Bệnh người lớn

Chữa viêm lộ tuyến cổ tử cung, nấm âm đạo nhưng đặt thuốc xong vẫn rất rát và ngứa

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 57.6K Lượt đọc
  • 167 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 78 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mainguyetdb Xem bài viết
    Minh dot o benh vien nam duoc HN, hoi do thi bao khoi roi. vay ma di kham thi lai bao bi viem co tu cung, cho mai chang thay con yeu. Buon chet di duoc.
    Mình không chắc viêm lộ tuyến cổ tử cung thì chữa bằng đông y có tối ưu ko nữa. Mình nghĩ bạn nên đến PSHN hoặc PS Trung ương để đốt điện chữa lộ tuyến cho khỏi hẳn đi đã. Hoặc bạn tham khảo mấy địa chỉ áp lạnh ở mục Viêm lộ tuyến cổ tử cung ấy. Chữa khỏi lộ tuyến nếu còn viêm nhiễm thì hãy chữa bằng đông y. (Vì lúc mình khỏi lộ tuyến rồi, đi khám lại 4 lần ở PSHN đều vẫn bị lúc thì viêm cổ tử cung, khi thì viêm âm đạo do tạp khuẩn, đặt thuốc mãi chả khỏi. Nản nên mình mới chữa đông y. Địa chỉ đông y này ở Nam Định cơ. Là người quen của chị gái mình (mình cũng chỉ khám bệnh qua điện thoại, rồi nhờ chị gái mình lấy thuốc cho thôi)) Đợt vừa rồi uống mất 3,4 tháng, thấy khỏi nên ko uống nữa, được một tháng sau nó lại bị lại, mình gọi điện hỏi chị BS ấy thì chị ấy bảo là lúc ấy là chưa khỏi dứt, nên uống cho dứt chân hẳn hãy ngừng. Nên đợt sau mình lại phải uống lại từ đâu. Uống đến đợt thuốc thứ 2 này thì mình có bầu, hii vui quá, vì Chu kỳ của mình cũng chả đều, chả biết ngày nào mà hành sự nữa, nên chị ấy cho uống thuốc điều kinh và thay máu luôn. Giờ có bầu nhưng mình vẫn uống cố cho hết đợt thuốc này. vì thuốc này lành, ko ảnh hưởng đến thai.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 78 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nói chung chữa Tây y thì có ưu điểm nhanh khỏi hơn (Nhưng cũng tùy từng bệnh) và dễ tái phát hơn. Đông y thì chữa tận gốc, mất thời gian hơn chút nhưng hiệu quả. Mình bị viêm khoảng hơn 10 năm rồi, nhưng vì vẫn là con gái nên khó can thiệp. Đến giờ lấy chồng nên mới tập chung chữa trị. Đi khám ở BV Bác sĩ kêu ầm lên vì bị nặng quá. thế là tiến hành đốt điện, may quá đốt mỗi lần là khỏi.

• 77 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Cam on ban. Minh di kham thi ho bao bi viem co tu cung chang biet co bi lo tuyen khong nua. Nghi ma nan qua suot ngay uong thuoc ma khoi mot thoi gian lai bi, con cai thi mai chang co. Nha lai o xa HN nen cugn ko thuan tien cho viec di kham.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ ah, em đi khám ở số 8 Kim Ngưu cũng bị kết luận là nấm âm đạo, VLTCTC 1cm, lần này chắc chắn phải chữa dứt điểm để còn bầu bí, vc e quyết định năm nay ah.
    Nhưng em nghe nói phải chữa hết nấm thì mới áp lạnh được, em định đến bs Thanh để AL rùi, nhưng mẹ nào có thể chỉ cho em biết chỗ chữa khỏi nấm AD tốt k a?

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

@ sunglieu : chị ơi, chị chữa viêm nhiễm bằng đông y như thế nào ạ, giúp e với. e mới lấy chồng được hơn 4 tháng mà thấy viêm khó chịu quá, e đã từng đặt thuốc mấy lần mà không hết, em lo quá, vì hai vợ chồng mong muốn tháng 7 này thả để mang bầu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi melrose; 02/03/2011 vào lúc 08:13 PM. Lý do: thiếu nội dung

• 205 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Chi Vo_gau ơi, em cũng bị nấm và viêm lộ tuyến tử cung 2 lần rùi, đợt đầu em bị thì bác sĩ cho thuốc uống và đặt, dùng hết thuốc là hết. Nhưng đợt vừa rồi em lại bị lại, ko nặng như đợt đầu nhưng dùng hết thuốc mà em vẫn cảm thấy chưa khỏi hẳn. Cả 2 lần em đều khám ở Bệnh viện phụ sản Trung ương ở Đê La Thành. Em và ax chuẩn bị đám cưới và có dự định sinh con luôn, em lo lắng lắm, ko biết bệnh này có ảnh hưởng j đến chuyện con cái không ah (em còn bị thêm 1 bệnh nữa là kinh nguyệt không đều:Sad

Em đang rất lo lắng, chị có cách nào làm ơn chỉ giúp em qua thuzaizai@yahoo.com nhe. Thks chị nhiều nhiều

