống cả 01 tháng nay rùi , làm 01 tháng nay rùi mà không thấy hettttttttttttttttttttt........ huuuuuuuuuuuuuuuuhuuuuuuuuuuuuuu..cứu cứu cứu

• 2,557 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

trời đất ơi , em nhỏ y chang cách của chị chôm chôm ấy chứ, sáng trưa chiều tối , mỗi bữa uống 2 thìa caphê rượu tỏi, nhỏ ngày 3 lần, mỗi lần 02 giọt/2 bên mũi, mèn đét ui , xót thấu tận tim gan , nhưng đang nghẹt mà nhỏ vào một giợt thấy thông và dễ chịu hẳn , nhưng sao uống cả 01 tháng nay rùi , làm 01 tháng nay rùi mà không thấy hettttttttttttttttttttt........ huuuuuuuuuuuuuuuuhuuuuuuuuuuuuuu..cứu cứu cứu
    Mèo mập ơi chị nghĩ là pp nhỏ rượu tỏi chỉ đỡ thôi chứ làm sao mà khỏi hẳn được nếu e bị viêm xoang nặng lâu ngày.
    Chị thấy anh xã chị mới ở dạng viêm mũi dị ứng thì đỡ hẳn đấy!

• 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

http://dactriviemxoang.com/dieutri.php
    Sao trang này em không vào dc. EM cũng bị viêm xoang khổ vô cùng. Thời gian về VN chả làm ăn dc gì cả.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai đã chữa trị viêm xoang khỏi hẳn mách cho em với. Ông chồng nhà em bị viêm xoang, cứ mỗi lần thay đổi thời tiết đều bị đau đầu kinh khủng, đã uống một số loại thuốc tây rồi mà ko khỏi.

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7