CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Xin tư vấn: đuổi chó hàng xóm sang i nặng trước cửa nhà mình

Đến trả lời mới nhất
  • 17 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 7/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
    • 723 Bài viết

• 2,510 Được cảm ơn

Nhà mình làm thế này thấy rất hiệu quả.
    Các mẹ dọn xong lấy nước và chổi chà sạch, cẩn thận hơn rắc cả xà bông giặt vào chà khu vực đó cho hết mùi. Khi khô hết nước rồi thì dùng chai xịt muỗi, xịt kiến ấy mà xịt vào "khu vực ô nhiễm". Nếu chó đã quen "đi" chỗ đó lâu ngày thì các mẹ xịt liên tục khoảng 4 - 5 ngày cho chắc ăn. Lâu lâu mới bị lại thì chỉ cần xịt 1 lần là được, không cần phải chà xà bông cũng OK.
    • 316 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

rải bột tiêu lên mấy chỗ đó, con chó ngửi vào chắc ách-xì mấy ngày chưa hết, còn đâu lòng dạ mà qua đó ! nữa chứ.
    • 68 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

nhà em thì cũng liên quan đến chó nhờ các mẹ kứu. Trước cửa nhà em thì lại là tường nhà hàng xóm. họ nuôi chó trên tầng 2. Chó nhà họ thì vài con vừa to vừa xấu xí bẩn thỉu hôi thối. Mỗi sáng em mở cửa bắt đầu một ngày làm việc thì lông chó bay rụng xuống trc hiên nhà, mùi lông chó hôi rình k chịu nổi. Em nói thì họ bảo nhà họ chỉ nuôi được chó ở đó để trông nhà. Tức k chịu được. Các mẹ có cách nào ko. Chứ em về đến nhà là phải đóng tịt cửa lại, k dám mở ra vì sợ mùi lông chó và lông chó bay vào nhà. Cứ thế này chắc em chết mất, hic hic
    • 99 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Vụ chó thì coi như có biện pháp tốt rồi, các bạn tư vấn cho mình cách đuổi mèo đi, mèo quậy không chịu được nó vô nhà mình bằng mọi ngã, chỉ cần sơ hở một chút là đồ ăn uống coi như bỏ đi, tức không chịu được. Còn cào tường làm rách màn cửa, hình như mình càng đuổi nó càng thù, mình đang bó tay, giúp với !!
    • 10,062 Bài viết

• 3,254 Được cảm ơn

Mèo sợ ướt, hôm nào gặp nó thì bạn hắt nước vào nó, chỗ nó hay ị thì dọn dẹp sạch cho hết mùi rồi đốt nhang muỗi. Mình nghĩ tạm thời đc mấy cách đó thôi.

• 99 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimtyconyeu Xem bài viết
    Mèo sợ ướt, hôm nào gặp nó thì bạn hắt nước vào nó, chỗ nó hay ị thì dọn dẹp sạch cho hết mùi rồi đốt nhang muỗi. Mình nghĩ tạm thời đc mấy cách đó thôi.
    Nó hay vô bếp hoặc phòng khách nhà mình nên không thể tạt nước, mính đã mấy lần đánh đuổi nó, nó nhảy lên bờ tường cao sau nhà rồi nhìn mình thách thức !?!?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà tôi ở gần nhà hàng xóm là hai vợ chồng với 2 cô con gái, nói chung hai bác cũng lớn tuổi về vai vế vợ chồng tôi đáng tuổi con cháu.Hàng xóm này có sở thích là nuôi mèo nên vợ chồng chúng tôi cũng khốn khổ và rất stress. Mèo nhà họ cứ qua vườn trước nhà tôi ị bậy, có hôm còn lẻn cả vào nhà ị nữa, mùi phân mèo thì thật kinh tởm.Chúng tôi cũng nhiều lần sang nói chuyện với họ nhưng cũng chẳng kết quả gì mà có cảm giác sau mỗi lần nói chuyện mèo nhà họ ị bậy còn nhiều hơn và kinh hơn là bọn chúng còn ỉa lỏng nữa.Cuối cùng hết cách tôi đành phải đi gặp bác tổ trưởng dân phố đề nghị đưa vấn đề này ra trong cuộc họp định kỳ. Trong lần đó được sự đồng tình của các hộ khác(chắc cũng bị giống tôi) háng xóm đã cam kết nhốt bọn mèo đó lại và tới bây giờ họ vẫn thực hiện cam kết đó và tôi vẫn tôn trọng họ.
    • 4,338 Bài viết

• 3,370 Được cảm ơn

Ôi may quá gặp topic này đọc lèo 7 trang cho thích. Nhà mình cũng ở cùng khu với một đại gia đình gồm 3 gia đình nhỏ. Tức cái là họ nuôi nhiều chó và gà chọi, chó nhà họ toàn chạy vào trước cửa nhà mình ị vì ngõ đó nhà mình ở gần trong cùng. Mình cũng bảo thôi cứ đuổi vài lần cho quen nó sợ ko giám vào. Nhưng đuổi suốt mà chẳng có tác dụng, nhiều hôm điên quá mình bảo sao nuôi chó mà ko biết rèn nề nếp. Chồng mình bảo thì họ rèn cho sang hàng xóm ị đó thôi.

Giờ có cách này của các mẹ, nhân tiện có nhà mới mình sẽ áp dụng luôn. Yêu các mẹ WTT quá
    • 671 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

hic, mình thì không bao giờ đuổi được con chó đó vì nó toàn ị lúc mình chưa dậy, chưa ra mở cửa, hehehehehe, còn hôm nào chủ nhân của nó chưa kịp dọn đi thì mình cũng chỉ còn có cách kêu toáng lên bảo hai đứa con tránh cứt, hic hic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mách nhỏ cho các bạn, với những hàng xóm là Đảng viên thì thường họ rất nghiêm túc thực hiện pháp luật.Khi gặp trường hợp này các bạn chỉ cần pho to thông tư số Số: 48/2009/TT-BNNPTNT HƯỚNG DẪN CÁC BIỆN PHÁP PHÒNG, CHỐNG BỆNH DẠI Ở ĐỘNG VẬT đưa cho họ và nhắc khéo các anh thề trước Đảng thế nào(lời thề tuân thủ pháp luật) hi hi

Điều 19. Trách nhiệm của chủ vật nuôi

1. Đảm bảo điều kiện chăn nuôi chó hợp vệ sinh; thực hiện các biện pháp phòng, chống bệnh dại và các biện pháp đảm bảo an toàn cho người theo hướng dẫn của cán bộ thú y, chính quyền địa phương.

2. Chủ vật nuôi chịu mọi trách nhiệm khi để chó thả rông, cắn người hay phóng uế làm ô nhiễm môi trường công cộng. Bồi thường tổn thất về sức khoẻ, tinh thần, vật chất do vật nuôi của mình gây ra cho người bị hại trực tiếp và cộng đồng.

3. Trường hợp chủ vật nuôi để chó thả rông cắn người hoặc cản trở phương tiện giao thông gây tai nạn, chủ nuôi phải chịu mọi chi phí điều trị. Nếu có chết người, ngoài việc phải chịu chi phí trong thời gian đợt điều trị, chủ nuôi còn phải có trách nhiệm vật chất trong việc tổ chức chôn cất cho người bị hại và các khoản chi liên quan cho hậu quả do người bị chết để lại theo Quy định tại khoản 3 Điều 5 của Nghị định số 05/2007/NĐ-CP ngày 09/01/2007 của Chính phủ về việc quy định phòng, chống bệnh dại ở động vật.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 7/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8