Bệnh người lớn

Chữa gai cột sống hiệu quả mà lại rẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 94 Lượt chia sẻ
  • 90.2K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em có một cách chữa gai cột sống rất chi là hiệu quả, kết quả đạt được 100% luôn :Applause:. Lúc trước em trai của em bị gai cột sống, nó bị gai cột sống bẩm sinh cũng đi chữa nhiều nơi không khỏi, thế là 1 lần tình cờ về quê được người quen giới thiệu một loại thuốc lá. Nhà em mua thử về chữa và kết quả là sau 3 tháng lành hẳn, đến giờ đã hơn 2 năm mà không tái phát lại . Mẹ em cũng mách cho vài người bị gai cột sống dùng thuốc đó và bệnh khỏi hẳn, ai cũng vui mừng ngạc nhiên hết
    Cách dùng: lấy lá tươi ngày ăn 3 bữa kèm với trứng gà chần nước sôi, mỗi bữa ăn một nhúm vừa và ăn trước bữa cơm khoảng 1tiếng
    Cây có lá gần giống với lá ớt, cao khoảng 30cm là bắt đầu trổ hoa, hoa có màu tím nhạt, và đặc biệt là cây rất dễ sống.
    Em post hình của cây đó lên cho mọi người xem nè (em ko biết tên của cây )
    Hình đính kèm

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn thử hỏi lại cho rõ xem cây này tên là gì, tên dân gian của vùng đó cũng được bạn ạ. Để những người cùng quan tâm và những người có chuyên môn còn biết được chứ. Vì gai cột sống cũng có mức độ bệnh khác nhau mà. Có thể cho biết địa chỉ của người cho bạn thuốc này được ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 90 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chị ơi cây này mua ở đâu về trồng được ạ ?
    Có em là thế gian thêm một ngày nắng ấm.
    Thêm nhiều tiếng ca để xuân tràn dâng.
    ....
    20 em tung tăng cho vui đời !

• 33 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a4k32pbc Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn thử hỏi lại cho rõ xem cây này tên là gì, tên dân gian của vùng đó cũng được bạn ạ. Để những người cùng quan tâm và những người có chuyên môn còn biết được chứ. Vì gai cột sống cũng có mức độ bệnh khác nhau mà. Có thể cho biết địa chỉ của người cho bạn thuốc này được ko?
    Thực tình thì mình chẳng biết cây đó tên gì, mình hỏi mẹ mình mẹ cũng ko biết. Lúc mẹ đi mua lá đó về uống hỏi người bán họ cũng ko biết luôn

• 33 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Roosa Xem bài viết
    Chị ơi cây này mua ở đâu về trồng được ạ ?
    Lá thuốc này mẹ mình mua ở nghệ an, chỗ Nam Đàn quê Bác đấy. Vì cây này rất dễ sống nên nhà mình cũng có trồng trong 1 hộp xốp to, cây trong hình là ở nhà mình trồng đấy. Nếu mẹ Roosa thích mình share cho vài cây về trồng, mà mình ở Đà Nẵng, mẹ Roosa ở đâu vậy?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 883 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm vì mẹ cũng bị gai đốt sống. Nhìn hình như thế này khó đoán nhỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 595 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xu_xu762 Xem bài viết
    Em có một cách chữa gai cột sống rất chi là hiệu quả, kết quả đạt được 100% luôn :Applause:. Lúc trước em trai của em bị gai cột sống, nó bị gai cột sống bẩm sinh cũng đi chữa nhiều nơi không khỏi, thế là 1 lần tình cờ về quê được người quen giới thiệu một loại thuốc lá. Nhà em mua thử về chữa và kết quả là sau 3 tháng lành hẳn, đến giờ đã hơn 2 năm mà không tái phát lại . Mẹ em cũng mách cho vài người bị gai cột sống dùng thuốc đó và bệnh khỏi hẳn, ai cũng vui mừng ngạc nhiên hết
    Cách dùng: lấy lá tươi ngày ăn 3 bữa kèm với trứng gà chần nước sôi, mỗi bữa ăn một nhúm vừa và ăn trước bữa cơm khoảng 1tiếng
    Cây có lá gần giống với lá ớt, cao khoảng 30cm là bắt đầu trổ hoa, hoa có màu tím nhạt, và đặc biệt là cây rất dễ sống.
    Em post hình của cây đó lên cho mọi người xem nè (em ko biết tên của cây )
    Tôi đoán Cây này ra rồi. Nhưng trước khi nói tên cây.
    Nhờ xu_xu762 hái một nắm lá, cho vào ít nước đem đun cho thật sôi ----> Xem xem nước đun đó có cho ra màu Tím không.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thnhua; 23/03/2010 vào lúc 09:22 PM.

• 595 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Một số hình ảnh về cây này:

8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 33 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnhua Xem bài viết
    Tôi đoán Cây này ra rồi. Nhưng trước khi nói tên cây.
    Nhờ xu_xu762 hái một nắm lá, cho vào ít nước đem đun cho thật sôi ----> Xem xem nước đun đó có cho ra màu Tím không.
    uhm, để sáng mai minh thử lại cho chắc ăn rồi review lại nhé! Mà mấy hình bạn up lên là đúng cây đó rồi đó :Rose:

• 381 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

mình biet thêm 1 bai thuốc nữa là hạt đu đủ chín giã ra đắp vào chổ đau do gai cột sống khoảng 20 phút một ngày, làm 20 ngày liên tiếp. người thân của mình cũng làm theo cách này mà khỏi bệnh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)