Bệnh người lớn

Bệnh Vẩy nến toàn thân (phần 5)

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 234K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 22 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinh_thanh_nga2508 Xem bài viết
    em chào mọi nguòi ạ, lâu lám rồi em ko viết gì trên diễn đàn vì em ko ỏ cùng thàng em nũa, ko dc tận mát nhìn thấy no' mình hàng ngày , nên em ko dám update nhung thông tin của nó!Nhung nhìn chung cũng ko có gì khả quan lam', mat. van đỏ, trong nguoi thì vẫn lên đều đều, dac biet la o lung!
    Em đang quan tâm đến thuốc tiêm Stelara và em tìm thấ mot trang dien đàn về bệnh này bàng tiếng pháp, em ko biết anh chi da biết chua, nhung em cú viet ra đây:
    Giá cả: 3000euros/mui.
    Chu kì: mũi 1, mũi 2 cách nhau 1 tháng, sau đó là 3 thang/ mũi
    Tác dung: hầu hết đều tốt voi mọi nguòi!
    Tác dụng phụ: có nhiều tác dụng không mong muốn (mạc du là thuốc sinh học), vì nó hoạt động trên có chế úc chế hoạt động hệ miễn dịch,
    điều này làm tang nguY co bị ung thu, nhạY cảm Vói các loại benh nhiễm trùng.
    Thuốc phải đi cùng vói một sụ kiếm soat ve các loại bệnh tim mach, thần kinh, rang miệng à các nguY co của nhũng benh nhiễm trùng;
    Sau khi tiêm, có nhũng nguy co* lón của nhũng con đau lung VÀ Co báp.
    Ko nhieu thong tin lam, nhung du sao em cung muon chia se. Em dang quan tam den thuoc nay, hi vong nhung ai dang su dung co hieu qua tot, va benh vay nen duoc kiem soat tot!
    em chao moi nguoi a!
    Cái gạch chân trên cũng đáng để những người đang chích Stelara hay Secukinumab quan tâm và chia sẻ cùng nhau.Bản thân tôi(chích Secukinumab) cũng thấy có vấn đề về cơ(vai-khỏi rồi tái phát) nhưng không rõ nguyên nhân(nhấn mạnh!) là gì,nếu có nhiều phản hồi của mọi người thì cũng có thể kiểm chứng được.

• 595 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenHaiLoc Xem bài viết
    Mình theo dõi bài viết này không lâu, mình cũng không bị mắc bệnh vảy nến, vô tình mình có đọc được trên mạng thông tin sau, xin chia sẻ cùng các bạn.

http://vnexpress.net/gl/doi-song/thuoc-thuc-pham/page_6.asp
    "Chữa vẩy nến bằng lòng đỏ trứng gà

Tôi có người anh trai bị vẩy nến rất nặng, chữa nhiều nơi không khỏi. Sau có người mách: Chọn trứng gà so, mới đẻ, lấy riêng lòng đỏ đổ vào xoong (nồi) con, đun đến khi thành than, đun tiếp nhỏ lửa đến khi thành dịch sền sệt thì lấy ra chén, để còn ấm và bôi vào chỗ bị bệnh. Sau 15-20 phút có thể rửa bằng nước sôi để nguội (tránh nhiễm trùng) để làm sạch hoặc cứ để như vậy nếu không ngại bẩn. Ngày bôi hai lần, sau 1 đến 2 tuần khỏi hẳn! Chúc các bạn mạnh khoẻ, khỏi bệnh!

(Bạn đọc V.Dũng)"

http://vnexpress.net/comment/2010/01/3b9e6f42/
    "Cám ơn bài viết chữa vẩy nến bằng lòng đỏ trứng gà
    Tôi cám on quý báo và người viết vì đã chia sẻ kinh nghiệm chữa vẩy nến bằng lòng đỏ trứng gà . http://vnexpress.net/gl/doi-song/thuoc-thuc-pham/page_6.asp
    Tôi năm nay đã 59 tuổi , bị vẩy nến trên đùi đã từ rất lâu , ngày càng to và đậm ra , tuy không đau nhưng rất mất thẩm mỹ .Đọc bài viết của quý báo tôi áp dụng ngay. Sau 3 ngày thì có kết quả tốt ,vẩy nến "rụng " mất , chỉ để lại một vết sẹo mờ.Thật sự hiệu quả . Xin cám ơn một lần nữa.

Phumac | 19/05/2011"

"vẩy nến
    cho mình hỏi, chữa vảy nến bằng lòng đỏ trứng gà , khi đun thành than rồi thì làm sao mà quậy thành dung dịch sền sệt được? bạn nào biết rõ cách hướng dẫn mình lại với. Cảm ơn !

suzy | 20/12/2011"

Câu hỏi "khi đun thành than rồi thì làm sao mà quậy thành dung dịch sền sệt được? " thì mình trả lời: là đun nhỏ lửa thì nó thành dạng sệt giống nhưa cao, dính dính giống như nhựa đường, khi cho vào nước thấy có váng giống váng dầu. Mình biết, là vì trước đây mình có luộc trứng vịt muối để nhỏ lửa hết mức ở bếp gas và để quên 1 đêm trước đến sáng hôm sau, (khói mù mịt cả bếp) thì thấy nồi trứng cháy thành than và sền sệt, trong đó 1 trứng còn nguyên vỏ nhưng nhẹ tênh, không còn gì trong ruột, tất cả trứng còn lại đều vỡ hết.

