Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh người lớn

Bệnh Vẩy nến toàn thân (phần 5)

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 234K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 482 Bài viết

• 1,562 Được cảm ơn

Nghe me bõnginhtomdeptrai nói vậy mừng quá! Chúc mừng cả nhà!

• 345 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeu010308 Xem bài viết
    Nghe me bõnginhtomdeptrai nói vậy mừng quá! Chúc mừng cả nhà!
    Cám ơn mẹ nó đã cho thông tin nhé! Chứ ngồi 1 chỗ thì đúng là mất ối cơ hội,

• 28 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongxinhtomdeptrai Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nó đã cho thông tin nhé! Chứ ngồi 1 chỗ thì đúng là mất ối cơ hội,
    Bông xinh hôm nay đi thành công quá còn gì nữa! Mọi người ơi đang có cơ hội tiêm stelara nhà mình nhanh chân đăng ký không hết chỗ nhé!

• 345 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyet-Anh Xem bài viết
    Bông xinh hôm nay đi thành công quá còn gì nữa! Mọi người ơi đang có cơ hội tiêm stelara nhà mình nhanh chân đăng ký không hết chỗ nhé!
    Cám ơn chị ạ! Em nhờ được chị hướng dẫn tận tình mới có kết quả đấy ạ! Em chúc c luôn xinh đẹp, da dẻ luôn mịn màng như hôm nay ạ, em đang mong từng ngày để có dc kết quả như chị đấy ạ!

• 481 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Mấy năm trước BS bảo tôi tiêm biologic mình không dám tiêm vì nghĩ còn nhẹ. Bây giờ bị nặng đến BS để tiêm thì BS bảo humira an toàn hơn stelara. Mình quyết định tiêm humira thì BS bảo phải đi làm không biết bao nhiêu là cái test để bảo đảm không bị bệnh lao phổi, không bị nhiễm trùng....
    Ở Vietnam trước khi chich stelare, có đi thử máu và thử lao không? Ở Mỹ là nước mà hầu như vi trùng lao không còn mà họ kỹ như vậy còn ở Vietnam là nước mà có vi trùng lao cao như vậy....sao không nghe thấy BS đề cập vấn đề này nhỉ.
    Nhanh quá cũng không phải là tốt đâu.
    Biologic còn đáng sợ hơn corticoid đó, mọi người cẩn thận thì hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 345 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeAti Xem bài viết
    Mấy năm trước BS bảo tôi tiêm biologic mình không dám tiêm vì nghĩ còn nhẹ. Bây giờ bị nặng đến BS để tiêm thì BS bảo humira an toàn hơn stelara. Mình quyết định tiêm humira thì BS bảo phải đi làm không biết bao nhiêu là cái test để bảo đảm không bị bệnh lao phổi, không bị nhiễm trùng....
    Ở Vietnam trước khi chich stelare, có đi thử máu và thử lao không? Ở Mỹ là nước mà hầu như vi trùng lao không còn mà họ kỹ như vậy còn ở Vietnam là nước mà có vi trùng lao cao như vậy....sao không nghe thấy BS đề cập vấn đề này nhỉ.
    Có chứ anh, thử kỹ là khác anh ạ, riêng cái xét nghiệm lao tiềm ẩn còn phải gửi sang nước ngoài đấy ạ!

• 79 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chào anh MeAti, Em cũng đang tham gia chương trình miễn phí chích thuốc Secukinumab của hãng dược Novartis.
    Để được tham gia chương trình này ban đầu đi chụp X quang phổi, sau đó là thử máu, đo điện tim và nước tiểu, máu, thì em nghe nói phải gửi sang Singapore xét nghiệm xem có lao tiềm ẩn không. Họ làm các xét nghiệm này rất chặt chẽ vì đã có người kết quả ở Singapore trả về từ chối không cho tham gia chương trình vì bị lao tiềm ẩn, bệnh nhân này rất buồn sau đó được các bác sĩ ở đây khuyên đi qua BV lao chữa thì khi qua BV lao làm các xét nghiệm lại âm tính. Do vậy em nghĩ các xét nghiệm máu được thực hiện ở Singapore là rất chính xác. Sau đó các mũi được chích hàng tuần bệnh nhân đều được lấy máu và gửi đi xét nghiệm ở Singapore, ngoài ra khoảng 2 tháng sau lại đo điện tim lại. Bên cạnh đó lần nào khám cũng đo huyết áp, cân nặng, chiều cao, vòng eo.. nói chung họ làm rất kỹ nên em nghĩ chi phí chích thuốc cao cũng có thể là do các chi phí theo dõi sức khỏe định kỳ này nữa đó ah.

