Bệnh người lớn

Cách chữa đau mắt đỏ hiệu quả chỉ 2 ngày là khỏi

Đến trả lời mới nhất
  • 16 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
    • 175 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Nguy hiểm quá

Các mẹ chú ý không tự mua POLYDOXANCOL nhỏ mắt nhé. Nó có thể gây loét giác mạc, thậm chí mù mắt đấy. Các mẹ nên đi khám để được kê đơn thuốc phù hợp với tình trạng bệnh của mình. Hơi mất thời gian nhưng chịu khó 1 tí.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ!
    Bé nhà em gần được 10 tháng, dùng thuốc này có được ko vậy các mẹ?
    Bé bị hôm này (31/08) là ngày thứ 5 rồi.
    Ban đầu dùng Biracin được 2 ngày thì bé làm đổ hết thuốc, ra cửa hàng thuốc mua thì họ đưa cho lọ Tobrex, cả hai loại này đều cùng thành phần là Tobramycin nhưng vẫn chưa khỏi.
    Hôm nay cháu về ngoại chơi, có bác sỹ lại bảo dùng Polydoxancol. Không biết thế nào nữa?
    Vào google thì thấy bảo là chống chỉ định với trẻ sơ sinh, mà bé nhà em mới hơn trẻ sơ sinh chút

(Vào google thì phi ra luôn topic này, soi lại mới biết là khu vực dành cho bệnh người lớn, có j Mod thông cảm nha)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyenbaohan; 31/08/2010 vào lúc 09:42 PM.

• 809 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Bin 99 Xem bài viết
    Nguy hiểm quá

Các mẹ chú ý không tự mua POLYDOXANCOL nhỏ mắt nhé. Nó có thể gây loét giác mạc, thậm chí mù mắt đấy. Các mẹ nên đi khám để được kê đơn thuốc phù hợp với tình trạng bệnh của mình. Hơi mất thời gian nhưng chịu khó 1 tí.

Chỉ nhỏ 2 ngày, mỗi ngày 2 lần, mỗi lần 1 giọt thôi mà, đau mắt là khó chịu nhất trên đời này đấy, cứ kéo dài 1 tuần là đủ chết ko làm ăn được gì rồi.

• 1,661 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

Hai mẹ con tớ bị đau mắt đỏ, chỉ nhỏ Natri clorid liên tục, con 2 ngày là khỏi, mẹ lâu hơn chút là 3 ngày khỏi luôn. Nước muối này rửa mắt lại an toàn.

:Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня

• 498 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Rửa mắt bắng nước chè đi mẹ nó
    Mickeo

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic, con gái em đi học bị lây và về thì lây sang mẹ. Em bị rất nặng. Cũng đã thử qua rất nhiêu loại thuốc như mọi người đã khuyên nhưng đều rất đau và chỉ đỡ 1 lúc thôi. Rồi em phát hiện ra thuốc mỡ tra mắt Tetracyclin có 1.500đ hoặc 2,000đ 1 tuúp thôi. Nhưng cực kỳ hiệu quả. Lúc mới tra vào thì trời ơi xót ko thể tả được nhưng chỉ khoảng 5 phút sau thì mắt dịu hẳn đi ko còn có cảm giác mốt đống cát trong mắt nữa. Cái này có nhược điểm là thuốc mỡ nên tra vào thì phải nhắm mắt 1 lúc tốt nhất là nên tra vào buổi tối trước khi đi ngủ. Ai đau mắt càng nặng thì tra vào sẽ càng xót. Lúc gần khỏi em tra thì đỡ xót hơn rất nhiều.
    Các mẹ cứ thử đi em đảm bảo rất tốt. Ông xã nhà em cũng bị lây của 2 mẹ con nhưng đã có kinh nghiệm từ em nên đã ko phải thử các loại thuốc mà chả tác dụng mấy.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em xài tobreck 5 ngày thì khỏi hihi!

• 248 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Bạn ơi, chỉ dùng tetracyclin với người lớn thôi nhé, trẻ nhỏ dùng tetracyclin dễ bị vàng răng lắm. mình không biết với liều lượng ít và tra mắt thì có ảnh hưởng gì không nhưng phòng bệnh hơn chữa bệnh.
    Mình bị đau mắt đỏ 12 hôm rồi, đã nhỏ loại ks sinh mạnh nhất vigamox (moxifloxacin) và kháng viêm không có corticoid nhưng vẫn không khỏi, chuyển sang viêm giác mạc. Hôm nay vừa đi khám anh bác sĩ quen là phó khoa mắt trẻ em ở Viện mắt, bác vẫn kê maxitol (có dexamethason gây loét giác mạc đó). Nên nếu BS đã kê thì k nên quá sợ hãi. Vì nếu không điều trị dứt điểm, đau mắt đỏ cũng gây biến chứng nguy hiểm lắm.
    Tốt nhất là chữa dứt điểm khi còn nhẹ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubata Xem bài viết
    Hic, con gái em đi học bị lây và về thì lây sang mẹ. Em bị rất nặng. Cũng đã thử qua rất nhiêu loại thuốc như mọi người đã khuyên nhưng đều rất đau và chỉ đỡ 1 lúc thôi. Rồi em phát hiện ra thuốc mỡ tra mắt Tetracyclin có 1.500đ hoặc 2,000đ 1 tuúp thôi. Nhưng cực kỳ hiệu quả. Lúc mới tra vào thì trời ơi xót ko thể tả được nhưng chỉ khoảng 5 phút sau thì mắt dịu hẳn đi ko còn có cảm giác mốt đống cát trong mắt nữa. Cái này có nhược điểm là thuốc mỡ nên tra vào thì phải nhắm mắt 1 lúc tốt nhất là nên tra vào buổi tối trước khi đi ngủ. Ai đau mắt càng nặng thì tra vào sẽ càng xót. Lúc gần khỏi em tra thì đỡ xót hơn rất nhiều.
    Các mẹ cứ thử đi em đảm bảo rất tốt. Ông xã nhà em cũng bị lây của 2 mẹ con nhưng đã có kinh nghiệm từ em nên đã ko phải thử các loại thuốc mà chả tác dụng mấy.

• 503 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Mình chưa đọc hết topic từ đầu, nhưng mình có kinh nghiệm mà đã áp dụng cho cả nhà mình là nhỏ nước muối sinh lý liên tục, cứ 10phut/ lần (coi như chỉ nằm mà nhỏ mắt thôi) thì khỏi rất nhanh. Không cần dùng thêm loại thuốc nào cả, vì đây là lây do vi rut nên rửa nước muối nhiều thì sẽ nhanh thải được vi rút ra. Mình bị ngày hôm trước hôm sau khỏi luôn. Các mẹ thử áp dụng xem nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đang bị đau mắt đỏ, em thấy thế này :
    - Đau mắt do virus : Dùng Collydexa + dung dịch rứa mắt = Tổng 7k
    - Đau mắt do vi khuẩn : Dùng Clesspra = 20k
    Tùy vào mỗi loại đau mắt mà dùng thuốc hợp lý

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4