Bệnh người lớn

Cách để béo lên cực nhanh ?

Đến trả lời mới nhất
  • 25 Lượt chia sẻ
  • 247K Lượt đọc
  • 326 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 1,971 Bài viết

• 3,476 Được cảm ơn

Trước đây mình cũng gầy như que củi, nặng có 40kg, cao 1m54, mặc quần áo cứ gọi là tủi thân không chịu được. Đã vậy còn bị đau dạ dày, ăn gì khó chịu là nôn ra. Nhưng đi làm vài năm thì đã tăng lên được 48 kg, đau dạ dày lâu lâu mới bị lại. Kinh nghiệm của mình đây:
    - Không nhất thiết phải uống sữa. Vì những người gầy bản chất hấp thụ đạm kém, mà tống ngay ly sữa đầy đạm như thế không tiêu chảy hoặc sôi bụng mới lạ.
    - Nhất thiết phải ăn sáng đầy đủ. Cho dù không thích ăn cũng phải tập thói quen ăn tinh bột vào buổi sáng (khoai lang, bắp ngô, bánh canh, cháo, bún..v.v). Lâu dần cơ thể bạn sẽ thành phản xạ không ăn sáng là không chịu được. Cho nên ngày trước cơm văn phòng rất tệ nên ăn trưa ít, nhưng vì ăn sáng đầy đủ nên mình vẫn tăng ký.
    - Cứ chè chén những món nào bạn thích ấy. Phải ngon miệng thì đồ ăn mới được hấp thụ tốt.
    Nhớ ngủ nhiều, tinh thần thoải mái, đừng lo chuyện mập ốm làm gì mà stress. Ăn ngon, ngủ tốt thì cơ thể sẽ tích lũy mỡ dần dần thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 384 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình vửa tăng được 1kg trong vòng 1 tuần. Ăn uống bình thường như mọi ngày (cấm bỏ bữa sáng) và cứ sau mỗi cữ chính là 1 bịch sữa có đừờng 220ml của vinamilk. Có hôm tớ đoi đói có thể chơi 4 bịch là 880/ml sữa /ngày.
    Chủ top lại có vấn đề với sữa tuy nhiên mình lại thấy sữa tươi là cách nhanh mập nhất. Mình đã từng uống ensure nhưng cứ ngại đun nước này nọ nên dùng toàn sữa tươi. Hiệu quả nhanh phết!

• HYC
    • 4 năm
    • 1,214 Bài viết

• 2,439 Được cảm ơn

hi,mình với chủ top cùng hoàn cảnh rồi,mình cao 1m60 nặng 37kg,thời hoàn kim nhất là 41 kg,nhưng cũng ko giữ đc lâu,mình đã thử rất nhiều cách,ăn cả nhung hươu thế mà vẫn ko béo,nhà mình cũng có điều kiện lên mẹ mình cứ thấy ở đâu mách thuốc tây hay thuốc nam,thuốc bắc,thực phẩmt chức năng của mỹ tăng cân là mẹ mình đều đi mua về cho mình uống,nhưng khổ cái mình uống mà cũng chẳng thấy lên,đi khám thì mọi thứ đều bình thường.
    thời hoàn kim nhất của mình là do mình dùng thuốc,mình uống cái thuốc đấy vào ăn nhiều kinh khủng,ma miệng lúc nào cũng thèm ăn,ăn cơm với nước mắm mà cũng thấy ngon,nhưng đợt đấy mình bị xẩy thai,lrồi mổ ruột ên mình ngừng thuốc và thấy mọi ng bảo thuốc đó ko tốt,giữ nước,lên sau khi khỏi bệnh mình cũng ko uống lại nữa.
    Lần thứ 2 mình tăng cân là mẹ mình nghe đc 1 bài thuốc của ai đó mách,thế là về làm cho mình ăn.đợt đấy ngày nào mình cũng ăn 1 ngày 2- 3 cái đuôi heo hầm với táo tàu,và nuôi nấm với sữa để ăn,mình còn ăn kèm với thuốc bắc hoàn với nhung hươu nữa,trong vòng 1 tháng mình tăng 3kg,nhưng vẫn phải cố ăn.Rồi công việc bận rộn,gia đình,chồng con.Mình lại sút cân.huhu.
    Có đợt mình uống cả TPCN của mỹ,uống 1 tháng liền,hết 5 triệu gì đó,nhưng đợt đấy mình chẳng thấy tăng cân tý nào cả,đc cái là ng có khoẻ ra.
    Rồi mình còn theo đơn thuốc của Nhan3t ở topic mình thèm đc mập cũng ko ăn thua.
    À,mình còn uống thuốc của 11NCT nữa,uống 1 tháng,nhưng đợt đấy uống cùng với đợt ăn đuôi heo lên ko biết là tăng cân do ăn đuôi heo hay do thuốc nữa,nhưng đợt đấy thấy ăn uống cũng ngon miệng hơn.
    Còn bây giờ thì mình đang uống thuốc nam,mát gan,mát thận,uống mật ong vào sáng sớm,uống thêm nghệ mật ong,ăn sữa chua ngày 1 hộp.tsáng dậy tập thể dục 5 phút.hì thấy cơ thể khoẻ mạnh lên hẳn,còn tăng cân thì chưa dám cân.
    ôi chặng đường tăng cân của mình gian nan lắm,mẹ mình bảo bây giờ mình chỉ còn thiếu mỗi mật muỗi nữa thôi.
    Và mình đúc kết đc kinh nghiệm là muốn tăng cân thì phải trải qua 1 quá trinh lâu dài,chứ ko thể nhanh chóng đc,và khi đã tăng cân rồi thì vẫn phả duy trì những thói quen ăn uống đó,để ko bị sút cân(mình thì cả thèm chóng chán,thấy tăng đc 1 tý cân là ko ăn uống nữa)
    Chồng mình cũng kêu mình lắm,hồi xưa chưa lấy a ấy suốt ngày trở mình đi ăn đêm rồi mua cái này cái nọ về cho mình ăn,bây giờ lấy rồi thì càng kêu hơn,nhưng ko bao giờ a ấy có ý nghĩ bỏ mình chỉ vì mình gầy,xấu mặc dù a ấy rất đẹp trai,có chức có quyền,hồi xưa chưa lấy gái đã theo hàng loạt toàn e xinh đẹp.thế mà sau 2 năm yêu nhau a ấy vẫn quyết định lấy mình,mặc dù trước khi yêu a ấy bảo e phải béo lên mấy cân nữa thì a mới lấy,rồi gia đình anh ấy phản đối ghê lắm,chê mình gầy sau này ko biết có đẻ đái dc ko?vậy mà mình cũng có béo đc đâu mà a vẫn lấy.Mình muốn nói với bạn chủ top là khi ng ta đã yêu mình thì dù mình như thế nào thì ng ta cũng vẫn yêu mình,còn nếu hắn đã thay lòng đổi dạ chỉ vì hình thức bên ngoài của mình thì ng đó ko xứng đáng với bạn đâu.Đó chưa phải là tình yêu chân chính.
    Chúng ta cùng cố gắng tăng cân nào.
    khỏe mạnh bình an con nhé

Mẹ gọi con là Gin vì con là hot boy nhé.
    13w con đã biết máy.16w con đã biết đạp.

• 94 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn chủ top, muốn tăng cân mà sao khó quá. 1m53 mà đc có 37kg thôi, nhìn mình cũng hãi lắm. Mình trước cũng thử mua đạm Pháp (pharmaton) uống rồi. Uống đc 2 vỉ chả thấy động tĩnh gì. Quay sang uống nước chanh với mật ong buổi sáng hơn tháng trời cũng vẫn vậy. Rồi cả nc cơm nữa chứ. Nói chung là thử rất nhiều cách mà chả cách nào hiệu nghiệm với mình cả. Hóng thêm kinh nghiệm các bạn!
    :Smiling:

• 151 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hôm nay vào thấy nhà mình ai cũng khuyên nên uống sữa nhưng mà mình uống sữa hoài. Cả sữa dành cho người gày không thấy có tác dụng nên cả tháng nay lại chuyển sang Ensure. Ngoài ra thì ăn uống ngủ nghỉ vẫn bình thường. Thế mà chẳng hiểu tại sao... Híc, buồn kinh khủng. :Sad:

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nào thực sự có nhu cầu muốn béo lên thì pm cho mình theo số 0988820257 nhé, mình tư vấn cho.
    Nước mắt rơi - trò chơi kết thúc

• 1,294 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

béo lên từ từ thì đc. Béo " cực nhanh" thì hơi bị khó đó
    Trước khi lấy chồng mình 46kg, cao 161cm.Nói chung là gầy toàn phần vì khung xương mình nhỏ nữa.
    Mình uống Milo mỗi ngày 2ly và thấy tăng cân khá tốt. Mình nói với một người bạn và giờ bạn ý cũng tăng đc 3,4kg rồi . Mình cũng ko hiểu sao lại có tác dụng tốt thế
    Thêm nữa sau khiSinh bé mình bắt đầu tăng cân. giờ là 52kg. Tương đối chuẩn. hị hị
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 415 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mình thì 1m54, 45kg nhưng mà người mỏng dính, xương to nên vãn muốn béo lên 48, 49kg cho đi..iẹ..p! trước đây hồi chưa có con 43kg, đẻ xong 53kg, cho đến giờ (sau 2 năm lại gần như cũ), chống bảo chỉ có cách duy nhất để béo nhanh là có bầu! nhưng năm nay chưa có chỉ tiêu!
    mình định áp dụng như cách của các mẹ:
    - uống ngày 2 hoặc 3 lần sữa tươi hoặc milo cho thay đổi (mình mua cả sữa CGHL dạng bột nữa);
    - ăn thêm sữa chua,
    - bữa 3 bát cơm,
    - tập Suối nguồn tươi trẻ (cái này đang dự định chứ chưa làm được),
    à quên, còn cách này nữa: trong bữa ăn cố gắng ăn thêm dầu ăn (loại của con ý) vì ăn thêm dầu ăn giúp tăng năng lượng, dễ hấp thu đạm trong bữa ăn. cái này thì mẹ nào có con rồi thì biết ngay!
    hy vọng là béo được, nhưng mà đi làm cứ thỉnh thoảng mang sữa ra pha pha ngoáy ngoáy thì cũng hơi ngại nhỉ?
    cả nhà cùng quyết tâm vì cái sự đẹp nhé! (mà kể ra đời bất công thật! người béo ú muốn giảm, người gầy đét muốn béo! chẹp..
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    ..Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con nhất đời..

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn đi tập erobic đi. nhiều ng gầy đi tập vào ăn khỏe rồi tăng cân đấy mà còn đẹp ng nữa. Đừng nghĩ là tập chỉ dành cho ng béo. và bạn đừng nghĩ nhiều stress thì có ăn gì cũng không lêncaan đâu phải thoải mái tinh thần

• 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng có hoàn cảnh giống như bạn nhưng cũng không đến nôi như bạn. Ngày xưa mình uống sữa mình cũng bị như bạn mọi người bảo là không hợp với sưa, bây giờ mình chuyển sang ăn bột ngũ côc vào mỗi buổi tối mình cũng tăng được 2kg rồi đấy bạn cũng thử xem sao nhé. chúc bạn thành công nhé