Bệnh người lớn

Bệnh mỡ trong máu/ máu nhiễm mỡ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.9K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 4/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 9
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chau_khanh
    Có một bài thuốc này mình đã làm cho người nhà và thấy rất tốt, các bạn thử xem nhé, chỉ có điều rất công phu và phải thật kiên trì mới làm được. Không doạ đâu. 10 gram mộc nhĩ đen ngâm nước, rửa sạch + nửa lạng thịt nạc xay + 5 quả táo tầu + 3 lát gừng tươi. Tất cả cho vào ninh với 2 bát nước còn lại một, ăn cả cái lẫn nước. Mỗi ngày một lượng như trên và phải hết 45 ngày, máu sẽ trở lại bình thường. Mình phục vụ người khác thì được, bây giờ mỡ máu của mình hơi cao lại ngại không chịu làm. Bác sĩ chữa HA và TĐ cho mình mách bên cạnh thuốc HA và TĐ, chịu khó ăn cần tây sẽ hạ mỡ máu, mình đang đun nước hàng ngày gồm cần tây + lá ổi + mướp đắng khô ( tất cả đều phơi khô ) để chữa huyết áp, tiểu đường và mỡ máu đây, không biết kết quả ra sao, hồi sau sẽ rõ. Còn bài thuốc mộc nhĩ trên thì mặc dù mỡ máu rất cao lẽ ra phải uống thuốc cũng không cần thuốc gì cả với điều kiện tuân thủ tuyệt đối liều lượng và thời gian như trên. ( mỡ máu của mình chỉ hơi cao nên không phải uống thuốc mỡ máu ). Các bạn tuỳ liệu mà thử xem cho phù hợp với mình.
    chau_khanh nói đúng đây. Dùng mộc nhĩ đen, thịt thăn, táo tầu và gừng tươi có thể chữa được bệnh mỡ nhiễu máu và gan nhiễm mỡ, nhưng xin bổ sung mộc nhĩ đen và thịt thăn cần phải thái chỉ, người già không nhai được cái có thể chỉ cần chắt lấy nước uống cũng chữa được bệnh.

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác Chau-khanh và 13032006 ơi, táo tàu trong bài thuốc đó là táo đen hay táo đỏ vậy?

• 143 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ky&mi
    Bác Chau-khanh và 13032006 ơi, táo tàu trong bài thuốc đó là táo đen hay táo đỏ vậy?
    Mình cũng thắc mắc giống bạn này, còn nữa 10 gram mộc nhỉ khô phải không bạn, nửa lạng thịt nạt là 50 gram phải không bạn?
    Cám ơn bạn nhiều lắm.

• 345 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ky&mi
    Mình trả lời thay bác Chau Khanh nhé vì mẹ mình cũng đang dùng bài thuốc này, táo tàu màu đen bạn ạ. Bạn cứ ra hàng thuốc Đông y có bán rất nhiều.

• 345 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi echtieuthu
    Mình cũng thắc mắc giống bạn này, còn nữa 10 gram mộc nhỉ khô phải không bạn, nửa lạng thịt nạt là 50 gram phải không bạn?
    Cám ơn bạn nhiều lắm.
    Một lạng là 100 gram.
    Mẹ mình thường lấy hai cái mộc nhĩ to hoặc ba cái bé( khi mua về thì mộc nhĩ đang ở dạng khô) rồi đem ngâm nước cho nở ra, rửa sạch rồi thái chỉ.
    Thịt nạc cũng thái nhỏ vừa miếng ăn. Gừng một miếng bằng đầu ngón tay cái, đập dập. Thêm 5 quả táo tàu vào ninh lên chừng 30 phút là được. Nêm muối vừa ăn.
    Thực ra bệnh này phải kết hợp dùng thuốc và ăn uống kiêng khem lâu dài chứ không phải chỉ một bài thuốc trên dùng 45 ngày là khỏi đâu.

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn Kittymum nhiều.

Ky&Mi

• 1,086 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Các bố mẹ thông thái ơi cho mình hỏi ý kiến tí: BC mình mới đi xét nghiệm, bị máu nhiễm mỡ - bsy nói rất k tốt cho bệnh tim và huyết áp cao của ông , yêu cầu ăn kiêng. Từ hôm đi khám về cả tuần nay rồi ngày nào MC mình cũng chỉ cho BC ăn cá kho , trông rất tội nghiệp, chẳng dám ăn gì hết. Có ai biết cho mình một thực đơn hợp lý để về nói lại cho MC với chứ thấy thương BC hiền lành (mà rất gày gò nhé), ngày nào cũng chỉ nhai một món thì nuốt làm sao nổi???
    NB: 2.8kg -->1m: 4kg:Smiling:--->2m: 5.5kg:Smiling:--->3m: 6.5kg :Applause:----> 4m: 6.8kg------> 17m: 9.8kg !

• 1,339 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

ôi nghe thương BC mẹ QuangKien quá, nhưng không nhất thiết chỉ ăn món cá mặn đâu nha! Chỉ là cử các món ăn như Tôm, trứng gà, không rượu bia, ăn những món ăn mà có chất béo bão hoà, tránh những chất béo không bão hoà, hạn chế ăn trái bơ nè, ăn cơm gạo lức, ăn nhiều những món có nhiều chất xơ (fiber), năng đi bộ, sườn heo sườn bò nên cử, ăn thịt đã được lóc mỡ kỹ, nên ăn cá, thịt thì nên ăn thịt gà, ít ăn thịt bò (mỡ nhiều), cũng ít ăn mặn, ăn bưởi giúp tiêu mỡ, ăn nhiều rau và trái cây. Nói chung mình nhớ vậy đó, lúc trước có danh sách những món ăn kiêng cử nhưng dọn nhà làm mất rồi, nhớ đại khái vậy đó. Chúc mẹ QuangKien có những bữa ăn ngon hơn cho BC

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ax nhà mình cũng bị mỡ máu, đi khám bs dặn kiêng mỡ động vật, kiêng lục phủ ngũ tạng (lòng, gan, bầu dục...), ăn nhiều rau, đậu phụ, hạn chế ăn thịt đỏ (thịt bò), trứng thì 1 tuần chỉ được ăn 1 quả thôi.

• 1,086 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Kiukiu các mẹ nhiều nhiều nhé. Mình sẽ về nói lại với MC là nên cho BC ăn thêm cả các thứ khác nữa. XuQuang ơi nếu tìm được cái thực đơn những món nên và không nên thì post lên cho mình với nhé.
    NB: 2.8kg -->1m: 4kg:Smiling:--->2m: 5.5kg:Smiling:--->3m: 6.5kg :Applause:----> 4m: 6.8kg------> 17m: 9.8kg !

• Trang 4/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 9