Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 570K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào mọi người, em đang rất thất vọng và buồn. Cách đây 1 năm em đi khám phụ khoa, được bác sỹ nói là em bị bệnh mào gà (HPV), nhưng bác sỹ chấn an là em sẽ không bị tái phát lại. Em đã không tin là em bị bệnh này vì qua tìm hiểu thâsy bệnh này lây truyền qua đường tình dục, mà trong khi đó chồng em rất ngoan, đi khám không bị làm sao cả. Em thì chỉ có mỗi chồng em chứ chưa từng với ai. Nhưng hai tháng trước em đã bị tái phát lại. Em rất lo và sợ, không hiểu em tại sao lại bị bệnh này. Mà bệnh này hiện tại y học không chữa được, chỉ chữa được triệu chứng.Có ai biết và cùng hoàn cảnh với em không.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi doibuon; 01/08/2006 vào lúc 01:26 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 93 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em gái mình có bầu 3 tháng. Bs khám nói bệnh sủi mào gà chờ khi sanh xong mới điều trị đốt điện nhưng bệnh có thể tái đi tái lại. Cho mình hỏi có biết bs hay bv nào chữa bệnh này mà không cần đốt điện mà chữa hết hẳn bệnh không? Mình ở TP.HCM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,383 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hải Đường
    Đã 1 topic về bệnh này rồi đấy bạn ạ!

Bệnh này có thể chữa được bằng cách kết hợp đốt, uống kháng sinh. Tuy nhiên các bà bầu ko đưọc uống loại kháng sinh này nên phải đợi sinh em bé xong mới chữa được. Sinh xong muốn không mất sữa lại cũng phải kiêng uống kháng sinh tối thiểu 12 tháng cho em bé bú. Nói chung bị bệnh này là hơi khổ. Nhiều người mào gà phát triển nhanh quá chặn hết cả đường ra của em bé nên phải sinh mổ (bị ít cũng nên sinh mổ vì Herpes loại này nguy hiểm cho mắt mũi bé).

Bị bệnh này nên tẩn cho ax một trận nên thân nhé!
    Mẹ Hải Đường làm ơn cho mình đường link về topic bệnh này với , cám ơn mẹ nó trước nhé.

• 93 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em mình cũng bảo là bs chờ sanh xong mới điều trị như bạn nói. Nhưng mình có đọc topic trong trang web này thì nói có bs Hùng ở Hà Nội điều trị không cần đốt chỉ chích thuốc khoảng 7 mũi thì hết sạch.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có phải nhìn vào nó giống như hình ảnh cái hang đá, và có nhũ đá lô nhô lởm chởm sù sì mọc ra chặn kín cửa hang không?

Tởm nhỉ, thế thì còn cảm hứng đâu mà xxx nhỉ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hải Đường
    . Nhiều người mào gà phát triển nhanh quá chặn hết cả đường ra của em bé :

