Bệnh người lớn

Bệnh phụ khoa - Tư vấn giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 148K Lượt đọc
  • 654 Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ thân mến! Từ ngày mình sinh em bé tới giờ đươc5 tháng rồi, và mình đã thấy kinh trở lại ,nhưng vào khoảng 14,15 ngày sau khi có kinh thì mình bị ra chất dịch gì màu hơi nâu nâu?? chỉ vài ngày thì hết, sau đó đến kỳ kinh thì vẫn có bình thường. Mình lo quá các mẹ ạ! vậy ai có giống mình kg cho mình biết với! cảm ơn các mẹ

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix hix em cũng đang lo quá ko bit bị bệnh gì nữa. Em mới hơn 20, chưa lấy chồng, nhưng 1 năm trc đây có QHTD rồi. Gần đây em thấy hai môi của âm đạo ráp ráp, nhìn kĩ thì có những mụn nhỏ màu trắng nằm ẩn dưới lớp da của môi. Em cũng ko thấy ngứa gì hết, cũng ko đau. Em sợ đi khám lắm. Có ai biết em bị làm sao ko, cứu em với. Huhuhu.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi, giúp em với. Em hay bị ngứa âm đạo mặc dù em vệ sinh rất cẩn thận. Năm ngoái em cũng đi khám nhưng bác sĩ bảo chẳng sao cả. Em vẫn dùng Lactacyd hàng ngày để vệ sinh và thay quần trong thường xuyên mà vẫn bị ngứa. Phải làm thế nào bây giờ ạ? À mà em chưa lập gia đình, cũng chưa hề quan hệ TD.

• 2,763 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

bạn ơi, từ năm ngoái đến giờ cơ mà. bạn đi khám lại xem sao, phảo làm xét nghiệm xem có bị nấm hay vi khuẩn.... j k nữa. Đồ lót trước khi mặc nên là nữa, kinh nghiệm của nhiều chị truyền cho mình đấy

QUOTE=tomohokbit;941483]Mọi người ơi, giúp em với. Em hay bị ngứa âm đạo mặc dù em vệ sinh rất cẩn thận. Năm ngoái em cũng đi khám nhưng bác sĩ bảo chẳng sao cả. Em vẫn dùng Lactacyd hàng ngày để vệ sinh và thay quần trong thường xuyên mà vẫn bị ngứa. Phải làm thế nào bây giờ ạ? À mà em chưa lập gia đình, cũng chưa hề quan hệ TD.[/QUOTE]

• M&B
    • 7 năm
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhưng bạn ơi cho mình hỏi là pha muối đặc hay loãng vây?

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vobeo Xem bài viết
    Hi! Worrrry,
    E ở SG hay HN vậy? Nếu ở SG e hãy đến Trung Tâm Chăm Sóc Sức Khỏe Sinh Sản, địa chỉ 957 đường 3 tháng 2, vào đó e khám và nhớ nói la e chưa chồng thì họ sẽ khám bên ngoài, bsi trong đó toàn nữ nên e cứ yên tâm, ráng trị cho dứt thì sẽ k ảnh hưởng tới việc có con sau này. Chúc e sớm hết bệnh.
    Chào chị,

Nhà em ở gần trung tâm nay, dạo nay em hay đau bụng dưới, tính vào đó khám nhưng không biết BV này như thế nào. Chị có kinh nghiệm gì về BV này cho em biết với.

Thanks chị nhiều.

• 615 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ANTONIO Xem bài viết
    Chào chị,

Nhà em ở gần trung tâm nay, dạo nay em hay đau bụng dưới, tính vào đó khám nhưng không biết BV này như thế nào. Chị có kinh nghiệm gì về BV này cho em biết với.

Thanks chị nhiều.
    E cứ vào đó đăng ký khám phụ khoa, khi gặp bsi thì cứ khai rõ bệnh trạng và tình hình bản thân (độc thân or đã lập gia đình) để các bsi biết tìm cách điều trị phù hợp. Chị thấy trung tâm này khám cũng được lắm giá cả lại phải chăng, nếu e gần nhà thì càng tốt. Chúc e mọi việc đều tốt đẹp nhé. :Battin ey:

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ối trời, khuyên bạn chân thành là không nên đến bệnh viện làm gì tốn thời gian, mất tiền, lỡ hết mọi việc, lại mang vạ vào thân! Bạn có thể tham khảo các chị trên này và đến một phòng khám tư nhân có uy tìn ấy!
    Như mình nè, đi khám ở bệnh viện Phụ sản Hà Nội, khám đến 4 lần, thuốc men, xét nghiệm đủ cả... lần nào mình cũng đi khám lại đầy đủ, lần nào bác sỹ cũng bắt mình làm xét nghiệm các kiểu chả bis để làm gì... trong khi không thèm nghe mình nói một câu! Cực kỳ bức xúc! Còn ngạc nhiên hơn, lần nào cũng hỏi mình "làm sao mà đi khám??" thế có điên không chứ?? Hóa ra mình giữ cái quyển sổ khám bệnh ấy bằng thừa à!!! Rõ ràng bác sỹ ghi là mình đi khám lại! (vẫn bác sỹ đó khám nhá), chắc ko bao giờ xem sổ của bệnh nhân.
    Hỡi những vị bác sỹ... đúng là vô trách nhiệm quá đáng... thích gì sao ko nói ra, làm mình mất thời gian cả ngày, suốt ngày xin nghỉ phép!!!
    Các mẹ đã có kinh nghiệm làm ơn cho mình một địa chỉ tin cậy với! Hiện nay, mình bị viêm cổ tử cung! Mình muốn đi khám ở một phòng khám có uy tín, đắt cũng được, miễn là bác sỹ tận tâm! Có mẹ nào đã chữa thành công rùi thì chia sẻ với mình nha!!! Thanks các mẹ nhiều nhiều!!!!

