Bệnh người lớn

Bị nổi các nốt đỏ như muỗi đốt, ngứa kinh dị, mọi người giúp mình với

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 72.5K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 662 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Tự nhiên mấy hôm nay mình cứ bị các nốt đỏ, y hệt như nốt muỗi đốt ấy, (lúc đầu vẫn nghĩ là muỗi đốt, nhưng theo dõi thì chả thấy có con nào đốt cả mà cứ mọc lên ở chân). Vấn đề là nó ngứa thôi rồi, lúc nào cũng chỉ muốn gãi, mình gãi nó toét hết cả ra mà vẫn không chịu được. Liệu có phải là ghẻ không các mẹ? (nếu ghẻ thật thì ghê quá!), mình đã thử bôi DEP 3 ngày nay mà vẫn không ăn thua, vẫn ngứa kinh dị, và có dấu hiệu lại mọc lên đến đùi và vùng thắt lưng.
    Hai chục ngày nữa là mình đi biển rồi, mà chân giờ như hoa gấm :Crying::Crying::Crying:, có ai có cao kiến gì vào mách giúp mình với, xin đa tạ!
    Một ngày mới nắng lên ta dang tay chào đón!

• 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn đi khám bác sỹ da liễu thì mới có kết quả chính xác được

• 1,464 Bài viết

• 1,231 Được cảm ơn

Trong thời gian chưa gặp bác sĩ thì ấy làm ơn đừng gãi gãi cho tui nhờ. Ông chồng tui nè, bị ngứa ở vùng chân, ban đầu có mấy nốt, tưởng dị ứng, cứ gãi hoài, chưa đã, lúc tắm còn chà chà nữa. Hậu quả là bi giờ 2 cái chân nhìn thấy sợ lun. Kiu đi khám thì k chịu đi.

Tui tìm hiểu thì thấy các vết ông chồng tui bị như vẩy nến. Bữa giờ mua trà xanh cho ổng tắm và nha đam cho ổng bôi. Đang giảm bớt. Nhưng cứ đà nhậu nhẹt lia chia thì tui pó tay rùi. Cũng may bệnh này không lây (tui bít chắc k lây vì đã hơn tháng rùi nhưng tui là ng nằm kế mà chưa phải chịu hệu quả gì).

Nhưng cuối tuần này phài ép ổng đi bác sĩ thui. Cho bít chắc là bệnh gì.

Ấy nhớ câu này NGỨA-GÃI-NGỨA-GÃI....Nó cứ liên tục vậy đấy. Càng gãi càng ngứa mà da còn bị tổn thương nữa. Đi gặp bác sĩ lẹ nhá. Đừng tự chữa nhá.

• 822 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Ui, e mấy nay cũng bị những nốt như này, mà năm ngoái tầm này e cũng bị. Mới đầu e cứ tưởng da mình non, bị muỗi đốt nên thế :Battin ey:, nhưng hóa ra không phải, mà cũng ko biết nguyên nhân là do đâu. Theo kinh nghiệm của e thì bị như thế tuyệt đối ko được gãi, càng gãi thì vết đó càng lan to và lâu khỏi, cứ kệ nó thì khoảng 1 tuần sau vết đó sẽ mờ đi thôi ah, tuy vậy ngứa rất khó chịu:Sad:

• 662 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Cảm ơn lời khuyên của các mẹ, mình cũng nghĩ đến rồi, nhưng thấy đi khám bác sĩ thì hơi kỳ, vì nó chỉ nổi lác đác chục nốt ở chân, đến viện thì thể nào cũng bảo vớ vẩn, con bọ gì đó đốt thôi rồi cho lọ thuốc mỡ về cho mà xem, haizzz, ghét mấy cái viện đó lắm, người thì đông như kiến cỏ, vào đó chắc lây ghẻ ngứa thêm!

Nhưng dù sao từ hôm qua cố nhịn không gãi, không sờ đến thì đúng là nó dễ chịu hơn thật, qua cơn ngứa thì nó thôi, chứ đúng là càng ngứa càng gãi. Mình vừa thử dùng lá ghế chua đun sôi xát vào chỗ đó, hi vọng hiệu quả.

• 424 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

Mình 1-2 tuần trở lại đây cũng bị như vậy, nghi là bị con gì đó đốt mà ngứa thì thôi rồi, càng gãi càng ngứa, gãi đến đỏ cả lên sau rồi thì các nốt ấy mẩn lên, nhìn như bị mụn ấy. Thời tiết này ẩm thấp nên thấy khó chịu ghê! :Battin ey:
    Có cuộc gặp gỡ như chiếc khăn tay.
    Khi bạn mệt nhọc, nó sẽ thấm mồ hôi trên trán bạn.
    Khi bạn đau khổ, nó sẽ lau khô những giọt nước mắt.

