CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Xin mẫu thiết kế nhà ở 7x9m

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.9K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 100 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các bạn
    Mình đang định xây nhà trên diện tích mặt tiền: 7m, sâu 12m,
    Bạn nào có mẫu thiết kế nhà 2 tầng trên diện tích 7x9 (chừa 3 m làm sân trước vì nhà mình ở ngoại thành) cho mình với. Mình đang rất cần ( Vì điều kiện kinh tế mình muốn làm 1 sàn, sau này có đk sẽ lên tầng)
    Cảm ơn các bạn nhiều nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Co mau nay ne
    Tập tin đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 131 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

• 131 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Nhà này là 6x9, bạn có thể tăng kích cỡ của ngôi nhà theo ý muốn :

• 131 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Bạn có thể lấy 1 trong 2 căn này thử xem. Bạn bỏ phòng làm việc biến nó thành phòng phơi đồ, 1 trong 4 toalet thành phòng giăt

• 131 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Khu vệ sinh chung nằm ở phía cuối tiếp giáp với khu tiểu cảnh. Đây là khu vực không những có giá trị về mặt thẩm mỹ mà còn có giá trị về mặt kiến trúc, giúp thông tầng trong ngôi nhà mà còn tạo được góc nhìn thông thoáng, đẹp mắt. Bạn có thể lựa chọn một số loại cây cụ thể phù hợp để không gian được tươi mát hơn.
    Tầng 2 của ngôi nhà bao gồm phòng ngủ chính và hai phòng ngủ phụ. Phòng ngủ chính được kết hợp với phòng làm việc trong một không gian, hướng đặt bàn làm việc được quay ra giếng trời nhìn xuống khu tiểu cảnh phía dưới. Đây cũng là một hướng thuận lợi, giúp bạn có không gian nghỉ ngơi thoải mái. Với diện tích mặt bằng như vậy, có thể làm vệ sinh khép kín trong cả ba phòng. Nhưng theo KTS, gia đình bạn chỉ nên làm hai phòng có vệ sinh riêng, vệ sinh còn lại làm chung để mọi người không bị bó buộc trong không gian của ai người ấy dùng và có thể linh hoạt khi cần.
    Tầng tum được bố trí với hai bên là sân chơi hoặc nơi phơi đồ, giữa đặt một phòng thờ và đối diện là nơi đặt máy giặt. Khu vực sân chơi rộng rãi và thoáng mát. Ở đây, bạn có thể làm nơi tập thể dục hay sắp xếp một số tiểu cảnh tạo cảm giác gần gũi hoà nhập với thiên nhiên cũng là những gợi ý hay để gia đình bạn nâng cao chất lượng cuộc sống.

Nếu như bạn ko cần tầng tum thì biến phòng làm việc ở tầng 2 thành nơi phơi đồ nhé ( ngăn phòng ngủ chính với phòng làm việc ra, toalet kế bên biến thành nơi để máy giặt)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn đã tư vấn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn
    Mình đang định xây nhà trên diện tích mặt tiền: 4m, sâu 12,5m,
    Bạn nào có mẫu thiết kế nhà 2 tầng trên diện tích 4x12,5 cho mình với. Mình đang rất cần
    Cảm ơn các bạn nhiều nhiều
    • DNG
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 50 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chào mọi người! Theo quan điểm của kts thì mẫu thiết kế chỉ là tham khảo vì khi các bố mẹ muốn xây nhà cho mình, mang cái riêng của mình chứ ko phải cho ai khác, các bố mẹ nên tìm tới những người thiết kế chuyên nghiệp. Quy ra, hàng tháng các bố mẹ chỉ phải trả cho họ một khoảng bằng với giá cước của truyền hình cáp để có một chất lượng sống tốt hơn. Vậy là quá lời

@Chip Chip: vì đây là topic xin mẫu nhà nên mình "khoe" với mọi người một vài mẫu thiết kế, trong đó có cả mẫu 7x9 như Chip Chip yêu cầu . Chúc mọi người vui!

nhà này cũng có dt tương tự nhưng người ta chừa cả cái khoảng sân lớn vì có một nhà thờ tổ bên cạnh.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Vợ chồng em cũng tiết kiệm dược ít tiền dự định sang năm xây một căn nhà nhỏ. Bọn em có khoảng 400 đến 500 triệu thôi. Bọn em định xây nhà có 2 phòng ngủ 1toilet, một phòng khách. Về khoản đất thì thoải mái nhưng vì ít tiền lên chắc chỉ giới hạn <100m2 thôi. Mẹ nào có mẫu thiết kế nào thì cho em xin với nhé. Bọn em định xây một tầng thôi.
    Cảm ơn mọi người