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hotyeu Xem bài viết
    Ối trời, khuyên bạn chân thành là không nên đến bệnh viện làm gì tốn thời gian, mất tiền, lỡ hết mọi việc, lại mang vạ vào thân! Bạn có thể tham khảo các chị trên này và đến một phòng khám tư nhân có uy tìn ấy!
    Như mình nè, đi khám ở bệnh viện Phụ sản Hà Nội, khám đến 4 lần, thuốc men, xét nghiệm đủ cả... lần nào mình cũng đi khám lại đầy đủ, lần nào bác sỹ cũng bắt mình làm xét nghiệm các kiểu chả bis để làm gì... trong khi không thèm nghe mình nói một câu! Cực kỳ bức xúc! Còn ngạc nhiên hơn, lần nào cũng hỏi mình "làm sao mà đi khám??" thế có điên không chứ?? Hóa ra mình giữ cái quyển sổ khám bệnh ấy bằng thừa à!!! Rõ ràng bác sỹ ghi là mình đi khám lại! (vẫn bác sỹ đó khám nhá), chắc ko bao giờ xem sổ của bệnh nhân.
    Hỡi những vị bác sỹ... đúng là vô trách nhiệm quá đáng... thích gì sao ko nói ra, làm mình mất thời gian cả ngày, suốt ngày xin nghỉ phép!!!
    Các mẹ đã có kinh nghiệm làm ơn cho mình một địa chỉ tin cậy với! Hiện nay, mình bị viêm cổ tử cung! Mình muốn đi khám ở một phòng khám có uy tín, đắt cũng được, miễn là bác sỹ tận tâm! Có mẹ nào đã chữa thành công rùi thì chia sẻ với mình nha!!! Thanks các mẹ nhiều nhiều!!!!
    Mình thì hay khám ở bác sĩ Tân Sinh, 21 Nguyễn Công Hoan. Bác sĩ rất nhẹ nhàng, giải thích kĩ, và điều quan trọng là mình đi khám nhiều nơi không khỏi, nhưng cứ khám chữa ở đấy là khỏi. Chỉ có điều tiền khám hơi đắt, và phải đặt hẹn trước rất lâu.

Viêm nhiễm tử cung, âm đạo thì thường do hai nguyên nhân:
    - Do nấm: khí hư đặc, trắng, bột và rất ngứa. Bác sĩ kê cho mình Flunco 150mg - chồng 1viên, vợ một viên. Đặt thuốc Canazone (1 hộp).

- Do tạp khuẩn: Khí hư vàng, hoặc hơi xanh, có mùi hoặc không, không ngứa, thường bị đau rát khi quan hệ. Thuốc:Albothyl 1 hộp, cách ngày đặt 1 viên, Amoksilav 1g 10viên, ngày uống 2 viên chia 2 lần.

Cả hai lần mình theo đơn này đều khỏi. Nếu có điều kiện, tốt nhất các mẹ nên đến khám trực tiếp. Các mẹ đang có bầu thì càng phải cẩn thận với thuốc men và nên đi khám sớm khi mới chớm bị bệnh.
    Ah, khi đang bị bệnh, nên dùng băng vệ sinh hàng ngày, và cố gắng giữ sạch sẽ, khô ráo.
    Chúc cả nhà khoẻ và kô phải stress vì căn bệnh đáng ghét này.:Smiling:

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomun1806 Xem bài viết
    Hix hix em cũng đang lo quá ko bit bị bệnh gì nữa. Em mới hơn 20, chưa lấy chồng, nhưng 1 năm trc đây có QHTD rồi. Gần đây em thấy hai môi của âm đạo ráp ráp, nhìn kĩ thì có những mụn nhỏ màu trắng nằm ẩn dưới lớp da của môi. Em cũng ko thấy ngứa gì hết, cũng ko đau. Em sợ đi khám lắm. Có ai biết em bị làm sao ko, cứu em với. Huhuhu.
    Hix, hình như em bị bệnh sùi mào gà rùi. Bệnh này chỉ lây qua đường tình dục thôi. Bạn tình của em có lẽ đã quan hệ với người khác nữa rồi lây bệnh cho em. Nhưng em đừng lo lắng quá, vì đây chỉ là bệnh ngoài da, tuy nhiên, vẫn phải điều trị ngay. Các phương pháp điều trị chủ yếu là đốt điện, đốt nhiệt, đốt lạnh hay đốt laze.
    À, em cũng nên đi kiểm tra toàn diện xem mình có bị lây bệnh gì khác nữa không? Nói chung là các bệnh lây qua đường tình dục đều rất nguy hiểm. Em nên dùng bcs để phòng ngừa là tốt nhất!