Bé trai 18 tháng phải trải qua 2 lần phẫu thuật chỉ vì hành động dại dột của mẹ

• 77.6K Lượt chia sẻ
  • 553K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thương con lắm, hai mẹ con cố gắng lên nhé! Chúc Con mau lành bệnh !
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 824 Bài viết

• 1,014 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mong bé mau lành bệnh. Sợ nhất là những lời khuyên dân gian, tốt nhất là có gì nghi ngờ là đưa trẻ khám bệnh cho chắc ăn. Bữa hôm đưa bé gái đi khám bệnh gặp một chị kể lại năm con gái chị 6 tuổi, thấy bé hơi sốt mà người thì lừ đừ, chị thì đi làm chưa về nên chị hàng xóm mới cạo gió cho bé. Khi về tới nơi nghe chị kia nói bé bị trúng gió, cạo bầm đen à, chị vào nhà thì thấy bé nằm lả ra. Vào đến BV xét nghiệm phát hiện bé bị Sốt xuất huyết nhưng do cạo gió bị vỡ hết hồng cầu nên không cứu được. Chị nói hận nhất là những người làm cha mẹ mà cạo gió cho con trẻ và chị cũng chưa bao giờ dám trách người hàng xóm nửa lời.
    Mình chưa bao giờ cạo gió cho con cả, nếu thấy trẻ mệt mẹ chồng mình hay lấy lá trầu vò nát rồi cho một ít dầu khuynh diệp lên chà nhẹ khắp lưng hoặc dùng tay không cũng tạm ổn ( người ta nói là đánh gió). Một lát là bé sẽ khỏe ngay.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con co ban som khoe lai
    comment by WTT mobile view
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

MẸ nó đừng quá buồn nữa, bây giờ phải phấn trấn lên làm chỗ dựa cho con nữa chứ, việc đã rồi có tự trách mình chỉ khiến mọi việc nặng nề hơn. giờ cốt yếu chăm cháu tốt cho mau bình phục. Chúc 2 mẹ con sớm xuất viện nhé !
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko ai muốn nvậy cả. chúc 2 mc mau khoẻ
    comment by WTT mobile view
    • 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thương con!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nào cũng thương con. nhìn con như vậy các bà mẹ khác đều đau xót thay cho con. mong 2 mẹ con hãy cố gắng vượt qua.
    • 16 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

thương con quá, mong con mau khỏe!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 506 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Hic, nguy hiểm quá, nói chung cứ đến bệnh viện cho lành
    kho0ep q7v8qk kLYhDS
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 359 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

thương con quá mong con mau khỏe lại nha con
    Mình cũng từng bị một lần nhưng không rõ nguyên nhân. lúc đó bé nhà mình 3 tháng trên cánh tay tự nhiên ửng đỏ một vùng như hạt bắp có căn bòng nước li ti, trong nhà lại nghĩ là bị con gì đó cắn nên bôi thuốc côn trùng cắn tới tối thì ko bớt còn lở ra, em về sinh nhà em ở quê nên ba em ra hỏi dược sĩ họ bán thuốc dời bò hay còn gọi là zona á về tha, tha thì nó héo chỗ vỡ bóng nước xung quanh vẫn cứ đỏ lên và chỉ một đêm đã to bằng ngón tay cái người lớn bé không có sốt, em và mẹ chồng em phải đưa cháu đi viện ngay trong đêm. bs bắt phải nhập viện ngay trên toa đề là viêm da hoại tử may quá họp thuốc vết thương khô lại trong ngày hai ngày sau bong tróc ra một mảng da lớn trên tay, chỗ bị vỡ bóng nước sâu quá vẫn để lại thẹo (diên biến bệnh cực kì nhanh chỉ trong 1 ngày rưỡi). Em rút kinh nghiệm ko bôi đắp bậy bạ đau là bế đi bệnh viện ngay cũng không dám khám bs ở nhà vì thường bs kê toa mạnh nhanh bớt con hay bị mất sức đề kháng.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trời đất ơi
    • 145 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trẻ nhỏ nhiều thứ mình ko nên liều vì chẳng gì lấy tính mạng con ra thử nghiệm cả hzzz
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 15,488 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nhìn mà lặng hết người. Bài học xương máu cho các mẹ.
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cầu phúc cho con sớm lành bệnh nhìn con thương quá trời luôn
    • 106 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

thương con quá mong con mau khỏi
    Số điện thoại: 0986072424
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thương con quá đi, thiệt là khổ thân, mong con nhanh bình phục
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cầu mong cho bé mau khỏi
    • 653 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, đúng thứ mình đang quan tâm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi bé có dấu hiệu bất thường thì cần đưa ngay đi khám, vì trẻ còn nhỏ cơ thể rất mỏng manh, có thể biện pháp chữa trị là đúng nhưng đối với con nít thì thân thể của bé rất nhạy cảm nên khi dùng biện pháp đó sẽ xảy ra 1 số tác dụng phụ. Vì thế tốt nhất là nên đưa bé đi khám bác sĩ chuyên môn.