Bệnh người lớn

Bệnh Vẩy nến toàn thân - (phần 3)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 218K Lượt đọc
  • 1.76K Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 22 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

hoang_nghi
    Khi bạn cảm thấy ngứa là lớp da bệnh bắt đầu nám đi rồi đó , bên dưới lớp da non mới hình thành nên có cảm giác vậy thôi , bạn có thể bóp nhẹ chỗ bệnh cho bớt ngứa , đừng gãi nhiều lớp da nám sẽ rát lắm , cứ tiếp tục bôi thuốc đều kể cả khi lớp da bệnh bị tróc đi , khi lớp da nám đã tróc hết bạn có thể ngưng bôi vài ngày , sau đó tiếp tục làm lại đợt 2 cũng y như vậy , kết thúc đợt 2 bạn ngưng thuốc xem còn tái phát ko , lần thằng em mình chỉ làm 2 đợt là hết , thân .
    @ bạn nguyenhanganh .
    mình cũng muốn giúp các bạn ngoài HN lắm vì mình cũng gốc ngoài đó mà , có điều bạn nên chờ vài ngày nữa xem các bạn đã dùng thử tác dụng ra sao , nếu hết thật thì lúc đó mình có thể tìm gởi cho , tiền bạc thì đáng gì trong này nếu có mua cũng chỉ vài ngàn 1 mớ ,
    Trường hợp của em mình thì đã rõ , có điều với các bạn thì mình chưa biết ra sao nên cũng chỉ hy vọng thôi , mà cũng chỉ mười ngày , nửa tháng là biết kết quả rồi , vậy nhé .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trungcang; 25/05/2010 vào lúc 09:01 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Thuy Hoa Xem bài viết
    Mình dùng diệp lục ngày 3 lần. Từ cách đây 2 tuần thì giảm xuống bôi bảo long khang 1 lần/tuần. Trước đó thì tuần bôi 2 lần.

Sướng nhất là chẳng phải kiêng gì đâu ạ. Tôm, cua, cá, ốc, gà, ếch, dê.....đặc biệt là cay mới ăn. Cuối tuần con rủ đi bể bơi cũng nhiệt tình, không còn phải ngại gì nữa.
    Cảm ơn chị Thúy Hòa, chị cho em hỏi trước khi uống diệp lục thì bệnh của chị thế nào, và cho đến nay chị giảm được bao nhiêu phần trăm so với khi chưa uống diệp lục. Theo chị đánh giá thì nước diệp lục như thế nào. Nếu thật sự tốt thì uống diệp lục và bôi nước của lá Muồng Trâu thì tốt quá còn gì.

• 619 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

bạn ơi, chị Sad By ill có mail cho mình bảo gửi ra, mình cũng ở Hải PHòng. Nếu chị gửi ra mà nhận được thì mình sẽ bảo bạn, bạn qua nhà mình láy thì tiện hơn, chứ mỗi người nhờ 1 chút như này thì cũng thấy mất thời gian của chị ý lắm. Vậy bạn nhé, có gì mình sẽ liên lạc với bạn khi nhận được hạt và lá cây Muồng Trâu, yên tâm. Thân!

• 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungcang Xem bài viết
    hoang_nghi
    Khi bạn cảm thấy ngứa là lớp da bệnh bắt đầu nám đi rồi đó , bên dưới lớp da non mới hình thành nên có cảm giác vậy thôi , bạn có thể bóp nhẹ chỗ bệnh cho bớt ngứa , đừng gãi nhiều lớp da nám sẽ rát lắm , cứ tiếp tục bôi thuốc đều kể cả khi lớp da bệnh bị tróc đi , khi lớp da nám đã tróc hết bạn có thể ngưng bôi vài ngày , sau đó tiếp tục làm lại đợt 2 cũng y như vậy , kết thúc đợt 2 bạn ngưng thuốc xem còn tái phát ko , lần thằng em mình chỉ làm 2 đợt là hết , thân .
    @ bạn nguyenhanganh .
    mình cũng muốn giúp các bạn ngoài HN lắm vì mình cũng gốc ngoài đó mà , có điều bạn nên chờ vài ngày nữa xem các bạn đã dùng thử tác dụng ra sao , nếu hết thật thì lúc đó mình có thể tìm gởi cho , tiền bạc thì đáng gì trong này nếu có mua cũng chỉ vài ngàn 1 mớ ,
    Trường hợp của em mình thì đã rõ , có điều với các bạn thì mình chưa biết ra sao nên cũng chỉ hy vọng thôi , mà cũng chỉ mười ngày , nửa tháng là biết kết quả rồi , vậy nhé .
    Vậy là sau khi các vết thương đã khỏi mình vẫn tiếp tục bôi thuốc hả bạn? Bôi đợt 2 thì bôi khoảng bao lâu vậy ah?

