Bệnh người lớn

Bị cảm cúm khi đang cho con bú

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 109K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các bà mẹ ơi có chị nào có kinh nghiệm gì thì mách cho em với. E đang bị cảm cúm khó chịu quá ma chẳng biết uống thuốc gì vì đang cho con bú mà. Có chị nào đã từng bị ma biết uống thuốc gì thì mách bảo e với. TKS!!!!

• 8,139 Bài viết

• 1,572 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me li xi
    Các bà mẹ ơi có chị nào có kinh nghiệm gì thì mách cho em với. E đang bị cảm cúm khó chịu quá ma chẳng biết uống thuốc gì vì đang cho con bú mà. Có chị nào đã từng bị ma biết uống thuốc gì thì mách bảo e với. TKS!!!!
    Uống cảm xuyên hương được đấy, mình cũng thế mà
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e cảm ơn mẹ Tun& Box nhé

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn mua một ít tía tô và kinh giới. Nhặt sạch và đun lên cùng một ít gừng. Đun sôi và cho thêm một ít đường vào. Một ngày bạn uống 3 bát như thế. Bạn có thể uống kèm với cảm xuyên hương con nhộng. Thuốc đấy dành cho phụ nữ có thai và đang cho con bú. Tớ cũng hay bị cúm lắm nhưng chỉ cần dùng phương thức trên là khỏi ngay. Chúc bạn chóng khoẻ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 146 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đang nuôi con bú được 2 tháng thì bị cảm cúm. Có mẹ nào biết cách nào hay hoặc thuốc nào dùng tốt mách cho em với. 2 ngày nay em dùng Cảm Xuyên Hương nhưng không thấy đỡ chút nào cả.

Bị cúm thế này liệu em có nên tiếp tục cho bé ti mẹ không các chị nhỉ. Làm ơn mách giúp em với chứ em đang lo lắm.

• 1,186 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

bác xui em nhỏ nứoc tỏi vào mũi ấy, vẫn cứ uống cảm xuyên hương, cho con bú bình thường

• 61 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu bạn ở HN, có thể gọi điện cho bác Lương y Nguyễn Huy Mão số Tel: 8515051, bác có thuốc đông y chữa cảm rất tốt, không ảnh hưởng đến sữa mẹ và bạn có thể nói bác cắt cho bạn thuốc bắc uống để lợi sữa. Ngoài ra thì bạn có thể ăn cháo hầm với ý dĩ, móng giò hoặc đu đủ xanh cũng lợi sữa lắm.

Chúc bạn mau khoẻ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bat dau bi cam cum roi, baby cua em duoc 3 thang va dang bu' hoan toan sua me. Em phai lam the nao de tra'nh ko lay sang con? Em co the tiep tuc cho con bu' sua me nua ko a?
    Cac me giup em voi!!! Cam on cac me nhieu!!

• 519 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bạn phải chũa ngay vi con mình cũng đã bị lây của mình nhưng cháu lại bị vào phổi. Bạn có thể uống apap ( thuốc chữa cảm cúm với liều là 1/12tiếng). Bé nhà mình cũng 3 tháng.

• 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình cũng bị cảm cúm hồi trong tháng đấy, tốt hơn hết bạn nên cách ly bé những lúc không cho bú. Những lúc cho bú thì bạn nên đeo khẩu trang . Sau đó phải uống thuốc nhanh chóng để khỏi bệnh. Chúc bạn mau khỏi bệnh.

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7