• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.8K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 35 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nhà em vừa tậu được mảnh đất trên Ba Vì và muốn làm một ngôi nhà xinh xinh cuối tuần cho con cái lên hít khí trời trong lành. Em đang tìm nhà thiết kế. Mẹ nào có mẫu đẹp cho em tham khảo với ah. Hậu tạ là khi nào xong sẽ mời một bữa chơi bời tại trận.
    Cám ơn các mẹ!
    ================
    Sống trên đời sống cần có một tấm lòng
    Để làm gì em biết không?
    Để gió cuốn đi!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 35 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ah, em mua khu gần nhà bác Lương nhé. Có ai muốn làm hàng xóm không ah?
    ================
    Để làm gì em biết không?
    Để gió cuốn đi!!!
    • 335 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

:Smiling: gặp đồng minh rồi tiếc quá nhà tớ lại trên Hòa Bình cơ chứ ko phải Ba vì. Thế nhà mình ở khu nào thế ? diện tích rộng ko ? nhà tớ vừa làm xong đang xí xởn khoe bên top khoe nhà mình. Thế nhà ấy có định xây dựng ko ?
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ Alo cho anh Tâm 0984868351. Công ty anh ấy thiết kế nội ngoại thất, biệt thự và trung cư. Sẽ có tư vấn và thiết kế hoàn thiện cho me nó trước khi xây dựng. hi
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hồi xưa em làm chương trình này về nhà vườn, được đến nhiều nhà vườn trên Ba Vì và Hòa Bình khá đẹp, gửi link video clip này cho các mẹ click vào hình để xem và tham khảo mẫu nhé. ở đó còn mấy clip ở các số khác nữa, mẹ nào hào hứng nhà vườn thì click xem đủ nhé.
    Còn đây là link ảnh của 1 nhà vườn ở Hòa Bình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meshalom; 22/07/2009 vào lúc 03:06 PM.
    • 335 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

tặng cả nhà xem hôm em đi thực tế

lạc lối quá hixhix

chỗ này ngồi cafe 1 mình + 1 bản nhạc không lời thì thôi rồi , mà buôn bán 888 thì sao nhỉ
    • 142 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanpm Xem bài viết
    Nhà em vừa tậu được mảnh đất trên Ba Vì và muốn làm một ngôi nhà xinh xinh cuối tuần cho con cái lên hít khí trời trong lành. Em đang tìm nhà thiết kế. Mẹ nào có mẫu đẹp cho em tham khảo với ah. Hậu tạ là khi nào xong sẽ mời một bữa chơi bời tại trận.
    Cám ơn các mẹ!
    Nhà mình ở Lạng Sơn, cũng mới mua được hơn 1 năm và đang tìm thiết kế xây dựng. Tổng diện tích hơn 3.6 ha. Muốn xây dựng vừa làm nơi nghỉ ngơi cuối tuần vừa làm kinh tế để đủ duy trì bảo dưỡng. Ai có tư vấn gì làm ơn chỉ giúp. Thanks. :Smiling:
    • 324 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Bạn chịu khó vô " nhà kho " tôi tìm thử xem giúp gì được bạn không ? have fun !
    • 335 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimysau Xem bài viết
    Nhà mình ở Lạng Sơn, cũng mới mua được hơn 1 năm và đang tìm thiết kế xây dựng. Tổng diện tích hơn 3.6 ha. Muốn xây dựng vừa làm nơi nghỉ ngơi cuối tuần vừa làm kinh tế để đủ duy trì bảo dưỡng. Ai có tư vấn gì làm ơn chỉ giúp. Thanks. :Smiling:
    oa nhà mẹ nó rộng thật đấy. rộng thế mà đâu tư nhiều là rất tốn kém mẹ nó làm mô hình trang trại đi có thể quy hoạch 1 góc làm nhà nghỉ còn lại là vườn chăn nuôi hay trồng cây ăn quả chẳng hạn. Thuê ng làm vườn kiếm luôn trông vườn vừa ko phí đất mà lại còn có 1 khoản kinh tế. Góp ý cho mẹ nó :Smiling:
    • 159 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ!
    Nếu nhà mẹ rộng rãi và đầu tư hoành tráng thì vào đây xem mẫu khá đẹp.
    Hoặc xem phần tư vấn nhà vườn một trệt này.
    Nhà vườn sử dụng dành cho nhiều thế hệ.
    Mẹ cứ xem thoải mái nhé. Tha hồ mà ngắm nghía và lên ý tưởng!
    • 35 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mấy hôm nay em đi công tác bận quá nên k vào xin ý kiến các mẹ đc.
    Cám ơn các Mẹ đã quan tâm.
    Cám ơn Mẹ trang_carvate nhiều lắm.
    Cuối tuần này nhà em lại chạy lên Ba Vì vụ đất cát. Khu này khá đẹp và giá cũng khá mềm. Họ đang đòi 450k/m2, nhà em đang cố ghìm xuống đc 300k thì tốt. Cách K9 1,5km theo đường nhựa lớn, khoảng 4-500m theo đường chim bay. THấy mọi người bảo đây là LƯNG RỒNG,\, nhà bác Lương là ĐẦU RỒNG.
    Diện tích khu là 11.600m2, sổ đỏ. Xung quanh toàn các TGĐ lớn ở HN cắm dùi. E định rủ mấy người bạn chung mua, chia lô ra 2.500 - 5.000m/lô. Nhà mình lấy 2.500m. Có mẹ nào cùng làm hàng xóm đi, cuối tuần tổ chức lên xem đất luôn.
    ================
    Để làm gì em biết không?
    Để gió cuốn đi!!!
    • 335 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

