Bệnh người lớn

Bệnh tổ đỉa - cách chữa?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 168K Lượt đọc
  • 407 Trả lời

30 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị bệnh này không? tư vấn cho mình nơi chữa và cách chữa với, mình bị mấy tháng nay rồi, khó chịu lắm. Cảm ơn các mẹ nhiều.

• G&B
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Sao bạn không đến khám ở Viện Da liễu ý.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:

• 486 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Bệnh này không thể chữa khỏi được đâu bạn ạ, ông chồng mình cũng bị. Bạn phải kiêng không sờ vào các loại chất tẩy rửa nhé(nhất là xà phòng bột). Nếu bạn bị bôi thuốc Flucina là đỡ thôi, nhưng thỉnh thoảng nó sẽ bị lên lại đấy.

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi G&B
    Sao bạn không đến khám ở Viện Da liễu ý.
    Cảm ơn mẹ GB, mình đi khám ở đó rồi, tệ lắm, lúc đi khám mới chỉ bị vài nốt nhỏ, khám xong bôi thuốc của họ lại lây ra khắp chân. Chán bọn bs ở đó lắm mẹ ạ

• 329 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Có phải mẹ cháu bị từng mụn nhỏ li ti to hơn con rôm, mọc liền nhau dày san sát không? ở trong mụn đó là có nước không? mần hẳn lên 1 bãi à?
    Nếu đúng thế thì liên lạc lại với mình, không khỏi không lấy tiền.
    Tridung/Songtoan (HN)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 583 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Bác kittytridung có phương thuốc gia truyền ah ? Đặc trị bệnh tổ đỉa hả bác :1: Thằng cu nhà em nó cũng bị cái bệnh này, mà rất lạ là chỉ bị một bên chân trái thôi, ở giữa khe các ngón chân và ngay phía dưới các đốt cuối của ngón chân. Mới đầu có những nốt mụn nhỏ li ti nằm ở phía dưới da (cảm giác sâu phía dưới da), sau những nốt đó kết lại thành từng đám dưới da, ấn vào có cảm giác căng, rắn. Sau 1,2 ngày cái đám mụn đó phồng to lên màu trắng, bên trong có nước vàng nhạt. Nếu ko chọc nó ra thì nó sẽ càng căng to lên. Bệnh này gây ngứa ghê gớm, nhất là khi các nốt li ti mọc và kết thành đám, đêm con em nó ngứa, cứ cà cái bàn chân trên đệm đến chảy máu

Em đi khám ở TT khám da liễu Nguyễn Khuyến thì lần 1 họ phán "viêm kẽ", lần 2 bảo "tổ đỉa". Cho thuốc bôi, uống. Nhưng bs. cũng nói là bệnh này do cơ địa, phải đợi tới khi con lớn lên thì sẽ đỡ thôi chứ ko chữa khỏi ngay được. Thuốc uống hay bôi cũng chỉ là điều trị triệu chứng thôi.

Thế nên sau này mỗi khi bị (thỉnh thoảng mới bị) thì em đun lá chè xanh đặc cho con ngâm chân hàng ngày, thì thấy cũng đỡ, ngâm ngay từ khi các mụn nhỏ liti mọc lên thì cũng có nhiều nốt mụn cũng thui đi ko kết thành đám nữa.

Mỗi lần con đau chân, thương lắm, phải đi dép bông ở nhà đến lớp cho đỡ đau
    Hương Giang (Hà Nội)

• 748 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittytridung
    Có phải mẹ cháu bị từng mụn nhỏ li ti to hơn con rôm, mọc liền nhau dày san sát không? ở trong mụn đó là có nước không? mần hẳn lên 1 bãi à?
    Chị có bài thuốc bí truyền gì đấy? Mách cho bà con đi chị. Nhiều người (phụ nữ nhiều hơn nam giới) bị những cái bệnh da liễu của xứ nhiệt đới này hành hạ lắm. Nhưng với những bệnh này thì cũng có thực tế là vấn đề hợp thầy hợp thuốc. Có nhiều người chữa cách này cách kia thì khỏi nhưng người khác thì không. Em bị á sừng bàn tay vài năm rùi, chữa chị ở nhiều nơi rùi mà có khỏi đâu. Chán lắm...

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittytridung
    Thế thì hay quá, thế làm sao liên lạc được với chị bây giờ? cho em số tel đi nhé. Cảm ơn nhiều

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me BuiBil
    . Em bị á sừng bàn tay vài năm rùi, chữa chị ở nhiều nơi rùi mà có khỏi đâu. Chán lắm...
    Mẹ Buibil ơi, mình mới có người quen nói có nhà thuốc ở chỗ phùng hưng cắt hàng bông chữa bệnh á sừng tốt lắm, nhiều người khỏi, thử đến đấy xem sao đi. Mình không biết địa chỉ cụ thể, nhưng chắc đến đấy tìm được thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,557 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Metrung
    Mẹ Buibil ơi, mình mới có người quen nói có nhà thuốc ở chỗ phùng hưng cắt hàng bông chữa bệnh á sừng tốt lắm, nhiều người khỏi, thử đến đấy xem sao đi. Mình không biết địa chỉ cụ thể, nhưng chắc đến đấy tìm được thôi.
    Tớ cũng có cách chữa gia truyền, mỗi tội ko bít các mẹ có dám làm không .
    Yên tâm ko tốn đồng nào và cần kiên trì.
    Tớ về quê nơi không có internet roài!