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chào các chị
    Em là thành viên mới nên rất mong các chị các bạn có kinh nghiệm chỉ bảo em với.
    Em đang có một số băn khoăn về bệnh này a. Khoảng gần một năm trước đây, e có đi khám bác sỹ và bị kết luận là bị papilom (hình như là bênh sùi mào gà thì fải) và bác sỹ đã đốt cho e. Hồi đó e ngu ngơ ko biết gì, cũng chưa bao giờ bị mắc bệnh phụ khoa cả nên nghe bác sĩ phán thế thì hoang mang vô cùng, khóc toáng ở phòng khám, nên phó mặc cho bác sỹ. Bác sỹ bảo làm gì thì làm đó. Nhưng sau đó e về có tham khảo thì thấy rằng bệnh bày có thể chữa bằng thuốc uống hoặc bôi mà ko cần fải đốt, hichic. Đúng là ngu cà gì thì thiệt cái đó nhưng đã trót làm rồi thì fải chịu thôi. Đến nay thì e cũng thấy chưa bị lại nhưng e đang lo sốt vó vì theo e được biết bị bệnh này là do nhiễm một loại vi rút HPV, và e điên cuồng lên mạng tìm hiểu về loại vi rút này và được biết là những người bị nhiễm vi rút này thường bị vô sinh. E lo qua. E lấy chồng cũng được 8 tháng rồi, mong có em bé lắm mà chưa thấy gì. Không biết có fải là do bi nhiễm loại vi rút này mà ko thể có em bé được không. Em lo quá. Có chị nào biết thì giúp e với !!! Các chị có ai có đường link về topic bệnh này thì gửi giùm e nhé. Chứ em thấy ko biết cái gì là thiệt cái đó ah.
    Cảm ơn các chị các bạn nhiều
    Em mong hồi âm của mọi người.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng bị lây HPV . Cũng giống như chị "doibuon" chồng em cũng không đi bậy bạ ở đâu cả .thế mà cả hai vợ chồng em đều bị . Em đọc rất nhiều bài viết về bệnh này và vô cùng hoang mang. nhỡ may mình không có em bé thì sao ? và liệu có bị un thư không.Và có nguy cơ bị vô sinh nữa .Em cũng mới đi đốt được gần một tuần.Ở bệnh viên Bạch Mai...Nhưng hình như là chưa hết hẳn ( em không tin tưởng lắm , vì bs đốt rất nhanh khoảng 5 phút )có chị nào có địa chỉ của bác sĩ phụ khoa nào uy tín không ?chỉ giúp cho em với ( bác sĩ nữ càng tốt..vì em ngại khám bác sĩ nam ) em xim cảm ơn .( Em ở Hà Nội ạ )
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ch0c0late Xem bài viết
    Em cũng bị lây HPV . Cũng giống như chị "doibuon" chồng em cũng không đi bậy bạ ở đâu cả .thế mà cả hai vợ chồng em đều bị . Em đọc rất nhiều bài viết về bệnh này và vô cùng hoang mang. nhỡ may mình không có em bé thì sao ? và liệu có bị un thư không.Và có nguy cơ bị vô sinh nữa .Em cũng mới đi đốt được gần một tuần.Ở bệnh viên Bạch Mai...Nhưng hình như là chưa hết hẳn ( em không tin tưởng lắm , vì bs đốt rất nhanh khoảng 5 phút )có chị nào có địa chỉ của bác sĩ phụ khoa nào uy tín không ?chỉ giúp cho em với ( bác sĩ nữ càng tốt..vì em ngại khám bác sĩ nam ) em xim cảm ơn .( Em ở Hà Nội ạ )
    Ngày trước mình cũng bị bệnh này & đốt của chị Yến 7 chị Hoa ở BVĐK Hòe Nhai,OK luôn( chị Yến khám còn chị Hoa đốt).ngày mai là đến lượt chị Yến khám đấy.

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconHT Xem bài viết
    Ngày trước mình cũng bị bệnh này & đốt của chị Yến 7 chị Hoa ở BVĐK Hòe Nhai,OK luôn( chị Yến khám còn chị Hoa đốt).ngày mai là đến lượt chị Yến khám đấy.
    Em cảm ơn chị nhiều lắm.:Smiling: để đến mai em đến khám xem sao.nhưng chị chữa xong chị có bị lại không ạ? Em đi đốt 1 lần rồi mà vẫn còn nên hoang mang lắm. híc...:Crying:

• 5,343 Bài viết

• 2,730 Được cảm ơn

Mình không rõ lắm về bệnh này. Nhưng mình nhớ không lầm thì mình bị 1 lần rồi. Nhưng mình chỉ bị bên ngoài thôi. Nó lên như những hạt cơm nhỏ, và lan từ từ, không ngứa hay khó chịu gì hết. Mình đi khám thì đc phán là mào gà và chỉ định đốt. Mình cũng hỏi bác sĩ vì hai vợ chồng chức chắn ko có chuyện lăng nhăng. Bác sĩ nói đó có thể phát triển do đồ lót bị ẩm rồi có nấm, hay do không khí hoặc nước dùng hàng ngày hay có thể là băng vệ sinh.Mình cũng đã đốt. Không rõ cái bệnh mình bị có đúng là bệnh mào gà không nhưng.sau này khi muốn có em bé mình tháo vòng xong tháng trướctháng sau là dính bầu luôn đấy....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)