mua chung là hơi phức tạp đó mẹ nó nha ( tớ ko ném đá đâu, lắm thầy nhiều ma mà ) trừ phi mẹ nó rủ đc ng chung là anh em trong gia đình. mà diện tích như vậy là lớn mẹ nó mà đầu tư thì cúng hoành tráng đấy. Nhà tớ có gần 2000m mà cũng thấy bở hơi tai. thế mẹ nó vẫn chưa quyết ah tưởng mẹ nó cầm sổ đỏ rồi chứ. Làm cái nơi nghỉ dưỡng cuối tuần cho gia đình và bọn trẻ con nó có chỗ chơi cung tốt mẹ nó ạ. Thân
    • 35 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thong bao la khu dat nha minh da co 2 me cung mua. Me nao ma hung thu thi cung lam hang xom nhe. Se co so do cho rieng tung ho. Nha minh chi danh khoang 2-3000m de lam cai nha ngoi 3 gian va trong it cay coi, sau nay thỉnh thoảng cho con cái về chơi hoặc bạn bè đàn đúm. Nhà mình chỉ để lại đất cho nhà mẹ nào thích cuộc sống dân giã này thôi. Giá mềm: 300k/m2. Có đwờng nội bộ, khu đậu xe, khu dạo, khu vui chơi cho trẻ. Hôm tới mình sẽ post ảnh hiện trạng nhà mình cho các mẹ xem nhé.
    Mình có mời thầy phong thủy Tuấn Kiệt khá uy tín về xem khu này cho mình. Thầy đánh giá cao, khu này có vwợng khí, rất tốt cho nghỉ ngơi, thư giãn.
    ================
    Để làm gì em biết không?
    Để gió cuốn đi!!!
    • 366 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thong bao la khu dat nha minh da co 2 me cung mua. Me nao ma hung thu thi cung lam hang xom nhe. Se co so do cho rieng tung ho. Nha minh chi danh khoang 2-3000m de lam cai nha ngoi 3 gian va trong it cay coi, sau nay thỉnh thoảng cho con cái về chơi hoặc bạn bè đàn đúm. Nhà mình chỉ để lại đất cho nhà mẹ nào thích cuộc sống dân giã này thôi. Giá mềm: 300k/m2. Có đwờng nội bộ, khu đậu xe, khu dạo, khu vui chơi cho trẻ. Hôm tới mình sẽ post ảnh hiện trạng nhà mình cho các mẹ xem nhé.
    Mình có mời thầy phong thủy Tuấn Kiệt khá uy tín về xem khu này cho mình. Thầy đánh giá cao, khu này có vwợng khí, rất tốt cho nghỉ ngơi, thư giãn.
    CHo tớ xin đt của mẹ nó đi, tớ cũng thích
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hee. Vị trí cạnh nhà mình nhá. Khí hậu tuyệt vời, cạnh K9 đẹp như Đà Lạt ý.
    Mà nhà mẹ nó mua đc khu này là giỏi đấy vì k có mối quan hệ thì k biết đường nào mà mua đâu. Làm thủ tục nó hành cho thì vã mồ hôi. Thấy bảo là giá đền bù chuẩn bị tăng gấp 5 lần nên các bác thổ địa cũng ghê gớm phết trong vấn đề mua bán.
    Chắc là mẹ nó bán với tư cách cá nhân nên mới mềm thế, chứ mình thấy bạn mình bảo là giá 700k/m2 - 1.300k/m2 gì gì đó đấy.
    • 35 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chào cả nhà, hnay mới rảnh để vào post ảnh khu đất cho các mẹ nghía trc. Chả hiểu sao chỉ tải đc có mấy cái ảnh này thôi.
    Hình đính kèm
    ================
    Để làm gì em biết không?
    Để gió cuốn đi!!!
    • 35 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chào cả nhà, hnay mới rảnh để vào post ảnh khu đất cho các mẹ nghía trc. Chả hiểu sao chỉ tải đc có mấy cái ảnh này thôi.
    Gửi thêm ạ
    ================
    Để làm gì em biết không?
    Để gió cuốn đi!!!
    • 1,685 Bài viết

