Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 171 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình đẻ mổ được gần hai năm rồi, từ khi đẻ xong ngồi làm việc lâu hay xách nặng rất hay bị đau thắt lưng, mình chỉ nghi là do ảnh hưởng phụ của đẻ mổ gây tê thôi nào ngờ hôm vừa rồi cơ quan đi kiểm tra sức khoẻ tổng thể, mình có chụp X-Quang và phát hiện có gai ở cột sống. Có mẹ nào biết thế nào là gai cột sống không, và chế độ ăn uống phải như thế nào giúp mẹ cháu vói. Mẹ cháu thấy lo lo, mới 30 tuổi đã bị bệnh mạn tính rồi. Các mẹ có kinh nghiệm ơi tư vấn giùm mẹ cháu.
    Xin cám ơn các mẹ nhiều.
    ------------
    Con mãi là trăng rằm của mẹ
    Mẹ yêu con nhất trên đời Tôm ơi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung bi dau thát lung sau khi sinh mo, minh sinh dước 10 thang roi. Moi toi ngoi cho con bu xong, dát lung nam xung rát dau co khi tro minh cung dau, dau lam. Minh se di chúp X-Quang vao ngay mai, mong rang không bi gai cót song nhu ban

• 1,439 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bà chị mình cũng bị: ko vác xách nặng, ko bẻ đầu bẻ cổ. Cách tập thể dục tốt nhất là tập động tác nằm và bơi.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)

• 592 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Không biết có hiệu nghiệm với các mẹ hay ko nhưng mình cứ post lên cho các mẹ dùng thử vì cũng chẳng hại gì. Mẹ chồng mình hồi trẻ cũng từng bị và xử lý bằng cách ăn cam tươi tất nhiên là vẫn ko được mang vác nặng trong vài tháng liền thì hết, 2 tháng trước mình cũng đau ko chịu nổi nhất là lúc ngồi cho con bú, chẳng biết có phải gai hay ko nhưng cũng vác bài này của MC ra dùng thấy cũng hiệu nghiệm, nhưng ăn nhiều lắm ko biết các mẹ có ăn nổi ko, 1 ngày MC mình ăn những 1kg cơ, còn mình thì chỉ ăn được 1,2 quả/ngày mà cũng ăn tử tế được có mấy ngày đầu xong rồi thì ngày ăn, ngày nghỉ được khoảng có 1 tháng thôi, bây giờ nghĩ tới đã thấy ê hết cả răng rồi!
    Mẹ yêu Tí tồ hay :Crying: lắm lắm!

• 195 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng đã bị gai đôi cột sống nặng nhưng qua BV Tràng An truyền dịch vào cột sống được 2 chai khỏi được 7-8 năm nay. Tuy vậy truyền dịch nghe nói cũng nguy hiểm lắm vì có thể bị sốc. Đáng phải truyền 4 chai một đợt nhưng hết 2 chai mình chuồn luôn. Có lẽ phương pháp tốt nhất vẫn là thể thao nhẹ như bơi, và chế độ ăn uống nhiều canxi, như uống nước cam và sữa (Ensure).

• 171 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều lắm, mình sẽ thử áp dụng ăn cam tươi mỗi ngày xem sao. Còn uống sữa thì mình sợ sữa lắm rồi. Hồi chửa uống nhiều quá bây giờ đâm sợ. Hay còn phương pháp nào không nhỉ.
    -------------
    Con mái là trăng rằm của mẹ

• 411 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangramcuame
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm, mình sẽ thử áp dụng ăn cam tươi mỗi ngày xem sao. Còn uống sữa thì mình sợ sữa lắm rồi. Hồi chửa uống nhiều quá bây giờ đâm sợ. Hay còn phương pháp nào không nhỉ.
    -------------
    Con mái là trăng rằm của mẹ
    Mình cũng bị như bạn, mà hình như từ ngày sinh em bé xong phát ra lắm bệnh, ko hiểu các cụ ngày xưa đẻ nhiều mà có cụ vẫn sống đến trên 90 tuổi (giỏi thật), mình đi khám bác sĩ cho mình uống thuốc có tên là Meloxicam, uống vào thấy đỡ nhiều lắm lại ko có tác dụng phụ, bạn thử hỏi thêm bác sĩ của bạn nữa nhé.
    :Rose: :Rose:
    :Rose::Rose:
    ...Con đừng quên con nhé
    Ba mẹ là quê hương...
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Nghé em 19W4d - 305gr, 22W1d - 530gr, 26W4d - 948g, 29W3d - 1336g, 31W5d - 1801g:Sad:, 33W2d - 2068g:Worried:, 35W5d - 2861g; 39w - Be Bong ra doi - 3400g, 1M - 4,3kg :Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc:

• 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ tôi năm nay gần 60 tuổi, đau vùng lưng và bị tê chân tay. Bác sĩ chuẩn đoán là bị gai cột sống. Nhưng thuốc bác sĩ cho uống không khỏi.
    Có bố mẹ nào biết nơi nào hoặc bác sĩ nào điều trị tốt thì giới thiệu cho tôi với. Nếu có thể, nhờ các bố mẹ post lên cả các tài liệu về bệnh này. Các cụ nhà mình nhiều khi chưa có hình dung đầy đủ về bệnh của mình.
    Xin cảm ơn vì đã đọc tin này!
    :Sad: ký gì bi giờ

• 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[Dúng đấy, đây là bệnh của người già. Bố mình cũng bị bệnh này nhưng chưa biết nơi chữa. Có ai biết, xin cho mình địa chỉ với nhé

• 2,376 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoisaomayman Xem bài viết
    [Dúng đấy, đây là bệnh của người già. Bố mình cũng bị bệnh này nhưng chưa biết nơi chữa. Có ai biết, xin cho mình địa chỉ với nhé
    Hic hic, bắt được quả tang rồi nhé, he he

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7