Bệnh người lớn

Bệnh huyết áp cao chữa như thế nào và uống thuốc gì cho hiệu quả??

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 155K Lượt đọc
  • 160 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 2,008 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ đẻ mình bị huyết áp cao có lúc lên tới 160, ban đêm thì mẹ mình đau đầu khủng khiếp luôn.
    Mình ở xa lo lắng quá chỉ biết nói với mẹ mình đi bác sỹ thôi, BS có cho thuốc nhưng uống thuốc tây xong huyết áp vẫn tăng, hy vọng lên diễn đàn hỏi các mẹ rành về chuyện nay chỉ cho mình cách chữa, uống thuốc gì cho hiệu quả, (cho mình tên thuốc nhé). Mình có biết cách chữa huyết áp cao chữa bằng rượu tỏi nhưng cách này chữa theo kiểu "mưa dầm thấm lâu" nên hơi lâu.
    Khi huyết áp cao về chuyện ăn uống có phải kiêng gì ko?
    Cảm ơn & mong nhận được trả lời các mẹ thông thái

• 1,025 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Huyết áp cao hình như chỉ bình ổn thôi chứ không chữa được hay sao á. Mình thấy mỗi lần bà nội mình lên huyết áp là uống liền viên C để cho hạ xuống. Còn hằng ngày vẫn uống thuốc đều còn đơn thuốc thì mình không rõ lắm.
    Kiêng ăn mắm nêm, thịt mỡ, thịt bò.

• 2,557 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me napoleon
    Các mẹ ơi, mẹ đẻ mình bị huyết áp cao có lúc lên tới 160, ban đêm thì mẹ mình đau đầu khủng khiếp luôn.
    Mình ở xa lo lắng quá chỉ biết nói với mẹ mình đi bác sỹ thôi, BS có cho thuốc nhưng uống thuốc tây xong huyết áp vẫn tăng, hy vọng lên diễn đàn hỏi các mẹ rành về chuyện nay chỉ cho mình cách chữa, uống thuốc gì cho hiệu quả, (cho mình tên thuốc nhé). Mình có biết cách chữa huyết áp cao chữa bằng rượu tỏi nhưng cách này chữa theo kiểu "mưa dầm thấm lâu" nên hơi lâu.
    Khi huyết áp cao về chuyện ăn uống có phải kiêng gì ko?
    Cảm ơn & mong nhận được trả lời các mẹ thông thái
    Chào mẹ napoleon,

BC mình bị huyết áp đã lên huyết áp 2 lần nhưng trộm vía giờ cụ vẫn khoẻ mạnh điều hiếm thấy của những người bị huyết áp.
    Đó là kết quả của phương thuốc sau:
    - 01 lạng đậu mắt cua (loại này khá hiếm và do ko năng suất nên giờ người ta ít trồng)
    - 01 lạng tỏi bóc vỏ
    - 02 lít nước
    Đun cạn chỉ còn 1 bát cơm để uống trong ngày.
    Đậu có thể ăn đước rất bùi.
    Một tháng ăn hai lần.
    Hàng ngày ăn 1 bữa canh dưỡng sinh.
    Khi uống cái này vì có tỏi sẽ rất nóng nên bạn nhớ ăn bổ sung đồ ăn, hoa quả mát.
    Bệnh này phải sống chung với nó suốt đời nên phải có chế độ ăn uống hợp lý.
    BC mình uống lá chè đắng nữa đấy.
    Nhưng thấy hiệu quả rõ rệt sau khi dùng phương thuốc trên.
    Bạn thử xem
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 254 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom
    Chào mẹ napoleon,

BC mình bị huyết áp đã lên huyết áp 2 lần nhưng trộm vía giờ cụ vẫn khoẻ mạnh điều hiếm thấy của những người bị huyết áp.
    Đó là kết quả của phương thuốc sau:
    - 01 lạng đậu mắt cua (loại này khá hiếm và do ko năng suất nên giờ người ta ít trồng)
    - 01 lạng tỏi bóc vỏ
    - 02 lít nước
    Đun cạn chỉ còn 1 bát cơm để uống trong ngày.
    Đậu có thể ăn đước rất bùi.
    Một tháng ăn hai lần.
    Hàng ngày ăn 1 bữa canh dưỡng sinh.
    Khi uống cái này vì có tỏi sẽ rất nóng nên bạn nhớ ăn bổ sung đồ ăn, hoa quả mát.
    Bệnh này phải sống chung với nó suốt đời nên phải có chế độ ăn uống hợp lý.
    BC mình uống lá chè đắng nữa đấy.
    Nhưng thấy hiệu quả rõ rệt sau khi dùng phương thuốc trên.
    Bạn thử xem
    Ui chị Chomchom ơi mẹ đẻ em cũng bị cao huyết áp đây ạ. Chị hỏi giúp em luôn xem hạt đậu mắt cua đấy phải mua ở đâu ạ để em mua cho mẹ em? Cám ơn chị nhiều ạ!

• 2,557 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeBongyeu
    Ui chị Chomchom ơi mẹ đẻ em cũng bị cao huyết áp đây ạ. Chị hỏi giúp em luôn xem hạt đậu mắt cua đấy phải mua ở đâu ạ để em mua cho mẹ em? Cám ơn chị nhiều ạ!
    Nhà chị nhờ người mua ở Nghệ An đấy, giờ họ cũng ko trồng mấy.
    Ở HN thì em có thể mua ở chợ Thành Công rẻ lắm có 12k/kg thôi.
    Lưu ý nó là loại đậu to giống đậu đen có màu trắng và hơi có viền đen ở chồ nảy mầm ý (quên tiệt chắc biết gọi là gì nữa)

• 3,535 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

Có phải đậu này không mẹ Chomchom?
    Không biết nếu không phải đậu trắng này thì "đậu mắt cua" người nam gọi là đậu gì, có mẹ nào biết không ?

• 2,557 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conbe
    Có phải đậu này không mẹ Chomchom?
    Không biết nếu không phải đậu trắng này thì "đậu mắt cua" người nam gọi là đậu gì, có mẹ nào biết không ?

Chính hắn đấy ạ. Miền bắc gọi là đậu mắt cua. Còn Miền nam thì tớ chịu.
    Lưu ý có 2 loại : lòng trắng và vàng (nhà tớ dùng loại trắng đấy).
    Thank conbe đã post lên giùm nhé! Khoản này tớ dốt lắm

• 316 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình có bài thuốc rất đon giản và hiệu nghiệm áp dụng cho nguời huyết áp cao và thấp, điều chỉnh huyết áp. Các bạn chịu khó uống nuớc đỗ đen hàng ngày, uống thay nuớc lọc, đảm bảo bạn sẽ thấy dễ chịu ngay. Như mình khong có thời gian ninh hàng ngày thì 2 ngày ninh 1 lần lấy nuớc uống 2 ngày, mỗi lần đong 1 bát an com đỗ đen + nuớc nình nhừ lấy nuớc uống.

Chúc thành công!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,008 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

mẹ cháu xin cảm ơn tất cả các mẹ nhiệt tình cho thông tin nhanh chóng.

• 1,720 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chèn đét ui, hihihi trong Nam gọi cái hạt đó là đậu trắng đó chị chomchom và conbe ơi. Ngoài Bắc đang hiếm đậu trắng hả chị?? Em cũng mới biết công thức này đó, em cám ơn chị chomchom nhiều nha. Em sẽ chép lại để gửi cho Bà Ngoại em. Bà cũng bị huyết áp cao.