• 315 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Chính xác là bọ chó, bọ mèo or bọ chuột. e bị 5-6 năm nay rồi mà vẫn bó tay, k có cách nào thoát khỏi bọn bọ này. năm nay k còn mèo nữa thì cũng đỡ hơn n mà nốt nào nốt đấy là 1 năm may ra mới mờ đi. bao năm nay có đc đi biển đâu. toàn đi núi vì đi biển chả nhẽ mặc quần dài =(( là bệnh trong ng còn đi khám đc chứ cái này chắc chỉ còn cách phòng thôi, chứ bị đốt rồi thì hết đỡ. bn loại thuốc đủ cả rồi mà vẫn y nguyên, chán chả thèm quan tâm nữa các chị mới bị thì k để ý, nếu chịu khó để ý lúc nào hơi ngứa ngứa ý, nhìn xuốgn xem, có 1 con bọ bé tẹo, màu đỏ, mình dẹp, bé tí tẹo, bắt đc nó mà k giữ chặt nó nhảy tanh tách, phải lấy móng tay ấn vào nhau mới chết, kiểu con chấy ý (e chả biết con chấy ntn )

• 95 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Chồng mình cũng bị như vậy đó. Anh ấy gọi là "dị ứng thời tiết" và uống viên tiêu độc gan vài ngày là hết ngay. Đàn ông bia rượu nhiều nên nhiều khi gan quá tải thải độc không hết gây ra nối mẩn và ngứa là chuyện thường tình. Còn phụ nữa chắc là do một nguyên nhân nào đó làm gan cũng bị quá tải (có thể do gan kém hoặc có những loại thức ăn bắt gan hoạt động nhiều) nên cũng có người bị như vậy.
    Với cách này cả hai vợ chồng đã mách cho mấy người khỏi rồi đấy. Cả chị dâu mình cũng bị thế và uống Boganic thế là cũng hết. Vậy các mẹ thử xem sao nhé. Có thể mua viên tiêu độc gan của ngoại, ko thì uống boganic cũng được đấy!
    Trong những ngày này cố nhịn đừng gãi và kiêng ăn thức ăn cay, nóng nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 662 Bài viết

• 971 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danhda1986 Xem bài viết
    Chính xác là bọ chó, bọ mèo or bọ chuột. e bị 5-6 năm nay rồi mà vẫn bó tay, k có cách nào thoát khỏi bọn bọ này. năm nay k còn mèo nữa thì cũng đỡ hơn n mà nốt nào nốt đấy là 1 năm may ra mới mờ đi. bao năm nay có đc đi biển đâu. toàn đi núi vì đi biển chả nhẽ mặc quần dài =(( là bệnh trong ng còn đi khám đc chứ cái này chắc chỉ còn cách phòng thôi, chứ bị đốt rồi thì hết đỡ. bn loại thuốc đủ cả rồi mà vẫn y nguyên, chán chả thèm quan tâm nữa các chị mới bị thì k để ý, nếu chịu khó để ý lúc nào hơi ngứa ngứa ý, nhìn xuốgn xem, có 1 con bọ bé tẹo, màu đỏ, mình dẹp, bé tí tẹo, bắt đc nó mà k giữ chặt nó nhảy tanh tách, phải lấy móng tay ấn vào nhau mới chết, kiểu con chấy ý (e chả biết con chấy ntn )
    Thôi xong, thế thì chắc là do con mèo nhà mình roài! ghét thế.
    Mà, hóa ra không chỉ có mình mình bị ... ghẻ ngứa! :Laughing: Mình thấy tắm và bôi lá khế chua đun sôi hiệu quả đấy các mẹ ạ, giờ lo làm thế nào để mờ vết thâm đây! :Sad:

• 70 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ngày trước,sau khi em sinh mổ bé cún Bông nhà em xong bị ngứa hết cả người luôn, ngứa thôi rồi.Em bị ngứa gần 4 năm liền cũng đi khám vì sợ gan bị làm sao nhưng may quá ko sao, mà bác sĩ chỉ bảo là thay đổi tiết tố sau khi sinh, uống thuốc cũng chỉ đỡ đỡ thôi. Mỗi lần thay đổi thời tiết lại ngứa nhưng sau khi có một bác giới thiệu cho uông nước Diệp Lục của công ty K-LINK thì thấy đỡ hắn đi. mà lại còn thấy khỏi mấy thứ trong người.
    VD: ngày trước em đánh răng hay bị chảy máu chân răng bây h thấ hết hẳn.Mới cả thấy da mặt mình có vẻ đẹp và mịn màng hơn, thấy bác ý nói là nó đào thải các chất độc trong người mình ra.
    Em biết thế nên nói ra đây xem có ai quan tâm ko.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4