Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Bệnh người lớn

Bệnh Ung Thư Máu- Có chữa được ko ?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 134 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cả nhà mình đã chết lặng khi biết tin chị con bác mình bị bệnh ung thư máu, vừa được bác sĩ trả lời chính thức vào chiều nay. Mình không biết bệnh đó có chữa được không nhưng cứ nói đến ung thư là sợ rồi. Cả nhà ơi ai có thông tin gì về bệnh ung thư máu thì post lên giúp mình với. Bệnh đó có chữa được không? Hướng điều trị thế nào? Mẹ bị thì con có bị không?...Ôi, đang rất nhiều câu hỏi trong đầu mình. Giúp với, giúp với.......

• 606 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

http://bacsigiadinh.com/disease.php?disease_id=8
    Bạn tham khảo ở đây nhé !

• 134 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn Mecunhip nhé. Đọc rồi mình thấy nhẹ nhóm hơn, dù sao cũng còn hy vọng. Khổ thân chị mình quá, hôm qua sau khi nghe tin chị bị bệnh này, anh rể mình cứ như người mất hồn. Chuyện này mọi người còn chưa giám nói cho bố chị ấy biết vì bác đang điều trị sau tai biến mạch máu não. Sao tai họa lại giáng liên tiếp xuống gia đình nhà bác mình thế này? Thật là buồn quá.

• 158 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà My Xem bài viết
    Cám ơn Mecunhip nhé. Đọc rồi mình thấy nhẹ nhóm hơn, dù sao cũng còn hy vọng. Khổ thân chị mình quá, hôm qua sau khi nghe tin chị bị bệnh này, anh rể mình cứ như người mất hồn. Chuyện này mọi người còn chưa giám nói cho bố chị ấy biết vì bác đang điều trị sau tai biến mạch máu não. Sao tai họa lại giáng liên tiếp xuống gia đình nhà bác mình thế này? Thật là buồn quá.
    Mình không biết nhiều lắm về bệnh này nhưng những người mình biết đều đi đến cái chết rất nhanh (2-3 tháng từ khi phát hiện). Cái mà những người xing quanh cũng cần phải tính đến là sự chuẩn bị thế nào về tinh thần cho cả gia đình...

• 134 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susanah Xem bài viết
    Mình không biết nhiều lắm về bệnh này nhưng những người mình biết đều đi đến cái chết rất nhanh (2-3 tháng từ khi phát hiện). Cái mà những người xing quanh cũng cần phải tính đến là sự chuẩn bị thế nào về tinh thần cho cả gia đình...
    Chỉ 2- 3 tháng thôi hả bạn?:Crying: :Crying: :Crying:
    Trời ơi chị ấy còn trẻ quá, con thì nhỏ. Sao mình thấy sợ quá. Mình vẫn cố hy vọng, hy vọng một phép màu, hy vọng bác sĩ chuẩn đoán sai.

• 1,061 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trời ơi chị ấy còn trẻ quá, con thì nhỏ. Sao mình thấy sợ quá. Mình vẫn cố hy vọng, hy vọng một phép màu, hy vọng bác sĩ chuẩn đoán sai.
    Bệnh này phát hiện sớm thì thay tủy, thay máu vẫn có thể cứu chữa được, tỉ lệ thành công cao, nếu trong nước không được thì sang các nước khác như Singapore, Hồng Kông...

• 2,640 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

Bệnh này bây giờ đã có thuốc chữa, gia đình chị bạn không nên quá lo. Ung thư máu cũng không di truyền. Tỉ lệ chữa khỏi (tức còn sống sau 5 năm kể từ ngày chẩn đoán bệnh) ở người lớn khoảng 50% (tùy loại ung thư máu). Chúc chị của bạn may mắn :Rose:
    Sống vui vẻ mỗi ngày

• 158 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cầu mong chị bạn may mắn. Hãy động viên tinh thần cho cả nhà.

• 134 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mọi người trong nhà mình hiện nay đang rất buồn, khó mà lạc quan được vào lúc này bởi chị mình còn bị cả gan, thận gì đó nữa. Chỉ duy nhất một người tỏ ra lạc quan là ... chị. Chị cố làm mọi người tin rằng chị tin rằng chị sẽ chống chọi với căn bệnh này một cách tự tin nhất. Chị mình làm trong ngành y, khoa y học cổ truyền. Khi bác sĩ cho chị truyền hóa chất dù chồng chị đã lấy khăn che chai thuốc đi nhưng chị biết và đã khóc, chỉ khóc duy nhất lần đó. Bây giờ cứ có ngwòi đến thăm chị đều nói rằng chị truyền mấy hôm nữa là sẽ đỡ, chị tiếp tục đi ôn (chị đang ôn thi vào đại học), khi nào mệt lại vào viện để truyền hóa chất. Nghe vậy ai cũng muốn khóc. Thấy tóc chị dài mà nay phải nằm một chỗ truyền thuốc từ sáng đến tối mới hết mấy chai nên mẹ mình bảo chị cắt tóc ngắn đi cho mát và dễ chải chị liền cười và bảo: chả cần cắt đâu vì mấy hôm nữa là rụng hết thôi dì à.:Crying: Bố chị đã biết một phần sự thật may mà bác không sao sau bị tai biến bác mới tập đi được mấy hôm nay con gái bị thế này nên bác gái mình khóc suốt.

• 2,640 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

Mọi người trong nhà mình hiện nay đang rất buồn, khó mà lạc quan được vào lúc này bởi chị mình còn bị cả gan, thận gì đó nữa. Chỉ duy nhất một người tỏ ra lạc quan là ... chị. Chị cố làm mọi người tin rằng chị tin rằng chị sẽ chống chọi với căn bệnh này một cách tự tin nhất. Chị mình làm trong ngành y, khoa y học cổ truyền. Khi bác sĩ cho chị truyền hóa chất dù chồng chị đã lấy khăn che chai thuốc đi nhưng chị biết và đã khóc, chỉ khóc duy nhất lần đó. Bây giờ cứ có ngwòi đến thăm chị đều nói rằng chị truyền mấy hôm nữa là sẽ đỡ, chị tiếp tục đi ôn (chị đang ôn thi vào đại học), khi nào mệt lại vào viện để truyền hóa chất. Nghe vậy ai cũng muốn khóc. Thấy tóc chị dài mà nay phải nằm một chỗ truyền thuốc từ sáng đến tối mới hết mấy chai nên mẹ mình bảo chị cắt tóc ngắn đi cho mát và dễ chải chị liền cười và bảo: chả cần cắt đâu vì mấy hôm nữa là rụng hết thôi dì à.:Crying: Bố chị đã biết một phần sự thật may mà bác không sao sau bị tai biến bác mới tập đi được mấy hôm nay con gái bị thế này nên bác gái mình khóc suốt.
    Có buồn cũng phải dấu trong lòng bạn à. Người thân phải lạc quan thì mới truyền niềm lạc quan đó cho người bệnh. Điều trị bệnh ung thư rất cần một tinh thần tốt, ăn uống đầy đủ sẽ giúp ích rất nhiều cho việc chống chọi với bệnh tật. Người ta thống kê rằng phần lớn người bị bệnh ung thư chết không phải vì bệnh mà vì tác dụng phụ của thuốc, vì cơ thể suy yếu không chịu nổi những tác dụng phụ đó. Do vậy hãy ráng chăm sóc chị của bạn cho thật tốt. Có thuốc chữa là có hy vọng rồi :Rose:
    Sống vui vẻ mỗi ngày

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4