• 3,131 Được cảm ơn

Bạn cho mình xin số ĐT của bạn với nhé, cám ơn bạn nhiều
    Không ký cọt gì nữa, sợ rồiiiiiiiiiiii:Sad:
    • 35 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Kể chuyện cuối tuần ngoài lề:
    Cuối tuần vừa rồi, nhà mình cùng nhóm bạn thích dạt lại lên Ba Vì và nhậu nhẹt tơi bời. Giờ nghĩ lại vẫn thấy thèm. Đồ ăn ngon tuyệt. K biết các mẹ có mắng em vì tội k bảo vệ động vật hoang dã không. Hic. Nhưng mà quả thật nhà em đã đc thưởng thức các món từ sóc, cầy hương, ong rừng (riêng ong rừng chỉ có trong tháng này và tháng tới), gà đồi và các món phụ gia khác.
    Ngon khủng khiếp. Đồ tươi và nấu ngon tuyệt. Lại được ngồi nhà sàn (anh chủ là dân tộc thật) view ra hồ và ruộng mát lịm người.
    Các mẹ nào mà thích đàn đúm kiểu này thì lên kế hoạch dã ngoại chuyến cùng mấy gia đình nhóm của mình.
    Nhà thì khu nhà mình mới có 3 cái nhà 3 gian (nhà đá ong) đang cho dân ở để trông đất có thể nghỉ ngơi tạm được.
    Notes: Các món kia chỉ có khi đc thổ dân alo đặt hàng trc cho mình.
    Giờ vẫn còn thèm chứ. Mà quả tội, mình vừa tham gia một vụ họp báo về bảo vệ động vật quý hiếm. Hic!
    ================
    Để làm gì em biết không?
    Để gió cuốn đi!!!
    • 335 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Kể chuyện cuối tuần ngoài lề:
    Cuối tuần vừa rồi, nhà mình cùng nhóm bạn thích dạt lại lên Ba Vì và nhậu nhẹt tơi bời. Giờ nghĩ lại vẫn thấy thèm. Đồ ăn ngon tuyệt. K biết các mẹ có mắng em vì tội k bảo vệ động vật hoang dã không. Hic. Nhưng mà quả thật nhà em đã đc thưởng thức các món từ sóc, cầy hương, ong rừng (riêng ong rừng chỉ có trong tháng này và tháng tới), gà đồi và các món phụ gia khác.
    Ngon khủng khiếp. Đồ tươi và nấu ngon tuyệt. Lại được ngồi nhà sàn (anh chủ là dân tộc thật) view ra hồ và ruộng mát lịm người.
    Các mẹ nào mà thích đàn đúm kiểu này thì lên kế hoạch dã ngoại chuyến cùng mấy gia đình nhóm của mình.
    Nhà thì khu nhà mình mới có 3 cái nhà 3 gian (nhà đá ong) đang cho dân ở để trông đất có thể nghỉ ngơi tạm được.
    Notes: Các món kia chỉ có khi đc thổ dân alo đặt hàng trc cho mình.
    Giờ vẫn còn thèm chứ. Mà quả tội, mình vừa tham gia một vụ họp báo về bảo vệ động vật quý hiếm. Hic!
    :Battin ey: thế mẹ ku định khi nào mời chị em lên tân gia đây nào .Nhà cửa đất đai nhìn mỏi cả mắt, thế mẹ nó chưa xây tường bao hả. Gớm ăn thịt thú rừng ngon thế nhiều lipit thế chả trách mấy ông bự bự ông nào cũng cũng úp thúng ở bụng.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2