• 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đã lau không viết bài,gần đây có theo dõi thấy kinh nghiệm chữa bệnh của chị chuakhoibenhvaynen có nhiều vấn đề đáng quan tâm. cám ơn từ tấm lòng của chị với mọi người. chị cũng đừng sốt ruột vì sao bệnh không khỏi hẳn. theo em được biết thì bệnh này không bao giờ khỏi hẳn, nếu chữa trị tốt bệnh sẽ khu trú ở một nơi nào đó có thể là tay hoặc chân. mình cố gắng sống hòa bình với nó là tốt rồi.cách đây 1 năm em cũng đã từng có tâm trang giống chị bây giờ cũng bị nghi ngờ và phê phán nhưng có lẽ theo thuyết nhà phật thì con người ta đều phải có cái duyên nữa. mình hợp thuốc chữa khỏi giới thiệu cho mọi người nhưng người khác có thể không tin hoăc không hợp thuốc hoặc thiếu kiên nhẫn cũng không thể khỏi được. em cũng đã tìm ra pp tốt nhất cho mình và sống hòa bình với bệnh hơn một năm rồi. chúc chị cópp tốt nhất cho mình để chiến đấu với bệnh tât và giúp đỡ người khác. chào chị

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào anh MẹAti, cuối tháng này tôi sang định cư ở Hoa Kỳ.XIn hỏi anh ,tôi bị bệnh vảy nến nếu mỗi tháng tôi mua bảo hiểm để tiêm biologic thì tôi sẽ phải trả bao nhiêu tiền?Trong trường hợp tôi làm nghề tự do ,không đi làm hãng.Mong anh trả lời giúp tôi,xin cảm ơn

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamslavo Xem bài viết
    đã lau không viết bài,gần đây có theo dõi thấy kinh nghiệm chữa bệnh của chị chuakhoibenhvaynen có nhiều vấn đề đáng quan tâm. cám ơn từ tấm lòng của chị với mọi người. chị cũng đừng sốt ruột vì sao bệnh không khỏi hẳn. theo em được biết thì bệnh này không bao giờ khỏi hẳn, nếu chữa trị tốt bệnh sẽ khu trú ở một nơi nào đó có thể là tay hoặc chân. mình cố gắng sống hòa bình với nó là tốt rồi.cách đây 1 năm em cũng đã từng có tâm trang giống chị bây giờ cũng bị nghi ngờ và phê phán nhưng có lẽ theo thuyết nhà phật thì con người ta đều phải có cái duyên nữa. mình hợp thuốc chữa khỏi giới thiệu cho mọi người nhưng người khác có thể không tin hoăc không hợp thuốc hoặc thiếu kiên nhẫn cũng không thể khỏi được. em cũng đã tìm ra pp tốt nhất cho mình và sống hòa bình với bệnh hơn một năm rồi. chúc chị cópp tốt nhất cho mình để chiến đấu với bệnh tât và giúp đỡ người khác. chào chị
    Tớ thấy bạn nói đúng. Tớ cũng bị nửa năm nay rồi, ban đầu dùng đủ loại thuốc uống và bôi ngoài da, song cứ gần hết thì lại bị lại. Nhiều lần như thế cảm thấy nản vô cùng. Sau cùng thì do mình sợ các tác dụng phụ của thuốc nên quyết định không dùng thuốc bôi nữa. Bây giờ mình chỉ uống thuốc nam (thực chất là các loại lá cây làm mát cơ thể và thải độc). Hơn nữa cần có suy nghĩ là sống chung với bệnh. Nghĩ được như thế thì mới vui vẻ được. Nhiều khi thấy các đồng nghiệp nữ mặc váy và quần ngắn mình cũng thấy thèm. Mới hè năm ngoái mình còn mặc váy tung tăng, áo ngắn tay và quần soóc, vậy mà từ năm nay mình phải tạm biệt cũng thấy tiếc lắm. Nhưng mà sức khỏe tinh thần là cực kỳ quan trọng. Chúc các bạn luôn sống vui khoẻ.