• 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình dùng diệp lục ngày 3 lần. Từ cách đây 2 tuần thì giảm xuống bôi bảo long khang 1 lần/tuần. Trước đó thì tuần bôi 2 lần.

Sướng nhất là chẳng phải kiêng gì đâu ạ. Tôm, cua, cá, ốc, gà, ếch, dê.....đặc biệt là cay mới ăn. Cuối tuần con rủ đi bể bơi cũng nhiệt tình, không còn phải ngại gì nữa.
    Chuc mung Hoa nhe, con mot chut nua co len

• 619 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

CHị ơi, em xin lỗi vì hỏi lại vì có lẽ mọi người cũng đã nói ở những phần trước, nhưng em không đủ kieê nhẫn để lật lại từng trang để xem lại. Cho em hỏi là chị dủng Diệp Lục là dùng như nào vậy? và em cũng ko biết Diệp lục là gì nữa , hichic...
    Với cả là chị có thể tóm tắt qua quá trình chị chữa bệnh của chị cho em và 1 số người mới biết được không ah?
    Em xin cảm ơn nhièu nhiều!!!!!!!

• 595 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stytelifechange Xem bài viết
    Cảm ơn chị Thúy Hòa, chị cho em hỏi trước khi uống diệp lục thì bệnh của chị thế nào, và cho đến nay chị giảm được bao nhiêu phần trăm so với khi chưa uống diệp lục. Theo chị đánh giá thì nước diệp lục như thế nào. Nếu thật sự tốt thì uống diệp lục và bôi nước của lá Muồng Trâu thì tốt quá còn gì.

Hôm qua mình mới bôi lá 3 lần nhưng ko phải là muồng trâu nên đã dừng lại rồi.
    Mình dùng diệp lục đến chai thứ 3. Bắt đầu từ nửa chai thứ 2 thấy ổn. Lượng vẩy giảm. Hiện tại còn 2 chỗ vo viên thành 2 hạt đậu xanh ở cùi tay. Biết là bệnh vẫn còn nhưng thế là sướng chưa từng thấy.

• 22 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang_nghi Xem bài viết
    Vậy là sau khi các vết thương đã khỏi mình vẫn tiếp tục bôi thuốc hả bạn? Bôi đợt 2 thì bôi khoảng bao lâu vậy ah?
    Đợt 2 bạn cũng làm y như đợt 1 , khi lớp da bệnh đã nám khô bạn cứ bôi tiếp cho đến lúc có dấu hiệu tự bong tróc lớp da bệnh khi tắm thì ngưng đc rồi , với em mình thì chỉ làm đến đó thôi , mà đây cũng chả phải quy trình gì đâu chỉ là khi mình làm cho thằng em thế nào thì nói y vậy , còn khi mình đc chỉ cách này thì ông ấy chỉ nói dùng lá Muồng bôi vào sẽ hết thôi .

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm qua mình mới bôi lá 3 lần nhưng ko phải là muồng trâu nên đã dừng lại rồi.
    Mình dùng diệp lục đến chai thứ 3. Bắt đầu từ nửa chai thứ 2 thấy ổn. Lượng vẩy giảm. Hiện tại còn 2 chỗ vo viên thành 2 hạt đậu xanh ở cùi tay. Biết là bệnh vẫn còn nhưng thế là sướng chưa từng thấy.
    Lượng vẩy giảm nhưng có hết hẳn những chỗ đó và da trở lại bình thường không hả chị? Chị uống bao lâu thì hết một chai ạ? Chị có thể tả cho mọi người chi tiết các nốt vẩy nến trước và sau khi chị uông diệp lục được không?
    Cảm ơn chị rất nhiều, rất mong chị chia sẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm qua có 3 người lấy được lá Muồng cho mình nhưng toàn không đúng loại. Người thì lấy Muồng Muồng, người thì lấy cây lạc lạc, người thì lấy cây Muồng. Mình so sánh với hình trên mạng thì không giống. Thất vọng quá cơ.