• 41 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

[Tình hình là khoảng 2 tuần trước tớ đi khám PK ở PK 125 Thái Thịnh (vì thấy ngứa). Người khám cho tớ là BS Cúc. Sau khi soi tươi và soi CTC, kết quả soi tươi ghi: BC, tạp khuẩn (++++), nấm (+)
    KL: viêm lộ tuyến CTC
    BS Cúc kê đơn cho tớ 1 lọ thuốc rửa Poridin và thuốc đặt là Parapic (1 vỉ 10 viên), cho ax là 1 liều Kit-fung.
    Vấn đề là sau khi dùng thuốc mấy ngày, tớ thấy hiện tượng ngứa không đỡ mà còn tệ hại hơn rất nhiều. Đặt được 8 viên tớ chịu ko nổi nên đến đấy khám lại thì bác Cúc bảo tớ không vấn đề gì. Phần lộ tuyến của tớ có dấu hiệu thu nhỏ lại và ngứa ngáy là do hiện tượng lên da non. Lần khám lại này bác ấy chỉ kê thêm 1 liều Kit-fung giống của ax nhưng tớ vẫn chưa uống, và dặn tớ về phải dùng hết 10 viên Parapic. Đến hôm nay thì tớ cố dùng đủ 10 viên theo bs chỉ định nhưng thực sự vẫn ngứa ngáy, rát kinh khủng. Có mẹ nào đã từng dùng thuốc chữa viêm, nấm mà bị như tớ chưa. Thực sự tớ rất lo lắng không biết như thế có bình thường không. Hy vọng nhận được thông tin từ mọi người.
    Viêm lộ tuyến thì phải đốt mơí khỏi bạn ạ.Nấm ngứa thì ngâm lá trầu không là khỏi thôi mà. Lần trước mình cũng bị như bạn, đi đốt xong uôgs thuốc rồi ngâm lá trầu không, khỏi luôn một năm nay không sao cả. có gì liên lạc qua mail giúp được mình sẽ giúp:ngocthom2@yahoocom

• 41 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi july88 Xem bài viết
    Chào các mẹ ah, em đi khám ở số 8 Kim Ngưu cũng bị kết luận là nấm âm đạo, VLTCTC 1cm, lần này chắc chắn phải chữa dứt điểm để còn bầu bí, vc e quyết định năm nay ah.
    Nhưng em nghe nói phải chữa hết nấm thì mới áp lạnh được, em định đến bs Thanh để AL rùi, nhưng mẹ nào có thể chỉ cho em biết chỗ chữa khỏi nấm AD tốt k a?
    .Nấm ngứa thì ngâm lá trầu không là khỏi thôi mà. Lần trước mình cũng bị như bạn, đi đốt xong uống thuốc rồi ngâm lá trầu không với muối. vài ngày là khỏi. trước mình mất nhiều thời gian và tiền bạc để chữa trị nấm nhưng hay bị tái phát lắm. Từ ngày rửa bàng lá trầu không khỏi luôn, đợt trước cứ thấy hơi ngứa là mình ngâm trầu không. Lâu lắm rồi không sao cả bạn ạ. Dùng chè tươi thế nào thì bạn thay bằng trầu không như vậy.đảm bảo khỏi nấm đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 438 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

@Các mẹ: Tớ đã từng bị viêm lộ tuyến CTC. Phải nói là cực kỳ khó chịu và hoang mang. Xin kể hơi dài dòng để các mẹ tham khảo tình trạng của mình xem có giống của tớ k.

Trước ngày cưới, tớ bị đèn đỏ sớm hơn thường lệ 1 tuần (trước giờ vòng kinh của tớ rất đều). Đến ngày cưới thì vẫn bị... Coi như vc tớ đêm tân hôn chỉ ôm ấp nhau rồi ngủ khì...

Sau đó vài ngày thì k thấy gì, vc tự tin gặp nhau thì bị ra máu đen. Hoảng quá, đi khám ở phòng khám tư, bác sĩ quen tớ vẫn hay kiểm tra định kỳ khi còn con gái, thì bảo phải đến bv phụ sản, ở đó có đầy đủ máy chụp (tớ chả nhớ là phải chụp gì nữa) thì mới biết chính xác. Chụp xong, kết luận bị viêm lộ tuyến cổ tử cung. Phải nói là bs chữa cho tớ rất nhiệt tình và cẩn thận. Sau khi kết luận, bs cho tớ uống + đặt thuốc trước. Hẹn hết thuốc thì đến khám lại rồi mới đốt. Đúng là bị viêm lộ tuyến thì phải đốt mới khỏi. Đốt xong vc tớ phải kiêng... tận hơn 1 tháng. Phải nói là tuyệt đối kiêng nhé, nếu k sẽ lại bị lại đó. Sau thời gian kiêng cữ, khi bs bảo khỏi hẳn, ok, vc gặp nhau. Đúng 1 tháng sau tớ có tin vui.

Cảnh báo các mẹ, khi tớ khám và đo độ dày buồng trứng, tớ k nhớ chính xác lúc đó là bn mm, nhưng bs bảo của tớ mỏng do khi bị viêm, ra máu nên làm mỏng màng. Mà nếu mỏng thì khó có thai do phôi thai k bám được vào thành nên sẽ dễ bị tuột. Vậy nên mẹ nào có triệu chứng như tớ tả ở trên, hoặc nghi ngờ thì hãy đi khám ngay nhé.

Về vị bs đã từng chữa cho tớ, nếu mẹ nào có nhu cầu thì pm, tớ sẽ cung cấp tên và số phone (cả di động và phòng khám, địa chỉ). Bác ấy rất nhiệt tình và gần gũi, khác hẳn với mấy loại bs kênh kiệu chảnh chọe mà tớ thường gặp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 96 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị viêm đặt thuốc tây mãi không khỏi, chuyển qua dùng đông y trị khỏi thì chia sẻ voi cả nhà voi nhé. Em thì đi soi tuoi chỉ có con cầu khuẩn thôi mà mãi không hết viêm. Bác sĩ trả về không chua cho em nua rồi ạ :Sad:
    Nghe nói con này kháng thuốc ghê lắm. Em đang không biết làm thế nào cả :Crying: