• 1 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 207 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các chị ơi, dạo này làm sao người em bị mọc nhiều mụn cơm thế. Mọc nhiều ở ngực, gáy, vai và tay ấy ạ. Có chị nào biết cách chữa mụn cơm không, mách nước cho em với. Nhìn mát thẩm mỹ quá đi. Mà các chị ơi, em đang mang bầu nên không dùng được thuốc gì đâu nhé. Xin đa tạ các chị trước.

• 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hồi bé mình cũng bị khổ sở vì mụn cơm. Nếu mới mọc thì bạn thử chữa mẹo xem. Lâu rồi không nhớ rõ lắm, nhưng hình như là lấy cái lá tía tô xát thật mạnh lên mụn cơm. Nhưng mình nhớ nhất là cái mụn ở đầu ngón tay, bố đưa mình đến bệnh viện đốt luôn, thịt cháy khét lẹt, khỏi luôn, từ đó đến nay (trộm vía) không thấy mọc lên cái mụn cơm nào nữa. Nhưng bạn đang mang thai thì cứ từ từ cũng được, sinh con xong 1 thời gian hãy lo chuyện nhan sắc.

• 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Phamle ơi, bạn bị mụn cơm từ khi mang bầu hay là từ trước đó? Dạo mang bầu Yến Vi , mình cũng hay bị những mụn thịt li ti ở cổ, ở bụng, đại loại những chỗ nào bị sạm da do thai nghén, xấu lắm nhưng khi sinh xong nó sẽ tự hết đấy.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )

• Mẹ Anh Minh
    • 44 năm
    Mình đã chữa khỏi mụn cơm bằng cách dân gian này:

Mua con lươn, chặt khúc đuôi, lấy vài giọt máu ở đuôi lươn ra một tờ giấy thấm, đi vào góc nhà, (không cho ai biết) rồi bôi vào chỗ mụn cơm và nói nho nhỏ: mày hãy bay đi. Sau vài ngày là mụn bay hết sạch, không để lại sẹo.

Từ hồi ấy đến giờ cũng không thấy nó mọc trở lại. Mẹ thử xem nhé.

• 207 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hồi ở VN em cũng đã đi đót 1 lần ở BV rồi. Từ hồi qua đây không thấy nữa, nhưng từ hồi có bầu lại thấy xuất hiện lại. Bây giờ thì không có lá tía to và lươn như các mẹ để chữa mẹo rồi. Mà không biết mai kia sinh bé xong nó có tự mát như mẹ Quangyenvi được không nhỉ?

• 1,210 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamle
    Hồi ở VN em cũng đã đi đót 1 lần ở BV rồi. Từ hồi qua đây không thấy nữa, nhưng từ hồi có bầu lại thấy xuất hiện lại. Bây giờ thì không có lá tía to và lươn như các mẹ để chữa mẹo rồi. Mà không biết mai kia sinh bé xong nó có tự mát như mẹ Quangyenvi được không nhỉ?
    Ngày trước (4 năm trước) mình bị 1 phát ở ngón cái, đi đốt xong rồi, thích lắm. Nhưng 1 năm sau nó mọc lung tung hết cả. Mình chán quá mặc kệ. Sau nó cũng tiêu đi lúc nào chẳng hay, bây giờ chỉ còn 2 cái ở cùng 1 ngón trỏ tay phải. 1 cái mọc ở đúng chỗ lấy dấu vân tay ý, thế mới ghét chứ. Nó không sùi to đâu, chỉ lồi hơn so với bề mặt 1 tý thôi, bóp vào thấy trong suốt nhưng ấn vào thì hơi đau, cảm giác như chân hạt cơm vào đến tận xương ngón tay ý. Chán quá. Bây giờ mà đi đốt thì lại phải kiêng nước mấy tuần liền (vì mình da dữ lắm, bị cái gì là rất lâu lành). Đành kệ nó vậy. Có mẹ nào bị hạt cơm phía trong ngón tay giống mình không? Cho mình hỏi kinh nghiệm với. À quên, mình dùng đủ các mẹo rồi (tía tô, dùng vàng mã đám ma, rồi mảnh ván khi bốc mộ.... đủ kiểu) mà vẫn chưa khỏi, hi hi.chán quá.

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Hường ơi, Hường mổ ở BV nào đấy? chị cũng bị một mụn cơm ở ngón chân, thỉnh thoảng lại nhói đau, đang tính đi mổ đi nhưng vẫn thấy sợ sợ.

• 486 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Theo mình biết thì nếu bị đau là bị mắt cóc đấy, vì mụn cơm thì không đau đâu. Mình biết có một cách chữa rất đơn giản mà lại không đau, rất rẻ: Các bạn lên phố Lãn Ông(Hà Nội) hỏi mua hộp thuốc dán chữa mắt cóc và mụn cơm của Trung Quốc(Trước đây mình hay mua ở Móng Cái). Một hộp có 6 cái dán, cách dùng:
    - Ngâm chân vào xà phòng sau đó rửa sạch lấy một miếng dán vào chỗ bị mụn, để miếng dán cả ngày, nếu tắm hoạc rửa chân thì bóc ra sau khi khô chân thì lại dán vào.
    Nhà mình có rất nhiều người đã chữa khỏi, chỉ cần dùng khoảng 2 miếng dán như vậy là khỏi.
    Minh không nhớ tên của thuốc đó vì toàn chữ Trung QUốc, mình chỉ nhớ là miếng dán đó trông giống miếng Urgo nhưng ở giữa có một viên thuốc màu đỏ.
    Theo mình biết có nhiều người đốt xong nó vẫn mọc lại, thuốc này chữa được cả mụn cơm đấy.
    .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 283 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trước mình cũng bị mụn cơm nhiều lắm, ở mặt, chân và tay nữa. Mình đã chữa mẹo và hết đấy. Có nhiều mẹo lắm, mình cũng áp dụng nhiều nhưng có mẹo này mới có tác dụng: là nữ bạn lấy 9 hạt gạo nếp và 9 hạt đỗ xanh ( nam thì 7) nhai nát ra và đắp vào chỗ bị hạt cơm ý, nhớ là đắp trước khi đi ngủ nhé và không được để ý đến nó nữa, làm như vậy vài hôm liên tục là tự nhiên nó bay đi ngay đấy.

• 941 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mụn cơm có một cách chữa nhanh nhất tuyệt vời nhất - Nhưng cũng kinh dị nhất
    Có người già nào mất, đến lấy tay người ta, hoặc tờ giấy phủ mặt. Quệt vào một cái. Đảm bảo 100% hôm sau khỏi luôn

Hồi nhỏ tôi cũng phải đi chữa kiểu đó 1 lần, khỏi nhưng sau 20 năm giờ vẫn nhớ cái cảm giác nhắm tịt mắt, run như cầy sấy lại gần.....