Mình không biết thông tin trên vnexpress là đúng hay sai. Nhưng mình vẫn muốn chia sẻ với mọi người.

Chúc các bạn bị bệnh mau lành bệnh.
    Bôi cái này vào thì tanh lắm.
    Trừ khi ra đảo như Robinson thì bôi được không ảnh hưởng đến ai nếu không thì khi bôi, dù ăn mặc lịch sự nhưng đi ngang qua ai cũng sẽ có ánh mắt ngoái tìm và rồi chạy xa vì tanh quá.
    Đặc biệt là mình đã bôi nhưng ko khỏi.

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenHaiLoc Xem bài viết
    Cám ơn bạn nhiều lắm, link bạn đưa mình không vào được, nhưng trang web đó mình đã vào được và tìm thấy thuốc và giá.

Chúc mọi người khỏe mạnh, bình an!
    Các bạn cho mình hỏi có ai đã uống nước lá cây phơi khô ở ngoài Hà Giang chưa vậy? Minh mới nghe họ giới thiệu cũng có nhiều người uống cũng hiệu quả, lá đó 1kg là 2trieu. mình mới mua 1 kg k biết nhà minh có ai dùng chưa nửa. k biết uống lá đó có bùng phát k nửa. có bạn nào dùng rối xin tư vấn giúp mình với.

• 81 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boymientrung Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi có ai đã uống nước lá cây phơi khô ở ngoài Hà Giang chưa vậy? Minh mới nghe họ giới thiệu cũng có nhiều người uống cũng hiệu quả, lá đó 1kg là 2trieu. mình mới mua 1 kg k biết nhà minh có ai dùng chưa nửa. k biết uống lá đó có bùng phát k nửa. có bạn nào dùng rối xin tư vấn giúp mình với.
    Tên lá đó là gì bạn ? Ít nhất mình cũng phải biết tên của lá để tìm hiểu công dụng của nó rồi mới uống chứ . Lá rừng thì có nhiều loại , có những loại chữa được bệnh , có những lá chữa được bệnh nhưng tác dụng phụ k nhỏ ....

• 346 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boymientrung Xem bài viết
    Anh trai mình lấy vợ người Hà Giang chính gốc, như mình từng nói, m ngâm chân bằng lá thuốc của người dao đỏ, bệnh chỉ đỡ chứ k khỏi hẳn. Đã là vẩy nến thì đã thuộc về gen, đã là gen thì làm gì có thuốc lá nào chữa khỏi????
    Các bạn nên tỉnh táo, lá thuốc k có chuyện đắt thế đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các bạn chữa theo mình là đơn giản và rẻ tiền nhất nhé : sáng đun nước lá đơn uống , chiều đun nước lá xuyên tâm liên + chó đẻ tắm , tối uống nước chó đẻ . mình còn uống thêm thuốc bổ gan thận dạng tễ của bác lang họ hàng. ngày tối mỗi lần 20 viên. giờ ng mình chỉ còn các vết thâm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng chữa quá trời thuốc nam rồi cứ đỡ lại phát thật khổ vẫn mong chờ chờ đợi thuốc rẻ chứ 4000 usd thì chịu sao nổi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 114 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vaynenmetqua Xem bài viết
    các bạn chữa theo mình là đơn giản và rẻ tiền nhất nhé : sáng đun nước lá đơn uống , chiều đun nước lá xuyên tâm liên + chó đẻ tắm , tối uống nước chó đẻ . mình còn uống thêm thuốc bổ gan thận dạng tễ của bác lang họ hàng. ngày tối mỗi lần 20 viên. giờ ng mình chỉ còn các vết thâm.
    lá đơn có phải Lá Đơn Đỏ ko bạn
    đung ntn
    Chán chả mún chêt

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn trên diễn đàn!
    Mình bị vẩy nến cũng khoảng 7-8 năm rồi. Nhưng đây là lần đầu đọc các chia se, và một phát mình đã đọc ở tầng 5 của diễn đàn.nên có thể câu hỏi của mình có bạn đã hỏi rồi mong cả nhà thông cảm nhe!
    Mình chậm kinh 5 ngày, và thử phát hiện mình có thai.
    Buồn một nỗi là mình không nghĩ là có em bé nên đã bôi daivobet và daivonex thuong xuyen ( từ 2, 3 tháng nay khi thấy bệnh lại bùng phát). Mình chỉ ngưng bôi khi phát hiện co thai.Minh lo lắng quá vào mạng và thấy mọi người chia sẻ nên mình muốn hỏi mọi người mình đã chót bôi 2 loại thuốc trên khi có thai vì ko biết và chỉ dừ ng khi thấy chậm kinh, vậy có sao không, có ảnh hưởng đếnthai vì đây là những tuần đầu của thai kỳ. Mình lo lắng quá!

• 114 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

@ anhphuonggiang : những thuốc này ko sử dụng cho Phụ nữ có thai đặc biệt là Dainobet như còn phụ thuộc bạn bôi nhiều hay it, cũng ko quá lo lắng đâu bạn, khoảng tháng thứ 4 của thai kỳ bạn đi siêu âm màu 4 chiều sẽ thấy đc sự phát triển của e bé, nhớ báo cho bs biết đẻ siêu âm kỹ hơn nhé, nhưng theo kinh nghiệm của mình chắc ko sao
    bạn an tâm đi
    Chán chả mún chêt