• 1 Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 222 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đã có ai bị bệnh sẩn ngứa mà khỏi rồi không, bầy cho em cách chữa với. Em sắp chết mất rồi! Mai em sinh em bé (sinh mổ), không biết đến bao giờ mới khỏi được.Cả người nổi đầy nốt, cổ chân còn bị nổi thành mảng đỏ tấy. Càng gãi thì càng ngứa, nhưng mà không gãi thì cũng phát điên lên vì ngứa. Em cũng không biết nguyên nhân tại sao, 1 tuần nay rồi không thuyên giảm chút nào, các nốt mẩn ngứa lại ngày một lan rộng, từ chân lên tay rồi bây giờ lên cả người nữa. Đêm không ngủ được vì ngứa, ngày cũng không làm gì được vì ngứa. Ai có bài thuốc gì hoặc địa chỉ nào chữa được cái bệnh chết tiệt này thì giúp em đi, nhanh không có em sắp chết mất rồi, hichic.

• 688 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Chia xẻ cùng bạn vì tớ thỉnh thoảng cũng bị như thế. Tự nhiên người lên những nốt mẩn như muối đốt, rất ngứa, càng gãi lại càng ngứa. Tớ nghĩ là tớ bị ngã nước ( đang ở nhà mà đi đến đâu đó vài hôm, dùng nước ở đấy). Có người bảo bị thế là gan nóng. Vì thế tớ hãm trà mướp đắng uống, chỉ 2,3 hôm sau là hết ( nhưng chân vẫn đầy hoa, nhìn kinh lắm. Hì).Nếu ko, bạn mua râu ngô về đun nước cũng được. Đấy là 2 bài thuốc của tớ. Mà những thứ này lành, bà bầu, bà đẻ uống được hết. À, mà bạn hạn chế gãi thôi, không sứt sát da mà nhiễm trùng thì càng lâu khỏi thêm. Chúc bạn mau hết bệnh và chúc em bé sinh ra khỏe mạnh.
    Mèo Ú, ITALY

• 298 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn ơi, nếu không nhầm thì đây là bệnh mề đay, mình cũng đang bị, mình đi khám ở Viện Da liễu thì họ bảo nếu để lâu dài quá 6 tháng thì rất khó chữa. Phải uống thuốc để chữa dứt điểm bệnh này. Nhưng bạn đang mang bầu sắp đẻ thì không nên uống thuốc này đâu vì thế bạn uống nước râu ngô như mẹ bongtocthua chỉ ấy, uống râu ngô cho mát gan thôi chứ cũng không chữa được dứt điểm. Cứ uống những thức uống mát mát để dần dần đỡ bệnh đi thôi bạn ạ, chứ trong thời gian cho bé bú, bạn cũng không được uống thuốc tây mà.
    Mà nếu sau 1 thời gian nữa vẫn còn bị thì vào thẳng Viện Da liễu quốc gia mà khám nhé, đừng vào khoa Dị ứng vì mình thấy bác sĩ viện Da liễu bảo khoa Dị ứng thường hay cho uống thuốc gì đó không khỏi được, mà về sau vào Da liễu họ phải giải quyết hậu quả rất mệt.
    Chúc bạn mau hết bệnh.

• 8,372 Bài viết

• 2,640 Được cảm ơn

Thế còn bị ngứa ở vết mổ thì phải làm sao hả các mẹ bé?

• 356 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Một trong những nguyên nhân bị mẩn ngứa (nổi mề đay) có thể là do dị ứng với mạt bụi (dust mite), đó là một sinh vật rất nhỏ. Như trường hợp của mình là dị ứng mạt bụi ở trong chiếu tre, cói. Mình đã đun nước sôi và dội vào các chiếu trong nhà, luộc quần áo chăn màn. Sau đó thì hết hẳn mẩn ngứa.

• 334 Bài viết

• 1,172 Được cảm ơn

Thế còn bị ngứa ở vết mổ thì phải làm sao hả các mẹ bé?
    Đối với vết mổ thì đừng ăn rau muống, nếp... vì làm sẹo lồi. Tránh ngứa thì đừng ăn thịt bò, tôm, cua. Đấy là bác sĩ khuyên mình thế, tóm lại là mỗi thịt heo là lành, hic... nhưng mà nhịn gì nổi.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình hôm nay bị mẩn ngứa. Ban đầu là ngứa, sau đó nổi ban đỏ khắp người, nốt mẩn ngứa to và đỏ, không biết có loại thuốc nào hay bài thuốc dân gian nào hay không. Xin giúp mình:Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Cryi ng:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ông xã mình cũng mị bẩn ngứa y như bạn đi bệnh viện cho thuốc uông xong hết ngứa nhưng lại bị xưng 2 bàn tay và chân.Mẹ nào có cáchtri hay chỉ giáo với:Sigh:

• 129 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mấy hôm trời rét bỗng dưng tay em nổi lên những mẩn ngứa chỗ lỗ chân lông. Nó mọng nước và ngứa lắm. Em không chịu được đã gãi nên giờ nó lan ra cả tay. Em đã bôi thuốc mỡ mà không khỏi. Uống cả tiêu độc PV nữa. Giờ thì nó không thành nốt nữa mà đỏ lan thành 1 một vùng cũng không ngứa nữa mà chuyển thành đau. Em phải làm sao đây ạ. Các chị help em với. Hhuhu:Crying:

• 128 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

post cái hình lên đây đi thì mới biêt là bị làm sao chớ.Nhưng qua cách nói trên có thể bị viêm da cơ địa. dùng thuốc mỡ thường không khởi được đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4